Hạng B2
16/3/07
433
3
18
Xe em là CD5, không hiểu sao máy gõ quá, đạp nhẹ ga thì không sao, nhích thêm tí thì bắt đầu nghe tiếng rốc máy, đạp thêm tí ga nữa thì lại êm re, em đã thử đổ xăng 95 nhưng cũng chỉ bớt được 1 tí, không biết thế nào, cuối tuần này em về Đà lạt nên lo quá. Theo các bác thì nó bị gì ạ? Mong các bác giúp em, cảm ơn các bác nhiều!

Hạng B1
31/8/06
57
0
0
RE: Em không biết, xin các bác tư vấn giúp!

Bệnh này em thấy bác nào đi CD5 cũng nói, nguyên nhân chính theo em là máy yếu. Trước đây em cũng đọc nhiều bài của sư phụ Gấu trên diễn đàn.
Bác nên làm thế này xem sao:
+ Rửa chế, lọc gió, thay lọc xăng
+ có thể cần thì chỉnh lại supap
+ Các bác thợ có thể kiểm tra đánh lửa xem đúng chưa

Nhưng đi CD5 thì phải điềm đạm là không gõ đâu bác ạ.

VIP
1/3/07
1.577
51
48
DOC-HCM

Trích đoạn: lovecar75

Xe em là CD5, không hiểu sao máy gõ quá, đạp nhẹ ga thì không sao, nhích thêm tí thì bắt đầu nghe tiếng rốc máy, đạp thêm tí ga nữa thì lại êm re, em đã thử đổ xăng 95 nhưng cũng chỉ bớt được 1 tí, không biết thế nào, cuối tuần này em về Đà lạt nên lo quá. Theo các bác thì nó bị gì ạ? Mong các bác giúp em, cảm ơn các bác nhiều!

rốc máy là do bị hở supap hoặc do bác ép ga quá, bác trả về số nhỏ cho phù hợp với tốc độ là ổn thôi, đây chỉ là tạm thời tốt nhất bác đem ra garage kiểm tra

Tập Lái
26/9/06
20
0
0
68
HaNoi

Trích đoạn: lovecar75

Tôi có CD5 cũ cũng đã bị như bạn, sau khi làm lại bạc máy, bạc biên là êm liền.

vhv
Hạng B2
14/8/04
170
4
0

Rốc máy có thể do chỉnh xăng yếu, nhưng đỡ tốn xăng. Bác chỉnh ga anti lớn thêm 1 chút xem sao

Hạng B2
16/3/07
433
3
18

Cám ơn các bác nhiều, em chạy cũng điềm đạm lắm, nhưng nhiều khi cứ tức anh ách, kiểu này thì phải thu xếp ghé Tam Tiến 1 lần để các bác ấy kiểm tra luôn.

Hạng F
2/4/07
6.177
403
83

1- Lửa hơi sớm,xăng hơi thiếu ( tháo bugi thấy trụ sứ trắng xám!).Chỉnh lửa lui về một tí (có thể là đúng chứ không phải trể),tình trạng róc máy sẽ giảm đáng kể.
2- Máy cũ rồi, Pistol,bạc Biên hơi rơ (đừng ép số, chạy hơi cao ga 1 tí). Có gan thì chơi Remetal hoặc Halotex...:D.!

Hạng C
19/5/07
806
434
63

Trước hết bác thử chỉnh sup pap lại xem sao, sau đó kiểm tra các bộ phận tiếp theo: xăng, lửa, bạc, ... Nhưng theo em xe bác gõ là do xăng thôii