Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Tình hình là cách đây mười mấy năm em có bán 1 chiếc sport. Ngày trước thường bán xe thì chỉ ra ủy ban phường làm 1 cái giấy thôi. Từ đó đến giờ không biết qua bao đời chủ nữa rồi. Tự nhiên hôm qua có 1 người gọi em nhờ em ra phòng công chứng ký bán lại cái xe đó giúp họ vì trên cà vẹt vẫn là tên em.
Tình huống này mình xử lý thế nào các anh nhỉ?

PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.957
93
Trời ơi thì ra giúp người ta đi anh. Có thiệt gì đâu. Em mua cái xe của anh @thuvtn, anh chủ cũ cũng nhiệt tình giúp đỡ em như vậy mặc dù ảnh cũng không nhớ chiếc xe đó.

Anh chỉ cần xách dái, CMND với HK tới phòng công chứng. Nói bên kia làm hồ sơ sẵn. Anh tốn không quá 15 phút.

Trừ phi anh thấy giá chiếc sport giờ cao quá nên đòi quê hồng ;)

Hạng F
5/3/05
8.718
72.055
113
đây
Nói nó đưa tao 10tr đây tao kí cho
Còn thấy cắn rứt quá thì kí free cho nó

Hạng B2
17/10/10
403
409
63
42
Tùy bác, thấy thương thì giúp, không thì thôi. Mà theo e, bác nên kí sang tên, để khỏi lằn nhằn sau này khi dính đến pháp luật như người điều khiển không may gây tai nạn.

Chi Hội Trưởng S.O.S
8/1/11
21.506
163.203
113
12
tp HCM
trenduonggiobui.wordpress.com
Tình hình là cách đây mười mấy năm em có bán 1 chiếc sport. Ngày trước thường bán xe thì chỉ ra ủy ban phường làm 1 cái giấy thôi. Từ đó đến giờ không biết qua bao đời chủ nữa rồi. Tự nhiên hôm qua có 1 người gọi em nhờ em ra phòng công chứng ký bán lại cái xe đó giúp họ vì trên cà vẹt vẫn là tên em.
Tình huống này mình xử lý thế nào các anh nhỉ?
Tùy bác, thấy thương thì giúp, không thì thôi. Mà theo e, bác nên kí sang tên, để khỏi lằn nhằn sau này khi dính đến pháp luật như người điều khiển không may gây tai nạn.
Bác hãy nghe lời anh @future_neo nhé!

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Bác hãy nghe lời anh @future_neo nhé!
Cám ơn anh, vấn đề là mười mấy năm trước em đã ra ủy ban phường làm giấy bán rồi, người ta không sang tên rồi bán qua bao người nữa. Tới người này thì muốn em làm thủ tục công chứng mua bán cho họ. Nếu em giúp họ thì có sao không?
Ps: người ta có nói gửi tiền cafe cho em, nhưng em bảo không cần. Em chỉ quan tâm là làm sao cho đúng luật thôi