Tư Vấn Đầu Tư Em mở thớt bđs nghĩ dưỡng

Hạng D
19/11/11
2.885
200
63
39
tân bình,tpHCM
Thấy các sale bên vingroup giới thiệu mạnh quá,toàn là bãi dài,nha trang ,phú quốc,hội an....Mà Chie cần bỏ có 35% là sở hữu 1 căn bt biển đủ tiện nghi,cam kết thuê lại 10 năm lãi 10% , vd như căn 12 tỷ thì trả trc 5 tỷ ,họ sẽ trả lãi cho mình 2t4/2 năm,phần còn lại trong chuỗi 8namw còn lại họ ko trả lãi cho mình mà dùng để trả nợ phần thiếu gốc cho mình,các bác có cao kiến gì

Tập Lái
13/8/17
23
36
13
theo em thì biệt thự có CNQSD thì ok, căn hộ condotel thì không có sổ không đảm bảo

nếu bác là người việt nam thì sỡ hữu biệt thự vĩnh viễn, người nước ngoài thì chưa được

• Like
Reactions: baotruc91
Tập Lái
17/9/17
8
2
3
31
Hcm
theo em thì biệt thự có CNQSD thì ok, căn hộ condotel thì không có sổ không đảm bảo

nếu bác là người việt nam thì sỡ hữu biệt thự vĩnh viễn, người nước ngoài thì chưa được
Có condotel sở hữu vĩnh viễn nha bác. GoldCoast Nha Trang đó bác, sổ hồng vĩnh viễn luôn!

Tập Lái
17/9/17
8
2
3
31
Hcm
Lúc bạn muón bán lại. Ai sẽ mua?
Đúng là đầu tư biệt thự nghĩ dưỡng giá hơi chát khó chuyển nhượng. Condotel thì cam kết lợi nhuận xong cái thời gian sử dụng còn lại không nhiều nên chuyển nhượng khó + mất giá. Nhưng e thấy đang có loại hình hometel đó bác. Tương tự condotel nhưng có sổ hồng vĩnh viễn. thích cam kết cho thuê hay ở đều được. Bác sẽ nhận đc lợi nhuận kép từ loại hình này. Vừa nhận cam kết cho thuê, giá trị bđs lại cứ tăng đều đều.

Hạng B1
12/6/17
58
881
88
32
Thấy các sale bên vingroup giới thiệu mạnh quá,toàn là bãi dài,nha trang ,phú quốc,hội an....Mà Chie cần bỏ có 35% là sở hữu 1 căn bt biển đủ tiện nghi,cam kết thuê lại 10 năm lãi 10% , vd như căn 12 tỷ thì trả trc 5 tỷ ,họ sẽ trả lãi cho mình 2t4/2 năm,phần còn lại trong chuỗi 8namw còn lại họ ko trả lãi cho mình mà dùng để trả nợ phần thiếu gốc cho mình,các bác có cao kiến gì
Bác sale vingroup này tư vấn đúng mà bác, mô hình này là thay vì có tiền nhàn rỗi gửi ngân hàng thì mua biêt thự biển vinpearl lãi suất sẽ ngon hơn, để dành tài sản cho con cho cháu sao này, vì đồng tiền ngày càng mất giá, nhà đất thì không ( trong trường hợp không thiên tai bảo lut, động đất, chiến tranh) :D

Condotel vẫn có shvv nha bác, nhưng tuỳ dự án:)
Lúc bạn muón bán lại. Ai sẽ mua?
Mua loại hình biệt thự biển vinpearl thì bác xác định là dài hạn nha bác, chứ không thể bán lại ngắn hạn được, nếu bán muốn mua đi bán lại ngắn hạn, thì e thấy loại hình shophouse ngon ăn hơn, mua khoảng 1 năm bán chênh lại không dưới 2 tỷ ;)
cần thông tin thì bác pm e nhé :D

• Like
Reactions: tkminh