Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Em dự tính tháng sau làm 1 chuyến du lịch tự túc đi Bangkok và Pataya. Trước đây em có đi 1 lần nhưng mà đi theo tour nên giờ tính đi tự túc cho thoải mái.
Có bác nào đi rồi chia sẽ cho em chút kinh nghiệm nhen.

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Hóng. Dù đã từng hóng..Tìm và đặt phòng trên mạng. Vé máy bay thì dể rồi, ăn uống cũng ko phức tạp, ngon bổ rẻ, người Thái thân thiện. Chỉ có chơi thì ko biết. Di chuyển có xe ôm. Thích hệ thống 7 - Eleven.
Anh chuyển sang Cnl đi...đông.

• Like
Reactions: thietbiloc
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
Thanks bác.
em cũng muốn post ở CNL nhưng thấy không đúng chủ đè nen cũng hơi ngại. Post ở đây cho danh chính ngôn thuận.
em hóng tiếp coi có ai đã có từng đi như vậy chia sẻ kinh nghiệm

Hạng D
23/3/15
1.272
3.922
113
1. Bác vẫn đi Bangkok - Pattaya àh ? Sao không đi các điểm khác như Hua Hin, Sukhothai, Ayutthaya...
2. Nếu vẫn muốn đi Bangkok - Pattaya thì khi xuống sân bay có xe buýt chất lượng cao đi thẳng Pattaya giá vé khoảng 200-300 Baht gì đó, xuống Pattaya đi chơi cũng dễ trừ mấy điểm show sexy thì phải do HDV người Thái dẫn đi mới được chứ bác lơ ngơ không biết tiếng Thái thì bị chặt chém.
3. Còn về Bangkok cũng đơn giản, đi taxi rẻ (trừ những giờ cao điểm)

• Like
Reactions: ttqui2005
Hạng C
1/9/08
639
2.022
93
1. Bác vẫn đi Bangkok - Pattaya àh ? Sao không đi các điểm khác như Hua Hin, Sukhothai, Ayutthaya...
2. Nếu vẫn muốn đi Bangkok - Pattaya thì khi xuống sân bay có xe buýt chất lượng cao đi thẳng Pattaya giá vé khoảng 200-300 Baht gì đó, xuống Pattaya đi chơi cũng dễ trừ mấy điểm show sexy thì phải do HDV người Thái dẫn đi mới được chứ bác lơ ngơ không biết tiếng Thái thì bị chặt chém.
3. Còn về Bangkok cũng đơn giản, đi taxi rẻ (trừ những giờ cao điểm)

Do em tính đi tự túc nên không dám đến những điểm quá xa lạ với lại cũng không biết có những điểm nào có thể đi được. Bangkok và Pataya thì em đi cách đây mấy năm rồi với lại 2 điểm đó cũng có nhiều du khách nên dù sao cũng đỡ lo hơn.

• Like
Reactions: thuytram_dep
Hạng B1
21/2/10
55
29
18
Hồ Chí Minh
Em mới làm chuyến cuối tháng 8, bác cần thông tin gì, cho em email em gừi lịch trình bác tham khảo nhé. Đợt em đi tự túc từ ngày 20-23/8, đi pattaya và bangkok. Cũng dể đi lắm, em đi xe bus + tàu điện trên không, mrt là chủ yếu..

Hạng D
18/8/14
1.116
425
83
44
Em dự tính tháng sau làm 1 chuyến du lịch tự túc đi Bangkok và Pataya. Trước đây em có đi 1 lần nhưng mà đi theo tour nên giờ tính đi tự túc cho thoải mái.
Có bác nào đi rồi chia sẽ cho em chút kinh nghiệm nhen.
Mấy nước hay có nội chiến bác đi làm gì coi chừng oan mạng.

Hạng D
25/8/08
1.104
1.019
113
Bác nhớ cẩn thận với áo màu trắng, đỏ, xanh, vàng, tím, ... . Thấy ai bỏ quên balo túi xách thì nhớ chạy cho lẹ, ra đường thấy gái xinh thì phải niệm "gái xinh là yêu quái" nếu không xác xuất bác phải đấu kiếm với cú có gai hơi cao đó.
Chúc bác đi vui vẻ.