Hạng C
17/8/18
735
348
98
Dừng dốc 45 độ đạp ga mà k lên á =)) hay xe bác hỏng , review ntn thì dìm Lex quá , e đi từ E240 (2005) , C300 (2012) hiện h đi làm tạm bằng con E250(2017) mượn , e bỏ cả thanh xuân =)) cả team xe đức để chạy sang em ES này mà bác review ntn thì chết =)) bác Quang vào đính chính xem đề pa lên dốc thế nào hahaha
ES350 chắc có lẽ mới tạm đáp ứng được yêu cầu về tốc độ, công suất cho bác.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Xin chào các bác! Bên otofun không có box Lexus nên mình lập nick mới bên đây vô cho xôm tụ. Có vẻ ngoài bắc thích xe Đức hơn nên ưu ái hơn... topic này hình như bác Quang ở trên cũng có nick bên đó hình như ở Huế (mình dân miền nam, ở sg và đnai). Mình đã chạy honda accord (đời 93, chạy đc 3năm), toy celica 92 (6 năm) và camry 2008 (11 năm).

Ngoài ra còn chạy ké xe ng thân như bmw 320 (2017), vios 2018, focus 2014, cảm giác 3 con này như nhau: chật chội, đạp gas nhẹ là xe vọt dính lưng, thắng nhẹ cũng dừng ngay lập tức (không quen dễ bị húc đít).

Cảm nhận mình về es250 2019 sau hơn 1 tháng chạy như sau (mình mua tại lexus 264 THĐ Q1, đặt cọc xe từ tháng 3 đến tháng 5 có xe), mình chỉ so với camry thôi vì mình chạy camry quá lâu nên lấy làm mốc:
- Form mới ngoại thất rất đẹp, thể thao, ra đường khá nhiều người nhìn và khen. Đi đóng thuế thì một vài anh cũng bu vô xem, đi đký bsố mình đến sớm (lúc 13h) mấy ac c.a chưa tới giờ lviệc cũng bu vô xem và khen (mình mua đứt, trả đủ 2.499tr và dẫn theo ô chú chuyên làm giấy tờ đi lấy xe và về tự đóng thuế, làm giấy và đkiêm trong ngày luôn).
- Khoang lái và 2 ghế trước cảm giác chật hơn camry chút, có lẽ 1 phần do táp-lô rộng hơn và vô-lăng nhỏ hơn camry. Nhưng khoang sau thì rộng hơn ghế êm hơn, ngồi rất thoải mái.
- Không có apple carplay nhưng không sao, kết nối bluetooth cũng đủ nghe nhạc trên đt và gọi đt rảnh tay đc, bản đồ cũng tạm (phối màu và chữ loè loẹt, không thể bằng ggmap hay thậm chí apple map).
- Vận hành: cảm nhận đầu tiên là tay lái rất nhẹ, mình chạy hơn 1 tuần xong quay lại chạy con camry 2008 thấy nó nặng như tập tạ, và xe nặng hơn camry, cảm giác chạy yên tâm hơn hẳn camry. Máy 2.5 nhưng ở chế độ nomal thì đề-pa có vẻ yếu hơn camry (2.4), nói chung là cách vận hành khá chậm rãi thong thả, cứ từ từ mà tăng tốc. Mình chạy lên cao tốc nó cứ tăng tốc dần theo trớn lên 170-180km/h thấy xe rất đầm, nặng và an toàn chứ không bay bay phiêu phiêu như camry (định thử lên >200 mà bà già ngồi bên nghe nó thông báo quá tốc độ chửi không cho chạy), dừng trước dốc nghiêng ~ 45 độ xong chạy lên (cái này mình lấy thực tế từ hầm ngân hàng gần nhà mình) thì yếu hơn hẳn camy 2008, miạ nó đạp lút cán mà cảm giác xe leo k nổi. Nhưng khi chỉnh qua sport hay gạt lẫy chuyển số dưới vô-lăng về D1-D2 để lên cái dốc này (hay vượt xe khác) thì mạnh hơn hẳn camry.
- Độ cách âm: êm hơn, yên tĩnh hơn camry, máy nghe nhỏ hơn, tuy nhiên do mâm to (18"), vỏ bánh xe mỏng nên vẫn nghe ồn nhẹ từ mặt đường ở những đoạn không mịn, không êm ru như ta nghĩ...
Tạm thời nhớ được vậy và gõ đt mỏi tay quá. Mình úp ít hình đính kèm mình chụp trong đt.
Ông anh em đang chạy E250 2018, nhìn Es màu đen này thì lại khen đáo để bảo màu nhìn đẹp, thời trang, góc cạnh còn bảo màu xe em (be) nhìn buồn không đặc sắc mới đau.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Dừng dốc 45 độ đạp ga mà k lên á =)) hay xe bác hỏng , review ntn thì dìm Lex quá , e đi từ E240 (2005) , C300 (2012) hiện h đi làm tạm bằng con E250(2017) mượn , e bỏ cả thanh xuân =)) cả team xe đức để chạy sang em ES này mà bác review ntn thì chết =)) bác Quang vào đính chính xem đề pa lên dốc thế nào hahaha
Ai cũng có thời thanh xuân, bác chắc cũng lớn tuổi rồi mà vẫn thích hồi xuân sung sức nhỉ.

Tập Lái
4/5/19
44
12
3
ES350 chắc có lẽ mới tạm đáp ứng được yêu cầu về tốc độ, công suất cho bác.
e hơi fun tí thôi vì nghe bác ấy review lên dốc k lại con Cam 2008 thì hơi buồn =)) (vì e chưa nhận xe ) .E lấy con ES đi tiếp khách cho chảnh nhẹ nhàng , đẹp , êm ái là đủ tiêu chí , còn vẫn thích cảm giác lái thì cố lấy thêm con C300 w205 về giả cầy lên C63 hợp lý hơn :cool:

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Lexus đi đánh giá vs Camry :):)
Trước mình chạy CRV 2017 mới đổi qua NX300 chạy thì thấy 1 trời 1 vực ...
Bà xã nói đi xe này ko Say xe, CRV say quá , chòng chành quá .,, Hay nhất là xe đập thùng mà ko có mùi Mới ( mùi nhựa)...:):)
Mùi da lexus ngửi em thấy dễ chịu hơn mùi mer C, E. Cảm giác vật liệu nội thất thân thiện hơn.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
E 32 r cũng có tuổi bác ạ :oops:
Theo em, nếu bác vẫn đam mê tốc độ, hiệu suất, công nghệ nhiều thì cứ mer mà phan thôi. Còn gu em giờ nó khác xưa rồi, thích xe đằm chạy êm mượt mà, ghế êm, máy lạnh mát nhanh nhưng không gào to, khoang hành khách rộng rãi để phục vụ gia đình là chính nên em chọn es.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
e hơi fun tí thôi vì nghe bác ấy review lên dốc k lại con Cam 2008 thì hơi buồn =)) (vì e chưa nhận xe ) .E lấy con ES đi tiếp khách cho chảnh nhẹ nhàng , đẹp , êm ái là đủ tiêu chí , còn vẫn thích cảm giác lái thì cố lấy thêm con C300 w205 về giả cầy lên C63 hợp lý hơn :cool:
Từ ngày lấy con es này chạy ngoài đường chưa có ai chê xấu, đi qua mặt còn ngoảnh lui nhìn. Nhìn dáng xe dài, sang, màu sơn đẹp vậy mà cư dân mạng nhiều người chê thậm tệ.

Hạng C
17/8/18
735
348
98
Hôm bữa đi rửa xe thấy chiếc c300 2019 của người ta mới lấy đi chưa được 1 tháng đã dính lỗi đá cốp không được. Mer thì ngon mà hay bị mấy lỗi lặt vặt không đáng nhỉ.

Hạng B2
19/11/17
132
94
28
49
Từ ngày lấy con es này chạy ngoài đường chưa có ai chê xấu, đi qua mặt còn ngoảnh lui nhìn. Nhìn dáng xe dài, sang, màu sơn đẹp vậy mà cư dân mạng nhiều người chê thậm tệ.
Người ta chê tại người ta kg có đủ tiền