Tags
h3t
Tập Lái
7/12/20
8
21
3
26
vấn đề khi mua xe Mer cũ

*Ảnh minh họa

Các anh, các chị cho em hỏi vấn đề này và cách giải quyết.

Em có cọc 100 triệu 1 con GLC 200 4matic đời 2019 đăng kí 2020 xe lướt chạy 5400 km bên h3t mặc dù chưa được xem xe và hình thức như nào (vì e được giới thiệu bên này uy tín và đã đến xem qua showroom to đẹp, địa chỉ rõ ràng) để bên h3t ghi cam kết (ko đâm đụng nguyên bản chưa sửa chữa ngập nước, km chuẩn) và vận chuyển xe ra Hà Nội cho e xem (xe biển gốc Sài Gòn). Vì nếu ko cọc thì họ sẽ ưu tiên tìm khách Sài Gòn trước vì xe đang trong đó.

Sau khoảng 1 tuần xe ra Hà Nội. Hôm nay em và ông anh có đi xem xe thì ông anh em có phát hiện 2 con ốc ở cốp sau đã có dấu hiệu bị gỉ lớp mạ cốp đóng ko khít lệch 5 li và nghi là bị thay cốp, có nói với bên h3t thì bên họ nói chưa hề thay và bảo là gỉ do thời tiết trong khi xe bản 2019 đăng kí 2020 mới lăn bánh 5000 km.

Em có xem qua 2 con GLC đời 2018 bên cạnh thì ko hề có hiện tượng han rỉ này ốc vẫn mới nguyên sơn và cốp đóng rất chuẩn. Xong bên showroom còn gọi cả đội nhân viên ra cãi chợ búa với anh của em. Cách hành xử rất kém và không tôn trọng khách hàng. Còn có thái độ khinh anh em vì chuyên xe cỏ mà đòi xem xe sang. Trong khi đến giám đốc còn cư xử cãi nọ cãi kia. Cá này cá nọ với khách hàng. Hay là họ cầm chắc cọc trong tay rồi nên ko cần phục vụ gì hết?

Cách xử lí cuối khi 2 bên mỗi người 1ý là mang ra hãng test tổng thể ok!

Đầu giờ chiều có mang xe qua hãng test và nhận được câu trả lời của 2 thợ hãng là ốc đã tháo và có tác động có mặt cả nhân viên kĩ thuật H3T ở đó thì bên H3T yêu cầu phải có giấy xác nhận là đã sửa chữa do bên hãng viết và có đóng dấu nhưng hãng thì không cam kết và ko có làm theo. Bây giờ lại bảo là thợ hãng chỉ nói mồm thì không ai tin được trong khi có 1 nhân viên kĩ thuật của H3T ở đó mà anh ta vẫn cãi cùn.

Bây giờ sự việc được hoãn sang sáng mai em lại lên cùng bên H3T mang sang Mercedes An Du để test tiếp vì bên H3T bảo bên hãng An Du có làm giấy cam kết đã tháo sửa thay thế, nhưng lúc tối về nhà em có gọi bên An Du thì báo ko ai dám cam kết cả mà chỉ có thợ kiểm tra rồi nói trực tiếp thôi, không hãng xe nào muốn mang nợ vào người vì nhiều lí do tế nhị.

Mọi người cho em hỏi cách giải quyết ntn cho êm đẹp và nếu có thể thì muốn lấy lại cọc mua xe mới cho lành!!! Giúp em nhanh với ạ :(

Em gặp vấn đề khi mua xe Mer cũ

Update: bài này e đăng lên face và đã được bên showroom giải quyết trả lại cọc mng nhé :)). cảm ơn mng đã quan tâm.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/9/11
156
202
43
Tp Đà Nẵng
Các anh các chị cho em hỏi vấn đề này và cách giải quyết
e có cọc 100 triệu 1 con GLC 200 4matic đời 2019 đăng kí 2020 xe lướt chạy 5400km bên h3t mặc dù chưa được xem xe và hình thức như nào (vì e được giới thiệu bên này uy tín và đã đến xem qua showroom to đẹp, địa chỉ rõ ràng ) để bên H3t ghi cam kết( ko đâm đụng nguyên bản chưa sửa chữa ngập nước, km chuẩn) và vận chuyển xe ra hà nội cho e xem ( xe biển gốc sài gòn). Vì nếu ko cọc thì họ sẽ ưu tiên tìm khách sài gòn trước vì xe đang trong đó.
sau khoảng 1 tuần xe ra hà nội. Hôm nay e và ông anh có đi xem xe thì ông anh em có phát hiện 2 con ốc ở cốp sau đã có dấu hiệu bị gỉ lớp mạ cốp đóng ko khít lệch 5 li và nghi là bị thay cốp. có nói với bên h3t thì bên họ nói chưa hề thay và bảo là gỉ do thời tiết trong khi xe bản 2019 đăng kí 2020 mới lăn bánh 5000km. e có xem qua 2 con glc đời 2018 bên cạnh thì ko hề có hiện tượng han rỉ này ốc vẫn mới nguyên sơn và cốp đóng rất chuẩn. xong bên showroom còn gọi cả đội nhân viên ra cãi chợ búa với anh của em. cách hành xử rất kém và không tôn trọng khách hàng. Còn có thái độ khinh anh em vì chuyên xe cỏ mà đòi xem xe sang. trong khi đến giám đốc còn cư xử cãi nọ cãi kia. cá này cá nọ với khách hàng. hay là họ cầm chắc cọc trong tay rồi nên ko cần phục vụ gì hết?
cách xử lí cuối khi 2 bên mỗi người 1ý là mang ra hãng test tổng thể ok!
Đầu giờ chiều có mang xe qua hãng test và nhận được câu trả lời của 2 thợ hãng là ốc đã tháo và có tác động có mặt cả nhân viên kĩ thuật H3T ở đó thì bên H3t yêu cầu phải có giấy xác nhận là đã sửa chữa do bên hãng viết và có đóng dấu. nhưng hãng thì không cam kết và ko có làm theo. bây giờ lại bảo là thợ hãng chỉ nói mồm thì không ai tin được trong khi có 1 nhân viên kĩ thuật của H3T ở đó mà anh ta vẫn cãi cùn.
bây giờ sự việc được hoãn sang sáng mai em lại lên cùng bên H3T mang sang mercedes Andu để test tiếp vì bên H3T bảo bên hãng an du có làm giấy cam kết đã tháo sửa thay thế. nhưng lúc tối về nhà e có gọi bên Andu thì báo ko ai giám cam kết cả mà chỉ có thợ kiểm tra rồi nói trực tiếp thôi. không hãng xe nào muốn mang nợ vào người vì nhiều lí do tế nhị.
Mọi người cho em hỏi cách giải quyết ntn cho êm đẹp và nếu có thể thì muốn lấy lại cọc mua xe mới cho lành!!! giúp em nhanh với ạ:(

Mình cũng từng đi mua xe Mercedes cũ, chia sẽ với bạn vài điều thế này:

1. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, đừng bị những hào nhoáng trên kênh youtube mà đánh mất lý trí. Mua xe,vì cái danh tiếng " online", chưa đi xem mà đã đặt cọc thì thực sự bạn quá chủ quan.

2. GLC 200 2019 là 1 chiếc xe đang cháy hàng, ra chiếc nào là hết chiếc đó. Không hiểu vì lý do gì, bạn lại "may mắn" đặt mua trước rất nhiều người. Thì nên đặt dấu hỏi to lớn ?

3. Chi phí kiểm tra xe mua bán dao động từ 2-4 triệu ( tùy dealer). Với số tiền này, thì kết quả kiểm tra xe chỉ mang tính chất tham khảo để bạn ra quyết định mua hay không mua.
Hãng không dại đi cam kết để gánh trách nhiệm chỉ với số tiền ít ỏi kể trên.

4. Giải pháp: thương lượng đổi qua mua xe khác trong showroom.
Mình nghĩ GLC200 cực kỳ dễ bán, không người này thì người khác mua. Họ cố tình đẩy bạn vào thế khó thì mình hơi hoài nghi !

Tập Lái
7/12/20
8
21
3
26
Mình cũng từng đi mua xe Mercedes cũ, chia sẽ với bạn vài điều thế này:

1. Tiên trách kỷ hậu trách nhân, đừng bị những hào nhoáng trên kênh youtube mà đánh mất lý trí. Mua xe,vì cái danh tiếng " online", chưa đi xem mà đã đặt cọc thì thực sự bạn quá chủ quan.

2. GLC 200 2019 là 1 chiếc xe đang cháy hàng, ra chiếc nào là hết chiếc đó. Không hiểu vì lý do gì, bạn lại "may mắn" đặt mua trước rất nhiều người. Thì nên đặt dấu hỏi to lớn ?

3. Chi phí kiểm tra xe mua bán dao động từ 2-4 triệu ( tùy dealer). Với số tiền này, thì kết quả kiểm tra xe chỉ mang tính chất tham khảo để bạn ra quyết định mua hay không mua.
Hãng không dại đi cam kết để gánh trách nhiệm chỉ với số tiền ít ỏi kể trên.

4. Giải pháp: thương lượng đổi qua mua xe khác trong showroom.
Mình nghĩ GLC200 cực kỳ dễ bán, không người này thì người khác mua. Họ cố tình đẩy bạn vào thế khó thì mình hơi hoài nghi !
lí do e đặt mua được vì xe chưa đăng bán mà có bạn sale ib ảnh cho e xe mới về và giục e cọc 100tr giữ xe và gửi xe ra hà nội đó bác.
bây giờ đến thằng hãng còn ko giám trả lời rõ ràng là đã tháo ốc sửa chữa chưa trong khi họ biết là tháo ốc rồi. đổi xe khác thì e cũng chấp nhận thôi. vấn đề là không có xe vừa ý. e mua xe trắng mà còn toàn xe đen. với cả làm ăn kiểu này bác nghĩ có muốn tiếp tục làm việc và mua xe của họ không? e thì không muốn 1 chút nào

Hạng D
10/4/10
1.349
4.746
113
cầm tiền tỷ trong tay mà khổ nhỉ.
chả biết vote thế nào cả.
100 tr to hay nhỏ các bác ?

• Like
Reactions: cuongln and xlive
Tập Lái
7/12/20
8
21
3
26
lại tin lời youtuber :D, thớt cụ bên otofun là gì, qua đó chém mới đã, hình như có kinh doanh bên otofun ấy, qua đó vào việc...ae ngoài bắc kỳ chém mới ác, nam kỳ trong này xuề xòa nắm :)
Thớt e giống ntn bên otofun

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Nếu muốn xe origin nguyên bản thì chỉ có xe mới 100% hay xe Certified của hãng. Còn xe đã qua sử dụng không ít thì nhiều có trầy sướt hay làm bảo hiểm. Việc xe thay hay tháo cốp sau mình có thể kiểm tra xem cốp sau đóng ổn thì mua thôi. Quan trọng ở đây là cái máy và hệ thống dẫn động tốt thì mình có thể chọn mua vì xe cũ đã dùng.

Tập Lái
7/12/20
8
21
3
26
Nếu muốn xe origin nguyên bản thì chỉ có xe mới 100% hay xe Certified của hãng. Còn xe đã qua sử dụng không ít thì nhiều có trầy sướt hay làm bảo hiểm. Việc xe thay hay tháo cốp sau mình có thể kiểm tra xem cốp sau đóng ổn thì mua thôi. Quan trọng ở đây là cái máy và hệ thống dẫn động tốt thì mình có thể chọn mua vì xe cũ đã dùng.
Thế cam kết ko đâm đụng là gì hả bác? Có vấn đề nặng hay gì mới phải động chạm thay cả cốp sau chứ. Này là gian dối khách hàng

Hạng B2
1/9/20
278
241
43
32
xe sang xe bình dân gì cốp hở 0.5cm ko đều là chắc chắn có va chạm xữ lý, giờ test mà ko ra thì do thằng chủ xe và thằng thợ móc nối với nhau thế thôi, hy vọng bác lấy lại được cọc, cố được tới đấy rồi thì mua xe mới đi bác.

• Like
Reactions: singapore12