Hạng C
4/12/14
838
7.790
93
40
Ho Chi Minh City, Vietnam
Ông anh em đưa e 1 cái HU Clarion hàng theo xe của Subaru. Vì là hàng bãi nên e chỉ có duy nhất cái đầu, hoàn toàn ko có bất cứ 1 tờ giấy hay hướng dẫn nào. Nó là cái này:

Em hỏi cách câu loa sub!!??

Sau đó e lên mạng thì search đc ra sơ đồ dây như sau:

Em hỏi cách câu loa sub!!??

Em đấu J601 được nguồn, kích ACC và 4 loa 4 cửa. Tuy nhiên, e ko biết ngõ nào để đấu vào sub. E đấu thử chân 6 và 14 bên J602 tương ứng dây +/- tín hiệu trên sub nhưng tuyệt nhiên hoàn toàn ko có tín hiệu ra cho sub. E đổi chiều thử cũng ko có tín hiệu ra sub. Cuối cùng e đành đấu song song sub vào loa trước phải (Front Right) thì sub hoạt động (có bass) nhưng rất ù (bass quá dư). Em chỉ bít ít ít là cách đấu theo loa là đấu kiểu High Power Line (Full Range) nên âm thanh rất dễ bị bễ. Phải đấu Low Frequency Line thì bass mới hay. Vấn đề là e ko tìm ra cách đấu để cái HU nó xuất ra đc sub. Theo e đoán chân 5 của J602 là chân Sub Control tức dùng để kích sub. Tuy nhiên sub e đã đấu kích thủ công rồi. Vấn đề là ko có tín hiệu từ đầu ra cho sub mà thôi. Còn chân Sub Shield thì e lại ko biết là dùng làm gì. Bác nào có vọc qua đầu này rồi hay biết cách đấu chỉ e với ạ! Lưu ý là trong HU thì ko có mục nào để Bật/Tắt sub thủ công nha các bác!

Em cảm ơn ạ!

PS: Nhân tiện nếu đc các bác cho e xin chức năng các chân còn lại luôn ạ! E cảm ơn ạ. Nhiều chân viết tắt e chả bít dùng làm gì @_@

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: NoName7