Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Mục 1 và cái camera hành trình là đủ. Xài thời gian thấy thiếu gì thì bổ sung cũ thì làm mới, chứ đú theo xe khác gắn bậy bạ, nghe thợ vườn vẽ vời chỉ thêm phí tiền mà công dụng chả bao nhiêu.
Mấy thằng thợ VN xộ xộ ở đó mà phủ gầm chống ồn, muốn k ồn thì tốt nhất đi gầm cao mâm tầm 17 inch lốp dày là ít bị tiếng bánh vọng từ mặt đường lên, chứ đường vn như chó ghẻ đến xe Đức chạy còn nghe nói gì xe bình dân.
Bảo vệ gầm thì cứ 1 tuần ít nhất rửa xe xịt gầm 1 lần (tháng ít nhất 4 lần) thì 10 năm nữa muốn nó hư cũng khó.

Hạng F
29/10/14
8.532
11.205
113
Dán cách nhiệt nên làm. Còn các thể loại phủ gầm cách âm chỉ phí tiền. Cái gầm xe pác xài 20 năm nó cũng chưa mục được đâu. Nhiều chỗ dưới gầm nhìn nó dỉ sét vậy chứ đến lúc xe bán ve chai cũng chả sao.

Hạng F
9/3/06
6.463
3.478
113
Sì Gòn
View attachment 1935840 Em chào các bác, em mới lấy chiếc Honda Jazz bản RS em muốn nhờ tư vấn một số thứ như sau [pagebreak][/pagebreak]
1/ Em không thấy cái tấm cách âm/cách nhiệt dưới nắp capo của Jazz như của Honda City:​
các bác có biết cái này mua ở đâu không ạ, vì nó sẽ giúp giảm tiếng ổn của động cơ một tí. Vì con này máy hơi kêu rù rù khi vòng tua cao.​
2/ Có nên thay lọc gió động cơ K&N và mua/thay ở đâu vậy các bác.​
3/ Có nên phủ gầm xe​
4/ Có nên cách âm xe, hay cách âm gầm + 4 hốc bánh.​
5/ Phủ ceramic gì đó.​
6/ Lốp hiện tại là 185/55 R16, em thay lên tầm 205/50/R17 có sao không ta? dùng lốp hiệu nào cho nó bớt ồn hơn lốp theo xe không?​
7/ Thay lên cái LED gầm có sao không các bác?​
8/ Bugi có nên thay loại Denso hay gì gì không hay để zin là được.​
Còn cần làm thêm gì các bác giúp tư vấn luôn nhé. Em cám ơn.​
anh nên hết các mục trên, sau đó bán xe mua xe khác ngon hơn :D

Cái này ko thể gọi là 4 vấn được mà nó sẽ làm anh chủ nảy sinh ý tưởng so sánh vợ mình với vợ người, rồi tơ tưởng, lạnh nhạt và hất hủi cô vợ Jazz mới cưới,..lâu ngày làm anh chủ nảy sinh ý định ly dị, mà cầu hôn con hoa hậu Odys,..làm vậy tội nghiệp và ko công bằng với cô vợ trẻ Jazz hiền lành, dễ nuôi,..ka ka,..em sorry anh Wuyến nha!

Gì chứ anh đã chọn Honda thì cứ yên tâm mà chạy, máy bền, tiết kiệm, lành tính,..bảo dưỡng nhẹ nhàng, dvụ tốt.
Cùng phân khối, máy Honda bốc hơn Toy nhiều và gần như đứng đầu đám xe Nhựt bổn rồi nên ko cần độ điếc gì để bốc thêm đâu (trừ anh Su bá rù ra nha vì nó có máu của dân đua xe,..ka, ka..)
Em đang chạy Toy nha!

Honda là hãng xe hơi đầu tiên của Nhật làm được việc là làm người mua xe tạm quên đi nước Nhật khi chọn xe Honda anh ạ.

Tập Lái
27/10/18
28
18
3
View attachment 1935840 Em chào các bác, em mới lấy chiếc Honda Jazz bản RS em muốn nhờ tư vấn một số thứ như sau [pagebreak][/pagebreak]
1/ Em không thấy cái tấm cách âm/cách nhiệt dưới nắp capo của Jazz như của Honda City:​
các bác có biết cái này mua ở đâu không ạ, vì nó sẽ giúp giảm tiếng ổn của động cơ một tí. Vì con này máy hơi kêu rù rù khi vòng tua cao.​
3/ Có nên phủ gầm xe​
5/ Phủ ceramic gì đó.​
6/ Lốp hiện tại là 185/55 R16, em thay lên tầm 205/50/R17 có sao không ta? dùng lốp hiệu nào cho nó bớt ồn hơn lốp theo xe không?​

Em đi City 2018 màu xanh đây, mấy thứ bác liệt kê e thấy chịu chơi ghê:))
Trong mấy thứ anh liệt kê chắc chỉ cần thay lọc K&N thôi, em hay đi Đức, thấy bên đó có Jazz (Fit) chứ không có City :)) nên bác kiếm hàng trên amazon Đức thử đi:
https://www.amazon.de/s?k=k&n+filte...5170&tag=googhydr08-21&ref=pd_sl_4mw3rz8nz6_b
LED gầm thì em khuyên là qua anh Trung hoặc tiệm nào uy tín làm quả bi gầm, Ngon hơn ba cái LED nhiều.
Phủ gầm là phải làm!!! Còn Ceramic thì không cần đâu anh, chạy kỹ và chịu khó lâu lâu lấy SONAX polish đánh.
Lúa thóc dư dả thì thay lốp Bridgestone Turanza, mà nếu đi phố không thay cũng phí. Đừng làm cách âm hay hốc bánh gì hết, không thật sự hiệu quả đâu, đánh lừa thính giác chính mình thôi ah.
Thay bugi Bosch và bình Bosch luôn cho xịn xò!!
Em chia sẻ chút kinh nghiệm cá nhân em với anh vậy!!

Hạng B1
25/10/16
67
37
18
31
3/ Có nên phủ gầm xe​
5/ Phủ ceramic gì đó.​

E cũng lấy bản này trước tết. Vừa rồi lên sg thay toàn bộ ghế da, thảm sàn + trần. Đi trong tp thì êm ru nhưng đường trường khá ồn. Tốt nhất bác nên làm thêm cách âm

Hạng B2
27/10/17
111
129
43
39
- An toàn tính mạng: Cảm biến áp suất.
- An toàn sức khỏe: Phim xịn + Rayban.
- Bảo vệ xe: Phủ gầm chống rỉ.
- Hạn chế rủi ro: Gói bảo hành mở rộng 2 năm.
- Tiện ích: Ghế da + Camera hành trình kiêm dẫn đường, Bơm lốp điện, Gập gương lên kính.
- Giảm ồn: Lốp Mit + bật nhạc lớn.

Tài chính dư dả, thích đú đởn :D thì phủ Ceramic bóng bẩy cho oách, hoặc vài tháng thay decal toàn xe 1 lần cho đỡ chán, loa sub gầm gì đó cho quên bớt ồn, độ đèn trong đèn ngoài chớp chớp cho mấy anh áo vàng thêm tí thu nhập kkk.

Hạng B1
19/3/13
72
44
23
Độ phuộc là ưu tiên hàng đầu ! Jazz và city Sài phuộc chán lắm chạy cao tốc qua mấy gờ giảm tốc là biết ngay . Chạy elantra xong qua chạy city jazz cảm giác như xuống chó .

cám ơn các bác đã tư vấn rất nhiệt tình ạ.

Xe nào cũng có cái được các không nhé các bác, em lúc mua xe đã chạy thử elantra 1.6 form cũ chứ ko phải form 2019 mới , cerato, mazda 3 ... xong qua chạy City với Jazz vì tiền mua chỉ có thế nên không chạy thử chi mấy xe cao tiền.

Em thật sự là chấm City nhất, nhưng mua Jazz vì thấy nhiều người chê xấu mà em thì thấy đẹp ạ, nên mua chạy cho nó lạ.

Còn chiếc xe em thấy tệ nhất lại là Elantra 2018, đỡ hơn tí là cerato 2019, tới Jazz, Mazda 3 rồi City là no1. (em nói trên cảm nhận chung bao gồm luôn cảm giác vô lăng tay lái ạ, nhưng em thích cái tay lái và cảm giác chạy xe nhiều hơn là xe phải êm).

Em nói như vậy không phải là để tranh cãi gì với mấy bác đi xe Hàn, vì xe nào cũng có hay riêng tùy mục đích sử dụng ạ.Em đánh giá trên quan điểm rất cá nhân thôi nhé các bác, em chạy xe cũng hơn 10 năm nay chứ không phải mua xe chạy lần đầu mà chỉ là vì toàn xe đi ké của gia đình ạ (xe đầu là Civic 2.0 2008 em chạy được tầm 5 năm 70k km, rồi qua Accord 2.4 Mỹ đi được 1 năm rồi bán, rồi có xe Subaru XV chạy ké của vợ cũng được hơn 3 năm với 20k km).

Vì không chạy ké được Subaru nữa nên em mua cái xe cỏ che nắng che mưa.
Rảnh em sẽ up hình xe đã làm một số thứ lên cho các Pác xem rồi tư vấn thêm nhé, và mới chạy xe Jazz này được có 1k km nên em định chạy thêm rồi viết đánh giá chi tiết hơn một tí.