Hạng D
16/12/12
2.042
2.182
113
39
Bình Dương
Em vote Outlander mới đi yên tâm, khung gầm Mit vẫn hơn Hàn một bậc, đi vững chãi. Khuyên thật lòng bác nên gạch tên con Sò ra. Doanh số nói lên tất cả nha bác.

• Like
Reactions: Matiz68
Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
View attachment 1757800
Chào cả nhà! Năm nay em 30 tuổi có khoảng thu nhập nhàn rỗi khoảng 12tr/ tháng (cố định trong thời gian dài). Nay em muốn mua xe để sử dụng gia đình với khoảng giá 900tr. Em định vay ngân hành khoảng 50%. Sau khi nghiên cứu qua một số dòng xe thì em chốt lại là sẽ mua xe lướt. Danh sách em chọn theo thứ tự ưu tiên như sau.[pagebreak][/pagebreak]​
1. Hyundai SantaFe full dầu (2015-2016) Con xe này e dsã đi qua ..đi rất thích nhưng e cảm giác giá xe cũ nó cao quá.​
2. Mitsubishi Outlander (2017) 2.0 prenium tầm tiền hợp lý xe ngoại thất đẹp.​
3. Kia Sorento (2016 - 2017)​
Nếu là các bác thì sẽ chon xe nào. Mong các bác tư vấn giúp em​

Với thu nhập cỡ này lên xe hơi bác có thể bị áp lực về tài chính rất lớn..Nếu chỉ sử dụng cho cá nhân trong gia đình cỡ 4 người thì nên chọn xe nhỏ,vừa sức với thu nhập..vừa với khả năng tài chính hiện tại..đừng ham xe to với lý do đi cho đủ người..1 năm cũng may ra có 1 ,2 dịp là đi đủ người.Còn lại chỉ sử dụng cá nhân.
3 mẫu trên đều ít hỏng vặt và e cũng không thấy nó hỏng cái gì,chỉ thay nhớt đổ nhiên liệu là chạy ..e cũng đã và đang sử dụng 2 trong 3 mẫu trên (FE và Sò,đều là máy dầu) hiện nay cũng hơn 3 năm.Mọi thứ đều ổn,kể cả động cơ mà nhiều người chưa ngồi thử xe đã phán như chuyên gia.

Máy xăng thì bác phải cân nhắc về lâu dài..nếu đi nhiều..giá xăng vn là 1 trong những mặt hàng được nhà nước yêu thích và luôn chú trọng khuyến khích nâng giá thường xuyên.
Máy dầu thì có hơi ồn 1 tý hơn máy xăng xíu chứ không phải như công nông nên cũng không quá khó để chấp nhân..
Bác có thể cân nhắc mua sò dầu mới hoàn toàn.với 900t+.dù là mẫu cũ nhưng nó đầy đủ những thứ cần cho bác và gia đình

Hạng B2
15/9/17
235
236
43
28
Bác mua santafe là hợp lý nhất.
thứ 1: máy dầu của hyundai dám nói số 1 thế giới.
thứ 2: hyundai rất bền, rất giữ giá. Nhà bác e từng dùng 2008-2018, sau đó bán lại 530tr :v và hiện tại họ chạy cung ko thấy gì hư hỏng cả. Giá xe cũ bác chắc cung biêt, bền ngta bán lại giá mới đc vậy
thứ 3: hyhndai rất đẹp, rất chiều ng dùng, option miên man.
thứ 4: hyundai làm dịch vụ ổn, hậu mãi tốt chỗ daklak trên em, chỗ bác ko biết sao.
bác mua hyundai xe cũ lại của năm 2018, máy dầu, bản tiêu chuẩn, chắc khoảng 850tr-950tr thôi. Vì giá của nó năm dó đc giảm giá còn 970tr cho bản máy dầu, lăn bánh tầm 1ty1.
........
nếu không mua đc bản này, em đề nghị bác nghĩ tới ranger 2.0 bitubor thử. Lăn bánh mua phụ kiện chắc tầm 960tr đó. Khoẻ, đầm chắc, full option, đẹp, 5 chỗ.
........
còn thứ 2 em sẽ khuyên bác là OUTLANDER,
ưu: đẹp, option ổn, tiết kiệm, mác Nhật, bản STD cung 900tr lăn bánh thôi, xe mới kít, bóc team.
nhược: nội thất ko ổn lắm, động cơ ko mạnh, hộp số CVT, đi đường đồi núi khó chút là kéo ko nổi, máy gầm rú lên do trượt dây đai.

• Like
Hạng B1
23/10/10
58
12
8
36
Hồ chí minh
Rộng rãi đông người thì mua xe outlander, về độ thêm âm thanh cách âm đi tầm 5-7 năm là hợp lý.
Còn trẻ trung thì nên chọn crv 2018
santafe thì chọn luôn máy dầu nhưng giá cao nhất

• Like
Hạng B1
12/10/18
85
77
18
40
Với thu nhập cỡ này lên xe hơi bác có thể bị áp lực về tài chính rất lớn..Nếu chỉ sử dụng cho cá nhân trong gia đình cỡ 4 người thì nên chọn xe nhỏ,vừa sức với thu nhập..vừa với khả năng tài chính hiện tại..đừng ham xe to với lý do đi cho đủ người..1 năm cũng may ra có 1 ,2 dịp là đi đủ người.Còn lại chỉ sử dụng cá nhân.
3 mẫu trên đều ít hỏng vặt và e cũng không thấy nó hỏng cái gì,chỉ thay nhớt đổ nhiên liệu là chạy ..e cũng đã và đang sử dụng 2 trong 3 mẫu trên (FE và Sò,đều là máy dầu) hiện nay cũng hơn 3 năm.Mọi thứ đều ổn,kể cả động cơ mà nhiều người chưa ngồi thử xe đã phán như chuyên gia.

Máy xăng thì bác phải cân nhắc về lâu dài..nếu đi nhiều..giá xăng vn là 1 trong những mặt hàng được nhà nước yêu thích và luôn chú trọng khuyến khích nâng giá thường xuyên.
Máy dầu thì có hơi ồn 1 tý hơn máy xăng xíu chứ không phải như công nông nên cũng không quá khó để chấp nhân..
Bác có thể cân nhắc mua sò dầu mới hoàn toàn.với 900t+.dù là mẫu cũ nhưng nó đầy đủ những thứ cần cho bác và gia đình

Máy dầu mới dầu lúc mới mua ồn hơn tý, vậy thì sau 1 thời gian ồn mấy tý ?

Máy dầu ng ta sản xuất ra là để tải nặng ko phải dùng xe gia đình, sau này vì giá nhiên liệu cao, để đáp ứng thị hiếu ng dùng(tiết kiệm) mới gắn vái máy dầu vào xe gia đình

Tôi chẳng thấy 1 cái lợi ích nào từ dùng động cơ máy dầu cho xe gia đình cả, ngoài đề pa chậm, ồn, hôi dầu !

Bác chủ nên dẹp phương án máy dầu đi. Bỏ 900 tr mua xe thì khuyên bác thật lòng xe mới. Và nguyên tắc mua xe: thì mua xe thấp hơn 1 bậc nhưng FULL OPTION , ko bao giờ mua xe bản BASE

Outlander, Captiva, Tucson, Kona

Tùy phương án tài chính bác thôi, tôi thì vừa rồi làm em Captiva mới, ko chê vào đâu, em nào từ 1 Tỷ đổ lại ko ai qua đc Cap về option và độ an toàn.

Theo tôi bác nên lấy Kona, chừa ít tiền độ đẽo đèn đuốc , nội thất, camera, map, và tiền dư làm chuyến du hí Bắc Nam, chứ đừng mua xe đẹp ngon rồi suốt ngày trùm mền, đi chưa tới 10KM Ngày

• Like
Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113
Xe lướt mà nhờ hãng check có ok k bác?
Vụ nhờ hãng kiểm tra này tôi thấy không tin tưởng lắm. Bạn có gần tỷ đồng, cứ xe mới mà quất, bạn sẽ hoàn toàn yên tâm. Ngồi trên chiếc xe mà tinh thần yên tâm và thoải mái cũng là cái sướng.

Hạng D
6/12/14
1.337
1.297
113

Máy dầu ng ta sản xuất ra là để tải nặng ko phải dùng xe gia đình, sau này vì giá nhiên liệu cao, để đáp ứng thị hiếu ng dùng(tiết kiệm) mới gắn vái máy dầu vào xe gia đình

Tôi chẳng thấy 1 cái lợi ích nào từ dùng động cơ máy dầu cho xe gia đình cả, ngoài đề pa chậm, ồn, hôi dầu !

Bác chủ nên dẹp phương án máy dầu đi. Bỏ 900 tr mua xe thì khuyên bác thật lòng xe mới. Và nguyên tắc mua xe: thì mua xe thấp hơn 1 bậc nhưng FULL OPTION , ko bao giờ mua xe bản BASE

Tùy phương án tài chính bác thôi, tôi thì vừa rồi làm em Captiva mới, ko chê vào đâu, em nào từ 1 Tỷ đổ lại ko ai qua đc Cap về option và độ an toàn.

Theo tôi bác nên lấy Kona, chừa ít tiền độ đẽo đèn đuốc , nội thất, camera, map, và tiền dư làm chuyến du hí Bắc Nam, chứ đừng mua xe đẹp ngon rồi suốt ngày trùm mền, đi chưa tới 10KM Ngày
Tôi xài xe dầu (Ford Ranger Wildtrak 3.2) đã 3 năm nay. Xe để trong hầm của nhà. Không thấy ồn và hôi dầu. Còn lợi ích, nhiều chứ: rất tiết kiệm: giá dầu rẻ + tiêu hao lít/100km ít hơn xe xăng, tốc độ xe không thua xe xăng đâu (chắc chắn đạp ga thì máy xăng bốc hơn tí nhưng nếu đi quãng đường dài chưa biết ai hơn ai !). Nhiều hãng xe sang cũng có phiên bản chạy dầu.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113

E cũng đã nói ở trên rồi đấy thôi..rất nhiều chuyên gia phán dù chẳng biết gì

Hạng B2
11/7/17
152
979
93
41
Em thấy các bác ở trên chia sẽ đúng đó bác ạ. Như bác miêu tả thì hiện bác đang có thu nhập riêng phụ ổn định 12 chai tháng. Chưa tính thu nhập chính từ c.viec chính hiện tại của bác. Nếu thu nhập chính trừ chi phí bác còn tầm 30 chai thì bác hãy nên múc xe tầm 1T. Nếu ko thì bác nên chơi xe nhỏ thôi. Nuôi xe khá nhìu chi phí bác ạ.

• Like