Status
Không mở trả lời sau này.
Hạng D
9/5/09
3.408
16.116
113
Chào mấy bác,

Tầm trước em có hỏi về nên mở cái gì cho hai cụ ở nhà làm hằng ngày cho nó nhàn hạ và có đồng ra đồng vào, không bị tâm lý làm gánh nặng cho con cháu. Nay hai cụ nhà em thì có một cụ chính thức hưu rồi, ở Đà Nawngx nên em lên đây nhờ mấy bác tư vấn.
Hoom trước có đi mua đồ thấy cái đại lý vé số nó làm ăn cũng ok, không vất vả lắm nên tính bỏ vốn đầu tư cho cụ trai ở nhà..Bác nào rành cho em hỏi
  • vốn đầu tư ban đầu khoảng bao nhiêu nhỉ?
  • Khả năng bị quỵt cao k ah? mấy em bán vé số giùm mình đó.
  • Chi phí thường xuyên khoảng bao nhiêu (vốn lưu động) ? các cụ ở nhà em không cần lời nhiều. chỉ cần có đồng ra đồng vào cho mấy cụ thấy vui hằng ngày thôi.
  • Và quan trọng nhất là có dễ làm không ah`? hai cụ nhà em là nhà giáo lâu năm, không biết lươn lẹo hay làm gì tháo vát đâu
Em cám ơn mấy bác

Hạng D
24/10/10
3.410
13.629
113
Hi hi, anh của người bạn em vừa ra nghề đại lý vé số mấy tháng nay, ban đầu hăm hở lắm, nghe kể là được 2 tháng xìu như cái bánh đa nhúng nước.
Bảo là chỉ lời từ bán được trực tiếp tại quầy, chứ phân phối lại cho lính bán rong thì chẳng còn lời bao nhiêu cả. Mỗi ngày cố lắm lời được vài trăm nghìn, tùy địa bàn, địa điểm đẹp tiện cho người ta ghé hông nữa.
Em thấy làm cái này nhàn, nhưng không lời nhiêu hết, dễ âm tiền.
Em chỉ biết có thế, không hỏi cụ thể nên không biết gì thêm.
Nhưng 2 cụ là nhà giáo thì chắc không hợp kinh doanh cái này.
Em nghĩ để 2 cụ bán gì đó nhìn có vẻ dân trí hơn chút đi, chẳng hạn mở quầy sách báo, văn phòng phẩm ...

Hạng D
26/2/10
3.812
2.500
113
Em nghe nói bán vé số dạo ở ĐN là bị bắt mà phải k. Nếu vậy ai sẽ bán cho đại lý đây?

Hạng D
26/10/10
1.678
13.804
113
Richievn nói:
  • Và quan trọng nhất là có dễ làm không ah`? hai cụ nhà em là nhà giáo lâu năm, không biết lươn lẹo hay làm gì tháo vát đâu
Em cám ơn mấy bác
Nếu là nhà giáo thì không làm nghề này được bác ạ . Bác nên mở dịch vụ bưu điện cho 2 cụ thì hay hơn

Hạng B2
tamvo nói:
Richievn nói:
Em cám ơn mấy bác
Nếu là nhà giáo thì không làm nghề này được bác ạ . Bác nên mở dịch vụ bưu điện cho 2 cụ thì hay hơn
Bán thẻ cào là ngon nhất. Ko lo gì hết

Hạng B2
24/10/10
191
5
18
Cái này là đầu tư tiền mớ thu về tiền cắc nè bác, và khả năng thành công cao khi bỗng nhiên 1 ngày mình .......... trúng số.

Nhân dịp bác hỏi về làm đại lý vé số, e cũng xin thắc mắc:
sao có nhìu đại lý vé số có chiêu: đổi 3 số cuối, đổi 4 số cuối, đổi 5 số cuối ... trúng tiền triệu triệu, chục triệu. Trong khi ... vé số sai đó đâu có lãnh được tiền đâu nhỉ?

VW confirmed
Hạng C
11/2/04
521
6.206
113
53
SG
nuquainhatrang nói:
Cái này là đầu tư tiền mớ thu về tiền cắc nè bác, và khả năng thành công cao khi bỗng nhiên 1 ngày mình .......... trúng số.

Nhân dịp bác hỏi về làm đại lý vé số, e cũng xin thắc mắc:
sao có nhìu đại lý vé số có chiêu: đổi 3 số cuối, đổi 4 số cuối, đổi 5 số cuối ... trúng tiền triệu triệu, chục triệu. Trong khi ... vé số sai đó đâu có lãnh được tiền đâu nhỉ?
Em nghe đâu đó là họ đi đánh đề các số này bác ạ, dùng để khuyến mãi cho mua vé cặp

Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.799
113
EM nghe nói là mấy ông làm đại lý vé số toàn là những ông thầu đề, cá độ banh bóng gì đó phải không nhỉ

Status
Không mở trả lời sau này.