Hạng C
24/3/08
980
41
28
Em hỏi kinh nghiệm cung đường Cam Ranh - Đà Lạt ghé Phan rang

Tháng sau em có chuyến xuyên Việt, đang lên kế hoạch nhưng còn lăn tăn cung này, nhờ các bác OS tư vấn. Chả là em dành 1 ngày để đi từ Cam Ranh lên Đà Lạt, sau đó nghỉ lại ĐL 2 hoặc 3 đêm. Do em cũng chưa qua Phan Rang, Vĩnh hy bao giờ nên đang tính đi Cam Ranh-Phan Rang-Đà lạt thì có ổn không?

Các bác có khuyên nên nghỉ 1 đêm ở Phan rang hoặc Vĩnh Hy sau đó mới lên ĐL không? Nếu nghỉ lại 1 đêm thì ở Phan Rang/Vĩnh Hy nên chơi gì ạ? Cảm ơn các bác!

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: PMH82
Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Từ Cam ranh về Phan Rang rất gần, nên đi đường 702 ven biển vòng núi Chúa tuyệt đẹp cũng chỉ hơn 70km, có dư thời gian để chạy xe vào tham quan Cam Lập, Bình Lập (Yến Hideaway của Ngọc Sương), bãi Kinh (Bình Hưng), vịnh Vĩnh Hy, hang Rái, thăm các vườn nho Ninh Thuận, xong về Phan Rang/ Ninh Chữ.
Sau đó bác cứ tiếp QL27 lên đèo Ngoạn Mục, rẽ phải QL20 cũ lên đèo D'Ran về Dalat cũng chỉ hơn 110km nữa thôi (tôi chạy tối bình thường).
Tổng cung đường chưa tới 200km đường tốt, nên tùy theo ý thích mà bác nghỉ đêm ở Phan Rang hoặc đi thẳng lên Dalat. PR tối khá buồn chắc do tôi chỉ đi công việc, chỉ ghé ăn tối cơm gà, nên chẳng biết giải trí có gì hay không.

Hạng D
8/10/11
3.065
5.922
133
Đi cung này lái đèo dốc cua gấp quá chừng đường còn nhỏ nữa, có lần e đi kia carens cung này phê vãi ra.

• Like
Reactions: PMH82 and Tuandta
Hạng B2
7/6/12
251
312
73
Cung đường này quá đẹp để tận hưởng, bác cứ đi đi, đường sá em mới đi hồi tết thì không có chỗ nào đáng chê cả. Đi cung này tận hưởng được sự thay đổi khí hậu từ biển (Vĩnh Hy) tới vùng nắng vỡ đầu (Đoạn từ Phan Rang đến chân đèo ngoạn mục) và không khí mát lạnh giữa rừng thông (Đoạn đèo D'Ran).

Về nghỉ ngơi tại Phan Rang thì e nghĩ không cần, một phần vì đường không quá xa và em cũng không biết Phan Rang ăn chơi chỗ nào.

Đi đi bác, phê lắm.... Nhắc tới đã cuồng chân rồi nè :D

Hình này em mới chụp hôm mùng 3 tết, đèo D'Ran hướng lên Đà Lạt.

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
5/7/13
844
599
113
Phan Rang buồn hiu! Chỉ có Vĩnh Hy xem san hô, hay tham quan vườn nho (con nít khoái hơn) và ăn hải sản (rẻ hơn Nha trang nhiều). Còn từ PR lên ĐL (hay NT lên ĐL cũng vậy), đường đèo dốc nhưng không khó đi lắm đâu. Bác chủ cứ tự tin chạy, không có gì khó!

• Like
Reactions: PMH82 and Tuandta
Hạng B2
6/12/14
454
1.941
93
Em cũng chuẩn bị làm chuyến Đà Lạt - Nha Trang, nhưng là bằng mô tô. Hóng các bác chia sẻ :D
Từ Đà Lạt qua Nha Trang, qua đèo Khánh Lê là tới NT. Nên đi buổi sáng, qua đèo này phê lắm.

• Like
Reactions: Tuandta