Youtuber Otosaigon
16/4/14
882
1.343
93
Sài Gòn
Nhắc Kia K3 2022 mới thì em mới ghé đại lý Kia để nghía con xe, coi review chán rồi giờ phải đi xem tận mắt, sờ tận tay mới cảm được.

Em đi xem Kia K3 2022 mới

Đi vài vòng thì em có vài nhận xét con xe Kia K3 2022 đỏ như sau:

XEM NHANH KIA K3 2022 NÈ​

• Trang bị
  • Những thứ mình thích
  • Những thứ mình không thích

GIÁ KIA K3 2022​

Xe em xem thuộc phiên bản Luxury với mức giá là 629 chẹo, lăn bánh luôn chắc gần 720.
Nhìn chung giá khá ổn với các mẫu xe cùng phân khúc với nó như Mazda 3 thỉ khoảng 799 triệu cho bản Luxury. Elantra thì lăn bánh cũng same same, nhưng đó là phiên bản cũ, bản mới chưa có nha v.v...

THIẾT KẾ NGOẠI THẤT​

Ấn tượng nhất là LOGO KIA mới update, nhìn có thể là bằng nhôm, hiện đại, bắt mắt. Đầu xe đẹp nha, tahy đối chút xíu nhưng vẫn đẹp, xe Hàn nói chung và Kia nói riêng là thiết kế khá đã. Đèn LED ban ngày chạy kéo dài, bản này đèn cos pha chỉ là Halogen thôi, nhưng chi tiết này mình ưng vì mình khoái đi làm đèn xe lại, cho ánh sáng đã hơn đèn hãng.

Đèn Kia K3 2022 phiên bản Luxury

Đèn Kia K3 2022 phiên bản Luxury

Logo KIA mới

Logo KIA mới

Kính hậu Kia K3

Chi tiết đẹp nhất, sexy nhất mình từng nhìn thấy trên Kia K3. Kính chiếu hậu có lối thiết kế nhìn thon gọn và bắt mắt vô cùng, ấy thế còn tích hợp xi nhanh nhìn ưng lắm.

Nhìn chung Kia K3 2022 có thiết kế tổng thể hài hoà, hiện đại, đẹp. Mui xe nhìn thấp và cân đối so với chiều dài của xe, mình không thich những chiếc xe có thiết kế nóc xe nhô cao nhìn mất cân đối.

Nẹp cửa sổ mạ crom sáng bóng nhìn như những chiếc xe đắt tiền

Nút bấm mở cửa cùng chìa khoá thông minh thì không thể thiếu.

Trên chìa khoá cũng có Logo KIA mới nha

Sau xe nhìn không chê vào đâu được, các ông thử tìm chi tiết chê tui coi, thiết kế hài hoà đâu vào đó. Vài ông thì chê công năng cái đèn xi nhanh, đặt thấp sợ người ta không thấy, mình thì thấy cũng không vấn đề gì. Cái này phải chạy ra đường mới biết thấy hay không, chứ theo mình thì nó lạ.

Rồi đó, sơ sơ ngắn ngắn vậy thôi, viết dài hỏng ai đọc đâu, tóm lại thì tiết kế ngoại thất thì chốt 1 từ ĐẸP.

THIẾT KẾ KHÔNG GIAN NỘI THẤT​

Cũng chốt là ngồi thoải mái, khá rộng rải và tiện nghi. VÌ SAO?

Nhìn ghế đi rồi đọc tiếp nhé, vị trí ngã ghế phù hợp, 3 ví trí ngồi, 3 vị trí tựa đầu, có cửa gió điều hoà sau, có cổng sạc USB có cửa sổ trời, có đèn halogen bên trong cho ánh sáng vàng. Thiết kế 2 tone màu gồm màu đen và màu trắng muốn ngã sang màu kem. Đi xe mình thích lưng ghế trước cứng, nhìn cái ghế nó gọn lắm.

Sót cái cốp sau mấy ông à, nó to thế cơ mà, 2 người nằm rất viên mãn nha.

Tiên nghi cửa gió và cổng sạc cho hàng ghế thứ 2 rất ư là ngon lành cành hoa mai.

Phi lên ghế lái thì tìm chỗ không ưng đó là mình biết được rằng bản ở quê nhà Kia nó khác với bản Việt Nam, thiếu đi vài món nha: phanh tay điện tử, đồng hồ kỹ thuật số.... Nhưng thôi, nhìn lại cái già thì đành lòng vậy. Bản cáo cấp thì có màn hình giải trí to hơn, còn được tích hợp apple carplay và android auto còn màn hình trên bản Luxury này thì bé hơn tý và thiếu đi các kết nối mình thích. Hình như không có sạc không dây, mình không tìm thấy, còn lại thì ok.

TRANG BỊ NÈ​

Vô lăng 3 chấu tích hợp tùm lum nút bấm, đặc biệt logo KIA mới nhìn thu hút hơn, đứa em mình nói là "ẤN TƯỢNG HƠN"

Đề nổ Start/Stop, 2 vùng lạnh độc lập và màn hình giải trí cảm ứng 8 inch đủ dùng.

Hốc đựng đồ dưới bệ trì tay nè, có nhung bên trong nhìn thích.

Cổng sạc và cồng kết nối USB cần thiết cho hàng ghế trước.

Nút mở cửa sổ trời rất hiếm trên những chiếc xe phân khúc C. Hốc đựng kính có bao nhung bên trong, đồng thời có đèn halogen nội thất.

Ý... cần số nhìn đẹp bây, bên cạnh còn có nút chế độ lại để chạy bốc hơn và hao xăng chơi. Hỏng thích nút đó thì cứ + và - làm tới nha anh em.

Đừng tìm hình xem bản ở Hàn mọi người sẽ thất vọng đó, thôi kệ cơ cơ cho nó hoài cổ nha (tự động viên)

Hốc đựng đồ cho bên phụ hàng ghế trước đó, đủ dùng.

Bạn sẽ khó tìm ra cái tiếng rẹt rẹt khi kéo phanh tay, rất khó để nghe lại. Nhưng trên K3 2022 tôi làm được điều đó.

Đèn auto nha, hết

Gạt mưa tự động bật bằng tay mỗi khi nhìn thấy trời mưa

Ghế điện bên tài, bên phụ hỏng có đâu nha (mình có chụp nhưng không có up)

Ông nào chê xấu tui xem

Tổng thể ok đúng không?

NHỮNG THỨ MÌNH THÍCH KIA K3 2022​

Đẹp........ thiết kế đẹp, giá hợp lý chỉ tội là nó mang cái made XE HÀN nên nhiều người vẫn còn e dè, riêng mình thì không quan tâm, đẹp là được. Chi tiết hoàn thiện đâu ra đó, cái mình khoái khi mua xe là thiết kế đẹp từ ngoại thất cho đến nội thất.

NHỮNG THỨ MÌNH KHÔNG THÍCH KIA K3 2022​

Khi biết tin là mấy thứ xịn xịn không được trang bị, ngoài ra mình chưa lái nên cũng khó nói lắm. Chưa biết chê vào đâu, mình sẽ cập nhật tiếp nếu biết được chỗ để chê.

Tóm lại là vậy nha anh em, còn đây là video ai đồn làng xe đánh giá, mọi người xem thử

Hình ảnh: cũng là hắn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
16/10/16
187
2.025
93
Mình nhớ trên chiếc Sedona thì chế độ INT là gạt mưa tự động đó, K3 mới chắc cũng như vậy chứ nhỉ?

• Like
Reactions: hoangthienle
MEP Vaccine Hero
22/5/12
10.005
75.329
113
Mình nhớ trên chiếc Sedona thì chế độ INT là gạt mưa tự động đó, K3 mới chắc cũng như vậy chứ nhỉ?
Sedona đời nào a?