Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Chào các bác,

Như tiêu đề, em xin hỏi thăm tình hình QL1 từ SG đến Đà Nẵng như thế nào ạ? Vì vừa rồi có nghe nói là rất xấu đoạn Quãng Ngãi trở ra ngoài kia.

Tầm 20 tháng này em xuất phát nên muốn hỏi tí. Cám ơn các bác :)

• Like
Reactions: baolamanhBRVT
Hạng D
3/1/11
1.361
1.713
113
Em thì đầu tháng 7 mới đi xuyên Việt, mới check từ thằng bạn chở sếp đi ĐN chơi cách đây 3 ngày nó bảo SG NT đi ok, NT Quy nhơn tàm tạm, Quy nhơn Quãng ngãi xấu, Quãng ngãi Tam kỳ chấp nhận được, Tam kỳ ĐN bem ngon.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Em vừa mới từ Đèo Cả về Ql1 hôm qua.
Cung: Đèo Cả - Bắc Nha Trang: đang thi công tầy huầy. Đường xá nát bét, đi sedan rất mệt do phải căng mắt nhìn các đoạn gờ nhựa. Bụi mịt mù như khói, nhất là đạon bắc Nha trang đến Đại lãnh, Đèo Cổ Mã.
Cung: Cam Ranh - Phan Rang: vẫn đang thi công tè le, đỡ hơn đoạn đèo Cả chút thôi.
Cung Phan Rang- Cà Ná: vẫn còn nhưng lác đác, không nhiều lắm. Đoạn Ql1 Cà Ná mới xong chạy tốt
Cung Phan rí cửa - Ngã 3 lƯơng Sơn: thi công lác đác, nhưng ok
Cung Hàm thuận bắc: đường đã xong, phân làn rõ, chạy tốt khoảng 15km
Cung Phan thiết - HT Nam: lác đác thi công nhưng không nhiều.
Cung Phan THiết - Đồng Nai: ok
QL1 đang dựng con lươn bêtông toàn tuyến. Việc này giảm tai nạn nhưng tốc độ chậm hơn so với không có lươn.
Khuyên các bác đi Ql14 + đường mòn HCM. Chờ đến sang năm chắc cũng hoàn thành đi mới xướng.
Mùa này nắng nóng kinh khủng, nên chuẩn bị nước, nón quai rộng, bảo dưỡng lốp xe, máy lạnh xe cho tốt vì hầu như suốt dãy đất miền trung nắng nóng trên 40 độ, không có giọt mưa nào (Phan Rang suốt 18 tháng không mưa).
Chúc các bác đi chơi vui vẻ!

Hạng D
13/7/12
3.442
7.245
113
Chào các bác,

Như tiêu đề, em xin hỏi thăm tình hình QL1 từ SG đến Đà Nẵng như thế nào ạ? Vì vừa rồi có nghe nói là rất xấu đoạn Quãng Ngãi trở ra ngoài kia.

Tầm 20 tháng này em xuất phát nên muốn hỏi tí. Cám ơn các bác :)
E cũng đang tính đầu tháng 7 về ĐN nhưng sẽ chọn QL14 cho lành.
Khuyến mãi cho Chuỵ mấy tấm QL14 đẹp như tranh vẽ (Gần hơn QL1 khoảng 70km)
Em hỏi thăm QL1 từ SG đến Đà Nẵng

Hạng D
19/9/08
1.707
188
63
Cám ơn bác Thảo Linh và bác Tuấn, hôm nào off hen :)

Ql14 thì em cũng mới lên Kontum tháng rồi ăn gỏi lá nên em biết tình hình ra sao. Lần này thì có F1 nghỉ hè nên sẵn tiện muốn cho mấy bé ghé Vĩnh Hy, Tuy Hoà, Quy Nhơn cho biết nên em mới hỏi thăm tình hình QL1

• Like
Reactions: baolamanhBRVT