Hạng C
19/4/06
503
7
0
em muốn lấy ảnh từ điện thoại vào máy tính qua hồng ngoại cắm vào cổng USB, cách này có ổn không? xin các bác hướng dẫn ạ! thanks các bác nhiều!

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.899
113
RE: Em hỏi các bác tý về hồng ngoại!

Trích đoạn: Thanhhaiduong

em muốn lấy ảnh từ điện thoại vào máy tính qua hồng ngoại cắm vào cổng USB, cách này có ổn không? xin các bác hướng dẫn ạ! thanks các bác nhiều!

Chưa hiểu ý bác lắm!
Nếu máy bác có mỗi cổng hồng ngoại thì đây là lựa chọn duy nhất. Còn nếu có thể truyền bằng cáp USB hoặc Bluetooth thì tốt hơn.

Truyền bằng cổng hồng ngoại thì phải hướng cổng trên điện thoại và máy tính vào nhau với khoảng cách không quá 50cm (nhưng thực ra thì chỉ khoảng 10cm là tốt nhất) và làm theo hướng dẫn là xong.

Hạng C
19/4/06
503
7
0

vâng! cám ơn bác Tuấn, máy của em không có bluetooth, không có cáp nên em mới định dùng cách này, em chưa thử nhưng không biết dùng cách này hình ảnh thế nào và có bị chậm quá không bác ơi?

Lờ... đờ :-D
18/9/04
3.594
89.899
113

Trích đoạn: Thanhhaiduong

vâng! cám ơn bác Tuấn, máy của em không có bluetooth, không có cáp nên em mới định dùng cách này, em chưa thử nhưng không biết dùng cách này hình ảnh thế nào và có bị chậm quá không bác ơi?

Chất lượng hình ảnh không bị ảnh hưởng gì đâu bác ạ! Chỉ có điều là hơi chậm vì chỉ đạt được tốc độ tối đa là 115.200 bps so với 1.1Mpbs của Bluetooth.

Hạng B1
6/11/03
56
0
0
Vietnam

Nếu bạn xài Nokia thì phải cài PC Suite vô, còn Sony thì send image qua hồng ngoại là máy tính tự nhận.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28

sao kong tháo cái thẻ ra bỏvào hả các bác[8|]