Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Dọn kho lòi ra cái đầu DH4500, em còn cái ampli pioneer 6800ii & cặp loa máy dàn Pioneer
Định ráp lại cho mấy con vịt giời nhà em hót, trước kia chỉ cần mixer nhựt tảo là muc, giờ mò lên mạng thêm cái vang số gì nữa, làm em mê hồn trận quá
Mấy anh rành món này chỉ em phát

Hạng D
21/10/08
3.645
69.558
113
Miền Không Xác Định
Dọn kho lòi ra cái đầu DH4500, em còn cái ampli pioneer 6800ii & cặp loa máy dàn Pioneer
Định ráp lại cho mấy con vịt giời nhà em hót, trước kia chỉ cần mixer nhựt tảo là muc, giờ mò lên mạng thêm cái vang số gì nữa, làm em mê hồn trận quá
Mấy anh rành món này chỉ em phát
Đồ xịn đâu có mắc, bác mua chi đồ Nhựt Tảo dỏm? :D
Ra chỗ này: https://tca.vn/mixer-yamaha-mg-82cx/ người ta sẽ tư vấn cho bác 1 cái mixer tử tế :). Cái Yamaha trong link hát tốt.

• Like
Reactions: cct55819
Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
Vang số có từ đời tống mà :D. Cái mixer trên nó có cả chục hiệu ứng cho bác lựa chọn :).
ơ
e lạc hậu vãi lái
mới google cái mixer nhựt tảo là vang cơ
mai em call link bác post vậy

• Like
Reactions: xxmagicxx
Tập Lái
7/8/17
49
882
78
67
anh nên qua hàng xóm lấy ý kiến

Mịa! em mới được thằng hàng xóm nó thả cho được gần 1 tiếng ngồi tập trung chém gió trên CNL đây
em có phòng xem phim bỏ không hơn 5 năm nay mà a, chỉ có đồ là e giải phóng hết

• Like
Reactions: bravia
Hạng B2
24/2/17
216
4.704
93
ơ
e lạc hậu vãi lái
mới google cái mixer nhựt tảo là vang cơ
mai em call link bác post vậy
Anh đừng nghe lời anh Gic..hát gia đình không cần mixer đâu. Mixer thời bây giờ nó có nhiệm vụ trộn nhiều nguồn âm, dùng cho các dàn chuyên như tầm dàn âm thanh đám cưới đổ lên.
Vang số là chuẩn, trên vang số có 2 phần hữu dụng cho karaoke ở nhà đó là hiệu ứng và chống hú.
Hiệu ứng thì có echo và reverb. Echo là tiếng vọng (nhại) như mấy cái ampli karaoke nhiều nút có. Reverb là tiếng vang, hiệu ứng như là âm thanh ở nhà hát hay sân khấu lớn, ghe vanh vang , nó tạo âm thanh nghe như ở không gian rộng rãi, nghe pro hơn.
Phần chống hú mới giá trị cao cho dàn karaoke. Chắc hẳn nhiều bác từng bị khó chịu khi hát hàn ở nhà mà bị tiêng hú rít nhức óc, cứ hướng micro vào loa là bi hú, tuột mood hát hò. nhất là cái phòng hẹp và dài, tường phẳng ít đồ đạc để tiêu tán âm. Cái đó do hiệu ứng hồi tiếp, nhất là ở dải trung cao và cao, nó tạo vòng lặp âm từ micro ra loa rồi loa vào micro rồi lại khuếch đại ra loa nên hú rít to dần. Vang số xử lý được bằng cách phát hiện ra vòng lặp này và cắt tần số đó tạm thời để hết hú. Vì vậy bác vô phòng karaoke có 6 cái loa mà mình chĩa micro vô tư không bao giờ bị hú.
Bởi vậy bác cứ làm cái vang số tầm 3tr là xử lý ổn. Ampli pioneer giờ chỉ đóng vai trò khuếch đại công suất ra loa.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
28/6/14
340
6.455
93
Mấy đứa cháu trong vườn nhờ mua đầu karaoke VOD tầm 5 tr đổ lại. GG thì hoa hết cả mắt cái nào cũng giống cái nào toàn hàng đỉnh không :D
Bác nào từng dùng hay đang dùng cho xin cái gợi ý , Hanet VietKTV xài ổn không mà mắc quá chời...