Hỏi/Đáp Kỹ Thuật Em hỏi về Bố thắng sau Siena 1.6

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Chả là cuối tuần vừa rồi em rời núi xuống biển đổi gió, khi đi về đường đèo không khi trong lành nên hạ cửa kính xuống thì nghe tiếng rột rột mỗi khi rà thắng, kiểm tra thì thấy má phanh trước vẫn còn nhiều, chạy tiếp rà thắng thì nghe tiêng kêu phát ra từ bánh sau bên phụ...nên em định mua về tự thay, nhưng không biết nó có sài chung đồ với loại xe nào không hay phải đúng đồ của Fiat, vì em ở Đà Lạt nên muốn mua đúng đồ Fiat thì phải gửa SG...Bác nào có kinh nghiệm vụ này chia sẽ cùng em với. Thanks!

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Em Đang định dán lại bố thì sao các Bác, có Bác nào làm chưa chia sẽ kinh nghiệm cho em với???

Hạng B2
9/8/12
339
144
43
Thủ Đức
Em chưa xài bố dán nhưng theo em, bác ở Đà Lạt, đường đèo dốc nhiều, bố có đắt mấy củng nên mua cho an toàn.

Chi Hội Phó FIFC
8/10/08
5.133
5.215
113
Hôm trước có bác đã thay hình như 300k/cặp, Bác lh ô tô 9 nghĩa SG thử xem

Hạng B2
5/3/12
439
243
43
tp vinh
Em Đang định dán lại bố thì sao các Bác, có Bác nào làm chưa chia sẽ kinh nghiệm cho em với???
Bố mới và bố dán lại chất lượng cũng sêm sêm nhau bác ạ !Nhưng giá cả thì chênh nhau 1/5 lần

Hạng C
1/3/13
578
377
63
Cảm ơn Bác, em đã xử lý xong, thắng có vẽ tốt, nhưng khi em móc lò xo không biết có phải do không đúng thứ tự giữa cái lo xo kéo 2 bố thắng với cái loxo kéo bộ phận tăng giảm không mà khi nhồi thắng nghe tiếng loxo nó kêu rột rột,...chắc em phải tháo ra kt lại rồi.

Tập Lái
3/4/15
32
4
8
34
Em chưa xài bố dán nhưng theo em, bác ở Đà Lạt, đường đèo dốc nhiều, bố có đắt mấy củng nên mua cho an toàn.
Chuẩn rồi bác! Cái gì chứ an toàn vẫn là trên hết!

Tập Lái
3/4/15
32
4
8
34
Bố mới và bố dán lại chất lượng cũng sêm sêm nhau bác ạ !Nhưng giá cả thì chênh nhau 1/5 lần
Em thấy cũng tùy loại nhưng nhìn chung thì cũng như bác nói thôi :3dgoidien:

• Like
Reactions: Zenoah