Hạng C
17/8/18
735
348
98
Xe em lấy ngày 8/3 (ngày đặc biệt nên nhớ rỏ luôn).
Em chạy đúng tốc độ cho phép thôi anh ơi. nên chỉ max 120km/h. Cảm nhận chủ quan là do xác xe nhẹ nên chạy cao tốc không đã bằng xe Đức.
Khoang lái thì làm sao to hơn S500 đc anh, hehe. Còn cốp xe thì bỏ bộ golf full size thoải mái
Sale có gọi báo là đang có chương trình ưu đãi cho khách hàng lexus đăng ký hội viên Golf club lexus.

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
Sale có gọi báo là đang có chương trình ưu đãi cho khách hàng lexus đăng ký hội viên Golf club lexus.
hôm chiếu phim Men in Black. Lexus mời đi xem, phòng gold class, làm hoành tráng lắm em...hihi.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Xe em lấy ngày 8/3 (ngày đặc biệt nên nhớ rỏ luôn).
Em chạy đúng tốc độ cho phép thôi anh ơi. nên chỉ max 120km/h. Cảm nhận chủ quan là do xác xe nhẹ nên chạy cao tốc không đã bằng xe Đức.
Khoang lái thì làm sao to hơn S500 đc anh, hehe. Còn cốp xe thì bỏ bộ golf full size thoải mái
Anh phải chạy lên ~ 200 mới nhận xét chuẩn được.
Em chạy celica đời 92 (xe sport, nhập) ngày xưa chưa có cao tốc vẫn đi Vũng Tàu đạp >120 thấy xe đầm, không lắc. Nhưng khi chạy camry trên ctốc Trung Lương (lúc mới làm) lên 120 thấy thua xa, vì vậy em không tin xe lắp ráp vn nữa.

Es thấy ghi trong đkiểm trọng lượng 1650kg, không biết nhẹ hơn xe Đức nhiều k?

Attachments

Hạng C
17/8/18
735
348
98
hôm chiếu phim Men in Black. Lexus mời đi xem, phòng gold class, làm hoành tráng lắm em...hihi.
Es250 và mer E có trọng lượng không tải tương đương nhau đều tầm hơn 1600kg nên xác xe nặng bằng nhau a à. Nói chung từ khi lấy xe đến giờ sale cũng hay gọi hỏi thăm xe có vấn đề gì không. Tốt!

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
Anh phải chạy lên ~ 200 mới nhận xét chuẩn được.
Em chạy celica đời 92 (xe sport, nhập) ngày xưa chưa có cao tốc vẫn đi Vũng Tàu đạp >120 thấy xe đầm, không lắc. Nhưng khi chạy camry trên ctốc Trung Lương (lúc mới làm) lên 120 thấy thua xa, vì vậy em không tin xe lắp ráp vn nữa.

Es thấy ghi trong đkiểm trọng lượng 1650kg, không biết nhẹ hơn xe Đức nhiều k?
Kinh, anh chơi 200 thì dữ rồi, em nhát nên hông dám. Cảm giác sợ mình không làm chủ đc cái xe.
Con xe Đức nhà em nó 2015kg và 2355kg lân, đổ xăng muốn chết luôn. Nên từ ngày đi xe này thấy sướng gì đâu.

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
Kinh, anh chơi 200 thì dữ rồi, em nhát nên hông dám. Cảm giác sợ mình không làm chủ đc cái xe.
Con xe Đức nhà em nó 2015kg và 2355kg lân, đổ xăng muốn chết luôn. Nên từ ngày đi xe này thấy sướng gì đâu.
MerS thì ngồi băng sau thôi chứ mua về lái cảm giác mình như... tài xế. Hahah, fun tí chứ ae đang nói đến es thì so với cùng hạng thôi.
200 để thử xe là bt thôi, e chạy camry đi ctốc dầu giây- long thành đi sgòn đạp 140-150 hoài cũng thường thôi.
Em 36t, nhà sg có nhưng hiện ở ĐNai và ít khi đi sg lắm bác.

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
MerS thì ngồi băng sau thôi chứ mua về lái cảm giác mình như... tài xế. Hahah, fun tí chứ ae đang nói đến es thì so với cùng hạng thôi.
200 để thử xe là bt thôi, e chạy camry đi ctốc dầu giây- long thành đi sgòn đạp 140-150 hoài cũng thường thôi.
Em 36t, nhà sg có nhưng hiện ở ĐNai và ít khi đi sg lắm bác.
cảm giác lên 200km/h lúc đó nó làm sao em? hồi hộp và phấn khích?

Hạng B2
27/6/19
196
90
46
cảm giác lên 200km/h lúc đó nó làm sao em? hồi hộp và phấn khích?
Khi nào có dịp e sẽ review. E chỉ mới lên >170 xong cái xe nó báo quá tốc độ một vài lần, đang chở bà già, nghe vậy bà chửi. Cảm giác lúc đó rất bình thường, như cam đang chạy 120 vậy.
Một năm em đi sg khoảng 10-15 lần qua cao tốc thôi, camry đôi khi e k để ý nó lên 150-160 hoài, cảm giác cũng rất bt.

Hạng D
15/9/08
2.039
2.210
123
Uhm. Chạy bữa giờ em thấy cũng ổn vụ cách nhiệt nên chưa nghĩ sẽ dán thêm. Em thường để 23-23,5 độ, quạt 2-3 nấc là mát và lạnh rồi, cả camry cũng vậy.
Camry em chạy bao lâu nay k dán và k làm gì cả cũng quen nên chắc sẽ không cần phụ kiện cho lexus.
Bonus hình camry đang rửa và số km đã đi. Chạy 11 năm cứ 5k km thay nhớt kết hợp rửa xe tốn hơn 600k, 5k km tiếp theo thay cả lọc nhớt và nhớt, rửa xe khoảng ~1tr. Cứ vậy mà làm thì xe bền chả hư hỏng gì cả. Chỉ thay bugi, vài cái roong cao su vớ vẩn, thỉnh thoảng tút dặm sơn do va quẹt... Nói chung camry rất bền và trâu, em chạy lâu quen xe nên cảm giác lái vô đối, muốn vượt hay đua với xe Đức trên đường cũng là chuyện nhỏ, an toàn hay không do mình chạy thôi.
Không biết giờ tới Lexus sẽ thế nào.

Mấy bác dán Cách Nhiệt đi rất là lợi hại, nó cản ít nhất 50% nhiệt
Trưa nóng 39-40 độ để 24 độ + quạt 2 nấc đủ mát nhẹ nhàng thoải mái