Tài chính 700 triệu đồng để lăn bánh, em nên mua xe nào?

• Kia Cerato mới

Bình chọn: 19 41,3%
  • Hyundai Kona

Bình chọn: 27 58,7%

• Total voters
    46
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Chọn gầm cao, sẽ phù hợp hơn với đường xá vào loại ẹ nhất trái đất. :)

Hạng D
29/6/15
4.910
15.749
113
39
Xe nhỏ gầm như Kona là ổn rồi, chứ cao quá chạy nhanh sẽ thấy cái cảnh chòng chành. Cùng phân khúc với Kona xe của tụi Đức gầm cũng tầm 17-18 thôi. Kona gầm 17.
Mình bảo đúng chưa!? Ngay cả thông số thoy thì Ca-Nô đã dữ dằn cỡ bọn xe Ger rồi :D
Dear a thớt, cả 2 lựa chọn trên đều là siêu phẩm cả, mà giá thì quá tốt so với option của xe. Chọn con nào bgio chỉ là thích là nhích mà thoy:p

Hạng B2
13/12/16
139
86
33
Đồng Nai
Quan trọng là bác chủ thích kiểu xe nào vì 2 em nó là hai xu hướng riêng biệt, nếu bác thích cày bừa dễ dàng bất chấp loại hình đường tốt - xấu thì bác xúc KONA, còn ngược lại thích vẻ yêu kiều diễm lệ thì tậu Cerato, mình thì thích Sedan hơn cho dù mai mốt lên đời thì cũng vẫn là sedan mà thôi, dù chân em nó ngắn hơn nhưng dáng dấp em nó nhìn là mê liền (một sự liên tưởng đến những cô nàng nằm tắm nắng trên bãi biển thơ mộng...).
Like Bác phát. E cũng nghĩ vậy. Tuỳ Bác chủ thớt yêu thể thao hay thích sang trọng mà chọn mẫu mình ưng.

Hạng B2
1/11/04
214
1.649
93
phải nói KIA có một sự cải lùi về thiết kế, hồi xưa khi K3 mới ra đời thì nó chau chuốt từng chút một, qua đến con Cerato thì cái đầu đã xấu đi, mang vẽ lì lờm chứ không dễ thương nữa, qua đến con Cerato 2019 này thì cái đầu nhìn rất xấu và rẻ tiền, calang mũi hổ giờ đây nhìn nó nó không còn ra cái mũi hổ nữa, chỉ có cái đuôi là đẹp, lại còn bị cắt bớt option nhớ ghế. Trong khi Hyundai có thiết kế ngày càng đẹp và hiện đại thì KIA có vẽ đang bế tắc trong lối thiết kế của mình.
Bác nên chọn Kona thì hợp lý hơn.
Lâu lắm mới thấy anh đại của Kia lên tiếng đây.
Mình cũng nghĩ Kona hợp lý hơn thời điểm này

Hạng B2
21/11/13
233
5.057
93
Đổi cho BX từ Morning sang Kona, 3 tháng rồi chưa nghe chửi, chắc Kona ổn.:D.