Tư Vấn Du Lịch Em đi ... show Thái Lan.

Hạng B2
23/2/17
477
911
143
Chào các bác OS nha,

Tình hình dịch Covid-19 đang rối rem lúc này, mong tất cả các bác tuân theo quy định, yêu cầu của thủ tướng chính phủ, nhà ai ở nhà đấy, nghiêm túc tuân theo nội dung của các chỉ thị 15, 16, 19... E thì may mắn chưa nằm trong vùng dịch nhưng công việc cũng bị ảnh hưởng ít nhiều; thế nên rảnh rỗi lục lại chùm ảnh cũ, mời các bác nằm nhà theo dõi góc nhìn của em về đất nước Thái Lan. Hy vọng mang lại niềm vui cho các bác trong những ngày giãn cách vì Covid-19.

Chuyến này e đi cũng khá lâu rồi, từ thời chưa có con covid-19, thông tin nếu chưa cập nhật thì các bác bổ sung thêm cho e nha. Hình ảnh trong bài viết này do e tự chế đến 98%, 2% còn lại e chôm từ google :cool:

Sáng sớm khởi hành từ sân bay TSN với tâm trạng đầy háo hức, bay từ Tp.HCM đến Bangkok ko mất nhiều thời gian, ngắn hơn chặng Tp.HCM – Hà Nội

Bên trong sân bay Suvarnabhumi

Khu miễn thuế

Sân bay Suvarnabhumi (có nghĩa là Đất Vàng) cách thủ đô Bangkok 25km so với TSN thì quá rộng và đẹp.

Hành trình đầu tiên là từ Bankok đến Thành phố biển Pattaya, khoảng cách 165km không quá khó di chuyển đối với đường sá Thái Lan.

Em đi ... show Thái Lan.

Trên đường đến Pattaya, e ghé ăn trưa tại nhà hàng Royal Dragon, năm 1992 được ghi nhận kỷ lục Guinness là nhà hàng lớn nhất thế giới với sức chứa 5.000 thực khách. Do quá lớn, nên các nhân viên phục vụ ở đây phải di chuyển bằng Patin để tiếp đồ ăn thức uống cho khách, các bạn này phi ầm ầm, trên tay là nước lẩu, đồ ăn… sợ vãi hồn.

Không gian đậm chất Trung Hoa

Phòng thờ bên trong nhà hàng

mon an.jpg

Mời các bác xơi.

Attachments

Hạng F
29/10/16
11.581
22.219
113
Pháp
Qua Thái bác có đi xe tuk tuk ko,, xe này gặp đúng tài nài chạy mới đã,, bo cua tưởng lật ko chứ,,
View attachment 2487148
Em chưa đi Thái , do đó không bàn, không lẽ bác Hieu_LA đi Thái là vấn đề riêng nên biết nhiều chuyện nhỉ ... :):):):)

Hy vọng ngày nào đó ... đi Thái để biết với dân VN một tí .... Thân !

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Em chưa đi Thái , do đó không bàn, không lẽ bác Hieu_LA đi Thái là vấn đề riêng nên biết nhiều chuyện nhỉ ... :):):):)

Hy vọng ngày nào đó ... đi Thái để biết với dân VN một tí .... Thân !
Hehe,, qua Thái rẻ với nhiều chổ đi chơi thôi bác nên dân VN đi nhiều là vậy,, qua Sing thì chi phí ăn uống,, đi lại,,ngủ nghỉ cao hơn nhiều,, đặc biệt ăn chơi nhảy múa ở Thái vui hơn hẵn bác,, lúc truớc đâu đó tầm 10tr hơn là qa Thái dc rồi

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Qua Thái bác có đi xe tuk tuk ko,, xe này gặp đúng tài nài chạy mới đã,, bo cua tưởng lật ko chứ,,
View attachment 2487148
Bác làm em nhớ Thái Lan, em đi vào tháng 5/2018. Chạy Tuktuk nghe rất ồn ào, như xe ba gác máy ở Sài Gòn. Có lần em đi bộ quanh khu siêu thị Bangkok, mua đồ xong hỏi xe Tuktuk, thì mấy anh tài xế này cũng nói thách dữ dằn lắm, phải trả giá.
Lúc trả giá mà anh tài xế Tuktuk người Thái không chịu, anh ta nói câu bằng tiếng Việt làm mình nghe cũng giật mình luôn: "Đi bô" ! ( Tức là không đồng ý thì đi bộ!)
Giao thông bên Thái đi đúng luật là đi bên trái nhé các bác, nên xe ôtô bên này là tay lái nghịch.

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Thuykien
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Bác làm em nhớ Thái Lan, em đi vào tháng 5/2018. Chạy Tuktuk nghe rất ồn ào, như xe ba gác máy ở Sài Gòn. Có lần em đi bộ quanh khu siêu thị Bangkok, mua đồ xong hỏi xe Tuktuk, thì mấy anh tài xế này cũng nói thách dữ dằn lắm, phải trả giá.
Lúc trả giá mà anh tài xế Tuktuk người Thái không chịu, anh ta nói câu bằng tiếng Việt làm mình nghe cũng giật mình luôn: "Đi bô" ! ( Tức là không đồng ý thì đi bộ!)
Giao thông bên Thái đi đúng luật là đi bên trái nhé các bác, nên xe ôtô bên này là tay lái nghịch.
Cơ mà xe nó sạch với chạy đã hén bác,, ra khu mua sắm mình hỏi giá nói tiếng Anh xong họ trả lời bằng tiếng Việt cũng hết hồn,, mà có đều ngoại ô Thái khang trang hơn VN nhiều,, gái Thái xấu,, hehe

• Like
Reactions: LACDA
Hạng D
20/2/12
1.957
2.757
113
Cơ mà xe nó sạch với chạy đã hén bác,, ra khu mua sắm mình hỏi giá nói tiếng Anh xong họ trả lời bằng tiếng Việt cũng hết hồn,, mà có đều ngoại ô Thái khang trang hơn VN nhiều,, gái Thái xấu,, hehe
Đến chỗ Ladies show mà tìm gái đẹp thì toàn chuyển giới!

• Haha
Reactions: Hieu_LA
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Qua Thái thì ngaòi món xôi xoài thì cũng nên thử món này,, gọi là Miang Kham thì phải,, mới đầu ăn cay xé luỡi mà càng ăn thì càng ghiền,, chắc như món trầu mà ô bà mình ngày xưa hay ăn,,
Em đi ... show Thái Lan.

Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
Cách đây 20 năm, 2001 em đi qua Pháp lao động khổ sai theo ctrinh của P.TM&CN Pháp giao, phối hợp với VCCI:)...Air France cho transit tại sân bay Don Mueang (Bangkok) 2h, lúc đó đã thấy sự khác biệt rất lớn giữa sân bay này và TSN, NB rồi.
Giờ cũng vậy thôi bác,,,