Tập Lái
16/7/04
11
0
0
Chào các bác,
em đã có 1 xe sedan chạy xăng rồi, giờ em đang muôn mua thêm em 7 chỗ thỉnh thoảng đi xa cho tiện.
Zace hay Jolie thì khỏi nói rồi, nhưng hôm nọ em nhìn thấy V-spec Extreme màu đen chay Hồ Hale đẹp dễ sợ luôn nên em chấm nó. Đứng cạnh nó thì Zace hay Jolie nhing " tuồng pha cải lương" quá.
Các bác cho em hỏi, chạy hơn 1 năm là xe nó nổ như xe tăng phải không ạ?Máy dầu bảo dưỡng khó hơn máy xăng và hay phải " làm" hơn ạ?
Các bác có kinh nghiệm cho em xin ý kiến phát.
Cảm ơn các bác ạ!

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46
RE: Em hỏi phát: Mua xe ISUZU!

em thì kinh nghịêm ít nhưng theo em thì bác cứ lấy đi,

trông tuyệt thật ...

VIP
29/10/04
154
4
18

Bác cứ mua xe về sử dụng là ắt sẽ có kinh nghiệm ngay mà!!

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

hơ hơ, cái bác trai lẳng lơ này, nếu như vậy thì có mà kinh nghiệm xương máu nhé ..:mad::mad:

Hạng D
29/10/03
1.306
365
83
Vietnam

đâu cần 1 năm, 1 tháng sau thì máy kêu như xe tải huyndai 1.5 tấn rồi

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Nói vậy thôi bác ạ, ngồi bên trong xe vẫn chấp nhận được... Rất tiết kiệm, khi nào có gia đình thì em sẽ chơi em này...

Hạng D
1/10/04
3.741
2.945
113
46

em cũng đồng ý với bác sịa, chiếc này đi rất SỊA đó nha ...

Tập Lái
16/7/04
11
0
0

Các bác trả lời kiểu này em chẳng hiểu cái mô tê gì cả, nên mua hay không nhỉ?
Em có thấy các một số bác nói là ngồi trong xe cũng không ồn lắm đâu, em chẳng biết nữa nhưng em thấy Zace hay Jolie chán quá rồi mà tiền thì em thắt lưng buộc bụng rồi, ko có mà mua xe nhập nữa

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Nếu mà tiền bác thắt lưng buộc bụng thì còn chờ gì nữa, lấy ngay một em để Tết còn chở vợ con đi chơi... Đảm bảo bà con sẽ ganh tỵ cái vụ tiền dầu...

LK
Hạng D
8/9/04
1.948
19
38
Chợ Lớn

Lúc trước khi chưa đi thử xe nào tôi cũng thấy thích Zace & Jolie, nhưng sau khi đã sử dụng rồi tôi cảm là nếu ko tính về v/đ:
-mất giá khi bán lại.
-chi phí bảo dưỡng & thay phụ tùng cao.
thì quả thật Zace & Jolie thua xa Hilander Vspec Extreme, Vspec, Musso, Premacy về mọi mặt.
Nếu bạn ko chê tiếng ồn của máy dầu (ko phải: " 1 tháng sau thì máy kêu như xe tải huyndai 1.5 tấn " mà là kêu như xe tải ngay lúc xe còn trong hãng), nhưng nếu ngồi trong xe thì ko tệ lắm đâu, tôi thử rồi!. Đổi lại bạn sẽ được dàn gầm như SUV, an tâm trên mọi nẻo đường tệ hại của VN, hay có thể mạnh dạn leo lề khi cần quay đầu gấp. & chênh lệch: Dầu=4850đ (nhà nước hỗ trợ giá) Xăng=7500đ(chưa biết khi nào sẽ lên thêm). Nội thất rộng rãi hơn & sau cùng là...kiểu dáng Man hơn;-).
Zace & Jolie không gian chật chội, thân xe Zace xe quá nhẹ.
Nhưng mà hình như trong hãng ko còn xe nữa, tôi chịu tháng 4 nhận xe mà ISUZU vẫn nói: em chả! em chả...;-). Giờ này muốn mua xe đi tết chắc chỉ còn Jolie, Musso & hình như Premacy thôi!
Chúc bạn chọn được cái hài lòng nhất !