Tập Lái
16/2/15
4
2
3
40
Con spack em thứ nhất là nhiệt độ nước 95-100độ quạt mới quay, máy rất nóng, đo đồng hồ thấy lúc nào nước cũng ở khoảng mức nhiệt đó, vậy cho em hỏi như vậy có phải là nóng quá không ạ, và nóng như vậy là ảnh hưởng lớn tới động cơ phải không ạ. Thứ hai là máy em nó kêu tạch tạch tạch, rất đều, đó là tiếng cò cam phải không ạ, nếu cứ để như vậy có sao không ạ, em kinh nghiệm còn non mong các cụ chỉ giúp

Hạng C
20/7/14
735
652
93
Bình Thạnh - TpHCm
Nếu bác thấy tiếng động lạ hay nghi ngờ có sự cố gì đó bác nên mang vào hãng hoặc garau uy tín để kiểm tra chứ bắt mạch từ xa em e là hơi khó ạ . Em cũng là tài mới nên có vài lời . Có gì không phải bác bỏ qua nhé

• Like
Reactions: huuthanh32
Hạng B2
20/5/14
283
129
43
Nếu chạy ko thấy vấn đề j thì cứ chạy bình thường. Với nhiệt độ đó mà quạt chạy là ok ko sao đâu.. Xe mình thấy cũng vậy..

Hạng B2
20/5/14
283
129
43
coi đâu mà biết vậy bác?chỉ em với ạ,tài mới,thông cảm
Xe ôtô nhà sản xuất họ tính tất cả rồi. Xe phải có độ nóng nhất định như bác nói nóng 95 độ quạt tự động chạy là ok rồi.Còn tiếng kêu tạch tạch đều là súp pap kêu nhẹ vậy không sao đâu. Bác chạy vài chục cây xxem kiểm tra nước ko hao là ok...

• Like
Reactions: 51F-299.79
Hạng D
31/3/12
1.005
281
83
Trà Vinh
1. thường thì bác ko mở lạnh,quạt sẽ ko quay ở tốc độ chậm.mà ngừng hẳng,đến khi nào đạt nhiệt độ nhất định nào đó quạt sẽ quay, nhưng ko quay mạnh vì máy chưa đủ nóng để nó quay mạnh,khi này quạt quay rất êm,nếu máy càng nóng,quạt sẽ quay càng mạnh.nhưng ít khi nào quạt quay mạnh lắm.Còn nếu bác mở lạnh thì quạt lun quay ở tốc độ chậm.khi nào nóng nhìu nó mới quay mạnh.
2. Âm thanh bác nói cũng có thể nói là bình thường,cũng có thể là cò nó kêu nên nghe điều.hk nghe dc nên khó chuẩn đón lắm.cái này ra thợ họ nghe cho bác