Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
Chả là em được giao nhiệm vụ vừa là driver vừa là tour guide chở mấy đứa bạn đi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm cuối tháng này,ngày 1 thì ổn rồi mà ngày 2 bọn nó đòi ghé làng bè ăn nhậu trước khi về mà em đó giờ chưa ghé đó bao giờ nên em không biết đường, nhờ các bác tư vấn dùm em và cho em hỏi là có chỗ đậu xe luôn không ạ, em đi Fortuner . Tks các bác nhiều :D

Hạng C
17/10/06
674
751
93
Đường thì bác google map ra thôi, dễ đi. Vào đó gởi xe ngay đồn biên phòng giá cũng rẻ, xong xuống ghe đi ra bè nhậu thui.

Hạng B2
1/8/14
163
148
43
44
Trên đường từ VT về Tp.HCM, qua Tp.BR, gần đến trạm thu phí, ngay trụ đèn xanh - đỏ, bên tay trái là ngã rẽ vào làng bè Long Sơn (có bảng hiệu to đùng luôn).
Chúc bác vui vẻ

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Chả là em được giao nhiệm vụ vừa là driver vừa là tour guide chở mấy đứa bạn đi Vũng Tàu 2 ngày 1 đêm cuối tháng này,ngày 1 thì ổn rồi mà ngày 2 bọn nó đòi ghé làng bè ăn nhậu trước khi về mà em đó giờ chưa ghé đó bao giờ nên em không biết đường, nhờ các bác tư vấn dùm em và cho em hỏi là có chỗ đậu xe luôn không ạ, em đi Fortuner . Tks các bác nhiều :D

Từ VT đi Long sơn, qua ngẹo Ông từ 1 khúc có ngã 3 rẽ trái đi Gò Găng -> qua cầu nhé sang Long Sơn -> đi thẳng Hồ Mang cá, qua đó rẽ trái gửi xe ở Đồn Biên Phòng (Free nhé do nhà bè lo), rẽ bên phải là ra nhà bè, Ví dụ bè Đực Nhỏ, bác phải bảo thằng đò đi nhà bè nào , bác nhớ cho thằng đò thêm 50k bảo ní cho 1 vòng ra cửa biển thú vị lắm.
Cách 2 xa hơn: VT lên đến chưa đến trạm thu phí thì rẽ trái, đường có con lươn giữa rông 3m có hàng cây che khuất tàm nhìn, qua cầu, kịch đường rẽ phải, đi hồ manh cá...

• Like
Reactions: hùng B2 and bt_mis
Hạng D
7/4/14
1.349
1.885
113
Từ VT đi Long sơn, qua ngẹo Ông từ 1 khúc có ngã 3 rẽ trái đi Gò Găng -> qua cầu nhé sang Long Sơn -> đi thẳng Hồ Mang cá, qua đó rẽ trái gửi xe ở Đồn Biên Phòng (Free nhé do nhà bè lo), rẽ bên phải là ra nhà bè, Ví dụ bè Đực Nhỏ, bác phải bảo thằng đò đi nhà bè nào , bác nhớ cho thằng đò thêm 50k bảo ní cho 1 vòng ra cửa biển thú vị lắm.
Cách 2 xa hơn: VT lên đến chưa đến trạm thu phí thì rẽ trái, đường có con lươn giữa rông 3m có hàng cây che khuất tàm nhìn, qua cầu, kịch đường rẽ phải, đi hồ manh cá...
Bác chủ đi từ Vũng Tàu về thì cách 1 nhanh hơn ạ.

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Đi tham quan nhà Ông trần cũng vô đây phải ko bác?

Hạng D
4/2/14
2.886
3.557
113
Đi tham quan nhà Ông trần cũng vô đây phải ko bác?
Bác từ SG đi VT thì Qua trạm thu phí là rẻ phải, em ko nhớ tên đường H.sa chừng 5km rẽ trái 1 km là đền ông Trần bên phải.
Còn VT về SG thì qua ngã 3 quẹo ông Từ lên khúc rẽ trái đường T.sa qua 2 cái cầu kịch đường rẽ phải là Nhà thờ lớn đó.

• Like
Reactions: tuyettinhca