Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
5h sáng phóng xe từ nhà lên Củ Chi để thi sát hách B2, ghé quán phở Quỳnh Mai cách chân cầu vượt Củ Chi làm bát phở cho ấm bụng lấy tinh thần đi thi.
7h10 đến trung tâm sát hạch lái xe Củ CHi, tính mướn thêm 1h để chạy sa hình cho nóng máy chút nữa vào thi cho nó chắc thế mà không có xe, đành ngậm ngùi pó tay.
7h30 vào phòng hướng dẫn để làm thủ tục, giấy tờ chuẩn bị thi.
Nguyên khóa em gấn 130 học viên , có v ài em đi thi sát hạch mà em cứ tưởng như đang đi trình diễn thời trang : tóc nhuộm vàng, mặc đồ cực kì fashion, và đặc biệt không thể thiếu giày cao gót và dép lào.....(em chả biết chân đi giày dép như thế thì lái xe như thế nào>>>>> mấy em đó trượt hết ).
9h bắt đầu gọi tên thi lí thuyết : hoc viên đông quá chia làm 5 nhóm, mình nhóm cuối cùng:( quá nhọ...
Sau 2h30 phút vật vã chờ đợi, đi toalet những 5 lần(có thể do căng thẳng) cuối cùng em cũng được vào thi lý thuyết, kết quả la 30/30 sau 2 phút làm bài, có 1 em thi xong đạt lý thuyết mừng quá ra nhún nhảy trước mặt giám thị, bị mời xuống dưới đất cuối cùng thi sa hình thì bị teo ngay cái dốc >>>>hẹn gặp lại tháng sau :(.
Giờ đến phần gay cấn : em xuống chọn xe để thi sa hình,em chọn xe số 10 theo chỉ định của thầy em. Tưởng được chạy xe số 10 sau 1h chờ đợi, cuối cùng thầy bảo chọn xe khác đi vì nhiều người chọn quá, thế la thầy em bảo lấy xe số 16 thi đại di, cũng nhắm mắt nhắm mũi chọn đại vì chờ đợi mòn mõi quá rồi. Than ôi vừa lên xe là có cảm giác bất an liền, sau khi chỉnh ghế xong mới thử côn, thắng, ga thì phát hiện ra :côn thì nặng ì, thắng thì không ăn, chân ga thì bị dính nhả ga rồi mà chân ga không bung hết, vô lăng thi xụt xịt không chắc chắn, thế là chuẩn bị tư tường tháng sau lên thi lại :((.
Bắt đầu xuất phát, cũng nhả côn cho xe bò đến vạch dừng cho người đi bộ thì dính 5 điểm do dừng sau vạch(thắng không ăn), bò lên dốc dính thêm 5 điểm nữa vì dừng sau vạch (thắng không ăn), qua cái dốc còn có 90 điểm :((, vào bài qua vệt bánh xe mất thêm 5 điểm nữa ,còn lại co 85 điểm:( bắt đầu cảm thấy run, tập trung tư tưởng chạy tiếp mấy bài còn lại, may là không bị dính lỗi, đến bài dừng xe ngay đường rày xe lửa :( lại bị 5 diểm vì dừng sau vạch,ức chế cái thắng ghê gớm, hic còn có 80 điểm thế là cố gắng tập trung để chạy tiếp mấy bài còn lại, hên là giữ được 80 điểm để về đích nghe câu chúc mừng bạn đã đạt :)).
Đợi khoảng 1 tiềng sau thì đi đường trường, chạy bình thường chả cần phải lo tiền cho giám khảo, 2 tuần sau lên trường lấy bằng.
Quá trình gian khổ lấy được cái bằng B2 của em sau 3 tháng học lái xe là nhừ thế đấy ạ !
P/s : trước ngày thi chạy 8 vòng toan 95, 100.
Xe 16 em vừa thi xong là tụi nó đem đi bảo dưỡng không cho thi nữa luôn đấy :((
Vài dòng chia sẻ với các bác :))

Hạng B2
3/3/13
183
133
43
Chúc mừng bác chủ đã vượt qua kỳ thi.3 năm trước e cũng chạy chiếc Zace số 16 đó bác,bị trừ 2 lỗi dốc cầu và bài tăng số,tăng tốc (trường Hải Nam bắt buộc phải bỏ 2 bài đó cho chắc ăn)

Hạng D
24/5/13
1.196
1.649
113
Chúc mừng bác chủ đã vượt qua kỳ thi.3 năm trước e cũng chạy chiếc Zace số 16 đó bác,bị trừ 2 lỗi dốc cầu và bài tăng số,tăng tốc (trường Hải Nam bắt buộc phải bỏ 2 bài đó cho chắc ăn)
bác học khóa mấy vậy ạ? e thi lúc tháng 12/2010, có bằng cận tết (tháng 1/2011), mà công nhận hen, xe Hải Nam cũ cũ vậy mà dạy chạy kĩ lưỡng cộng với cách dạy lý thuyết rất hay, tỷ lệ đậu rất cao mặc dù không cần lo lót:)

Hạng B2
19/8/14
455
1.786
93
Sao không học cho kỹ. Thi mà bỏ bài thì ra đường gặp tình huống đó thì ....?

• Like
Reactions: Ares
Hạng B2
3/3/13
183
133
43
bác học khóa mấy vậy ạ? e thi lúc tháng 12/2010, có bằng cận tết (tháng 1/2011), mà công nhận hen, xe Hải Nam cũ cũ vậy mà dạy chạy kĩ lưỡng cộng với cách dạy lý thuyết rất hay, tỷ lệ đậu rất cao mặc dù không cần lo lót:)
Em không nhớ rõ là học khóa mấy nữa, hình như là khóa 46,em lấy bằng hồi 04/2011.học ở HN em kết nhất là vụ trả bài lý thuyết, làm mình nhớ lại hồi học TH.

Hạng D
19/11/11
4.392
7.747
113
hehe, HN ngon mà bác

• Like
Hạng B2
23/9/14
380
294
63
38
em bị mất điểm là do chân thắng thôi ạ, còn mấy cái khác em chạy ngon ơ :))

• Like
Hạng B2
19/9/12
215
122
43
Bác chủ cứ đùa thế nào ý nhỉ! Bài khởi hành ngang dốc mà dừng quá vạch là loại trực tiếp luôn rồi chứ sao bác còn thi bài tiếp theo được nữa nhỉ. Thường thì bà con hay bỏ bài này chịu mất 5 điểm bằng cách dừng sớm cách xa vạch.