dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Em dự định Tết này đi DL-PT 3 ngày
Em search trên này thấy mọi người nói đi QL 28, từ Di Linh đến Phan Thiết. E sẽ rời ĐL lúc 12 giờ trưa, vậy có gặp khó khăn gì không? Đường này e chưa từng đi nên hơi lo, nhất là nghe các bác nói có sương mù nhiều o thấy đường chạy lúc 14 giờ, nguy hiểm quá. QL 28 bắt đầu ở Di Linh cách ĐL khỏang 50 km, kết thúc ngay tại PT hả các bác? Cám ơn

Last edited by a moderator:
Hạng B2
3/8/08
148
0
0
53
chào bác
em ở Di Linh đây ạ
ne6u1 bác xuất phát từ Tp HCM đi Đà Lạt thì có rất nhiều hướng cho bác lựa chọn, cụ thể như sau :
Tp HCM đi Đà Lạt khi ra đến ngã 4 Dầu dây, 1 là rẻ trái theo QL 20, 2 là rẻ phải theo hướng QL 1A, cái này thì tuỳ theo sở thích bác như là mạo hiểm, đường đèo quanh co hay đường trường rộng rải.
có thể theo hướng QL1A đi Phat Thiết rồi từ PT đi Phan Rang luôn, theo hướng ngã 3 PRang đi vào QL20, lộ trình sẽ được thưởng thức tay lái lụa trên đèo Ngoạn Mục nổi tiếng.
Ngoài ra bác cũng có thể theo đường QL28 (từ Phan Thiết đi các tỉnh Đắc Nông, Đắc Lắc) ngang qua địa phận Di Linh em ở, QL28 sẽ giao cắt với QL20 đi Đà Lạt.
Chúc bác có những ngày du lịch đầu năm thật vui vẻ.

Hạng B1
12/1/09
57
4
8
chào bác.
bác muốn đi phan thiết thì từ đà lạt bác đi tới thuỷ điện đại ninh tới ninh gia rẽ tay trái đi ninh loan rối bác cứ đi khi nào tới QL 1A bác rẽ tay phải và cứ đi thằng là tới phan thiết, đường đó có thể đi ra mũi né trước rồi vô phan thiết cũng được

Hạng B2
19/3/07
143
1
18
44
Hanoi-Vietnam
Đường này em vừa đi tuần trước, có một số kinh nghiệm chia sẻ cùng bác:
Bác đi từ Đà lạt quay ngược về Sài Gòn theo quốc lộ 20, đến Di linh, gặp quốc lộ 28 thì phải, bác rẽ trái, cứ thế phóng tít khoảng 100km là ra tới tận Mũi Né luôn.
Có một sô điểm cần lưu ý:
Trước khi rẽ vào quốc lộ 28 bác phải đổ đầy bình xăng và kiểm tra xe cẩn thận vì chắc chắn đi đường này cả trăm km không có trạm xăng, khoảng vài chục cây số thì may ra mới gặp người đi đường.
Đường lên đèo Đại Ninh và xuống hết đèo rất đẹp, đi cực "phê", nhưng sau khi đổ đèo xong, có 15 cây số đường cực xấu, một vài chỗ đi không khéo sẽ bị cạ gầm, thoát ra khỏi đường này bác sẽ gặp quốc lộ 1A
Nếu bác đi Mũi né thì rẽ phải theo quốc lộ 1A khoảng 1 km sẽ thấy biển đề rẽ trái đi mũi né, đường này đảm bảo cảnh đẹp mê ly, xuyên qua hòn Rơm và Đồi cát để sang Mũi Né. Tổng số km từ Đà lạt đến Mũi Né khoảng 150km, em đi mất 3h vừa đi vừa dừng ngắm cảnh, chụp ảnh...

Chúc bác đi may mắn, vui vẻ!

Hạng B2
1/7/05
152
28
28
TP.HCM
Chào các bác
Tết này em cũng làm 1 chuyến SG-PT-DL.
Ngày 28 tết em ra ngắm biển trước , ở lại resort Ánh Dương 2 đêm. Sáng 30 tết em khởi hành đi Đà Lạt, đón giao thừa tại ĐL luôn. Mùng 5 tết sẽ quay về SG.
QL28 thì em nghiên cứu rồi , có 1 topic có đầy đủ hình ảnh luôn nè.
http://www.phuot.com/forums/archive/index.php/t-1815.html

Nhưng em nghe nói có 1 đường nữa đi từ ngã ba lương sơn tới thuỷ điện đại ninh, đường này chưa có tên bản đồ, Bác nào có đi rồi cho em xin vài thông tin hay hình ảnh. QL28 thì rõ rồi nhưng đường hơi vắng quá cũng ngại.

Bác nào có kế hoạch trùng với em kính mời bác cùng đi chung cho vui chứ đ 1 mình đường vắng cũng hơi ớn.

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
cruiser nói:
Đường này em vừa đi tuần trước, có một số kinh nghiệm chia sẻ cùng bác:
Bác đi từ Đà lạt quay ngược về Sài Gòn theo quốc lộ 20, đến Di linh, gặp quốc lộ 28 thì phải, bác rẽ trái, cứ thế phóng tít khoảng 100km là ra tới tận Mũi Né luôn.
Có một sô điểm cần lưu ý:
Trước khi rẽ vào quốc lộ 28 bác phải đổ đầy bình xăng và kiểm tra xe cẩn thận vì chắc chắn đi đường này cả trăm km không có trạm xăng, khoảng vài chục cây số thì may ra mới gặp người đi đường.
Đường lên đèo Đại Ninh và xuống hết đèo rất đẹp, đi cực "phê", nhưng sau khi đổ đèo xong, có 15 cây số đường cực xấu, một vài chỗ đi không khéo sẽ bị cạ gầm, thoát ra khỏi đường này bác sẽ gặp quốc lộ 1A
Nếu bác đi Mũi né thì rẽ phải theo quốc lộ 1A khoảng 1 km sẽ thấy biển đề rẽ trái đi mũi né, đường này đảm bảo cảnh đẹp mê ly, xuyên qua hòn Rơm và Đồi cát để sang Mũi Né. Tổng số km từ Đà lạt đến Mũi Né khoảng 150km, em đi mất 3h vừa đi vừa dừng ngắm cảnh, chụp ảnh...

Chúc bác đi may mắn, vui vẻ!
Chắc bác có lầm lẫn gì ở đây, theo e biết thì QL 28 không đi thẳng Mũi né được mà vào thành phố Phan Thiết. Con đường bác đi chắc đến Lương sơn, vào Bàu Trắng hay Bàu sen rồi ra Mũi né, con đường này xấu hơn ( nhiều ổ gà, sạt lở...) QL 28 thì phải.
Có bác nào biết rõ hơn xin giúp em, trả lời giùm những thắc mắc. Cám ơn

dcv confirmed
Hạng D
9/7/06
1.457
1.977
113
Có bác nào giúp e với. Nghe nói DL lạnh 12 độ, vậy tiêu e rồi