Tài chính 700 triệu đồng để lăn bánh, em nên mua xe nào?

• Kia Cerato mới

Bình chọn: 19 41,3%
  • Hyundai Kona

Bình chọn: 27 58,7%

• Total voters
    46
Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
phải nói KIA có một sự cải lùi về thiết kế, hồi xưa khi K3 mới ra đời thì nó chau chuốt từng chút một, qua đến con Cerato thì cái đầu đã xấu đi, mang vẽ lì lờm chứ không dễ thương nữa, qua đến con Cerato 2019 này thì cái đầu nhìn rất xấu và rẻ tiền, calang mũi hổ giờ đây nhìn nó nó không còn ra cái mũi hổ nữa, chỉ có cái đuôi là đẹp, lại còn bị cắt bớt option nhớ ghế. Trong khi Hyundai có thiết kế ngày càng đẹp và hiện đại thì KIA có vẽ đang bế tắc trong lối thiết kế của mình.
Bác nên chọn Kona thì hợp lý hơn.
Mỗi người mỗi sở thích bác ạ, theo đánh giá chung thì em nó vẫn có nét đột phá và ổn hơn trước. Mũi em nó không giống hổ thì nó giống cọp vậy, ;). Mình chỉ thấy cái đèn signal mà hạ xuống càng thấp thì càng dễ bị tèo thôi, còn gu thẩm mỹ thì muôn hình vạn trạng người thích kiểu này kẻ thích kiểu khác có vậy các nhà thiết kế xe họ mới có đất diễn chứ bác.

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Quan trọng là bác chủ thích kiểu xe nào vì 2 em nó là hai xu hướng riêng biệt, nếu bác thích cày bừa dễ dàng bất chấp loại hình đường tốt - xấu thì bác xúc KONA, còn ngược lại thích vẻ yêu kiều diễm lệ thì tậu Cerato, mình thì thích Sedan hơn cho dù mai mốt lên đời thì cũng vẫn là sedan mà thôi, dù chân em nó ngắn hơn nhưng dáng dấp em nó nhìn là mê liền (một sự liên tưởng đến những cô nàng nằm tắm nắng trên bãi biển thơ mộng...).

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Đi gầm thấp rồi thì giờ đổi lên đi gầm cao cho nó khác bác, xu thế giờ là gầm cao mà.

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
phải nói KIA có một sự cải lùi về thiết kế, hồi xưa khi K3 mới ra đời thì nó chau chuốt từng chút một, qua đến con Cerato thì cái đầu đã xấu đi, mang vẽ lì lờm chứ không dễ thương nữa, qua đến con Cerato 2019 này thì cái đầu nhìn rất xấu và rẻ tiền, calang mũi hổ giờ đây nhìn nó nó không còn ra cái mũi hổ nữa, chỉ có cái đuôi là đẹp, lại còn bị cắt bớt option nhớ ghế. Trong khi Hyundai có thiết kế ngày càng đẹp và hiện đại thì KIA có vẽ đang bế tắc trong lối thiết kế của mình.
Bác nên chọn Kona thì hợp lý hơn.
Xàm

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
E thì thik xe gầm thấp hơn , chỉ mỗi cái trời mưa đương ngập thì khổ

Hạng D
1/8/13
1.146
1.138
143
Kona chỉ có cái turbo. Nhưng thiết kế trong- ngoài theo mình Cerato cân đối , đẹp, sang trọng hơn kona nhiều
- còn ngập lụt thì gầm cao gầm thấp cũng đều chết máy bác nhé.