Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
em thấy trên hội tìm nhiều lắm,nhiều người rao bán mà không biết tình trạng sao :D
Mua cứ hãng check rồi ra gara ngoài check thêm cho an tâm.

Hạng B2
26/9/09
270
35
18
Cảm ơn anh em vẫn quan tâm.
Sau gần 1 năm cảm thấy yêu xe hơn,cân chỉnh lại vài thứ nữa cho vận hành tốt hơn,cảm giác lái ngon hơn nhiều so với hồi đầu gà mờ :D
Lên thêm NBT EVO6 kết nối CarPlay không dây có Google Maps rồi Spotifi này nọ rất tiện,vì em rất ghét mấy cái giá đỡ điên thoại trên xe rồi dây nhợ rồi rắm.
mâm về lại zin nhìn xe hiền hậu nhẹ nhàng hơn,cản vê lại zin cho cứng cáp hơn <3
về xăng cộ thì cỡ 7l/100km đường quộc lộ không lo lắm ^^
Chắc sẽ gắn bó thêm vài năm nữa rồi tính tiếp <3View attachment 1842417View attachment 1842418View attachment 1842419View attachment 1842420View attachment 1842422
Bác chủ nuôi em nó mập mạp sao nhìn lại mình ốm nhách vậy kìa!

• Haha
Reactions: viet xuan
Hạng B2
13/5/18
103
229
58
39
Mình thích nhất cái câu này của bác:

"Bỏ qua tất cả những rèm pha của mọi người về mua xe Đức cũ vì sợ nuôi không nổi (Thường mấy người đó chưa mua mua xe hơi lần nào,chưa tìm hiểu về xe bao giờ,chỉ nghe đồn rồi phán)"

Rất đúng ý của mình mỗi khi đọc một số bình luận phán về xe này xe kia. Hầu hết nhiều người họ chỉ toàn nghe đồn và đôi khi được cầm vô lăng các mẫu xe đó một hai lần rồi tỏ ra hiểu biết phán trời phán đất làm người khác hoang mang.

Chúc mừng bác mua được cái xe ưng ý hội đủ mọi điều kiện may mắn. Xe độ quá đẹp ko quá lố và mua từ người quen lịch sử lý lịch rõ ràng nữa. Còn thêm cái khoản bớt 20 củ để thay thế vài món của xe chứng tỏ bác chủ cũ rất biết chơi.

Mê con này lắm mà chưa đủ khả năng để lên đời. Mong rằng khi cày để giành đủ tiền đi kiếm mua xe sẽ gặp được may mắn giống như bác.;););)

Mua xe hay mau nhà có cái Duyên bác ạ.em nghĩ vậy. trước em tìm mua nhà vài tháng không có. chán không tìm nữa thì tự nhiên gặp :D
Chúc bác mau giàu để mua xe mới nhé <3

Hạng F
3/10/15
9.814
12.048
113
Quan điểm em cũng vậy kinh tế có hạn nên chơi xe cũ rồi lên dần có cái vui riêng. xe đức nói riêng hay xe hơi nói chung chạy 3 năm thì chả có gì hư đâu check kỹ chút.
Có điêù bác nói đúng luôn là chỵ xe mình quen rồi tết ôm con Sedona cả tuần chán không chịu nổi chỉ mong qua tết về lại xe mình. mọi thứ tạo nên cảm giác lái trên BMW thực sự rất ấn tượng khi quen thì khó hài lòng qua dòng xe nhật hay hàn :D
Đúng rồi BMW thì chạy quá quá tuyệt luôn rồi. Nhưng mà chỉ có mấy xe cỡ vừa thôi.
3, 4, 5 là ba chiếc chạy ổn nhất.
Chứ cái xe SUV hay MPV 218 hoặc sedan cỡ lớn của nó chạy cũng chán bỏ xừ.
Bên Merc thì em thấy có E và CLA chạy cũng sướng tay lắm.

Hạng B1
21/2/18
65
38
18
64
Cái gì cũng tương đối thui các bác ạ, check không thuỷ kích hay đâm đụng mạnh ảnh hưởng tới kết cấu xe thui. Chứ còn ba cái hư linh tinh hay qua vệt nhẹ bể linh tinh cũng chả sao đâu. Mua xe lướt thì về có bị gì chịu khó săn đồ thay tí thui. Xe cũ mà đòi hỏi quá cũng không được. Chưa kể là xe bmw cũ mất giá nhiều so với mer nên cùng 1 phân khúc các bác mua bim cũ rùi vẫn còn rũng rĩnh tiền để tân trang. Chúc mọi người chọn xe may mắn.