Tập Lái
3/8/15
11
15
3
32
TP.HCM
Em mới mua chiếc Kia K3 2.0 AT đỏ chét, mà còn gà về xe lắm, lên xe rồi phóng chứ chưa rành về chăm sóc ả ta lắm. Các huynh đệ tỷ muội chỉ em vài chiêu :3dhungio2:

Hạng C
27/7/14
533
983
93
1000km đầu vào hãng KT tổng thể , tiếp theo thì 5000km - 10000km (Các anh KTV sẽ đặt nhắc báo dùm bác khỏi nhớ chi mệt) :D ! Lâu lâu KT nước làm mát , dầu máy , ... (Chi tiết xem thêm sách HDSD) - Khi nổ máy để ý xem còn đèn báo hiệu nào bất thường ko để biết mà đưa đi KT kịp thời :D - Mình xin hết vì kinh nghiệm cũng chỉ mới có 1500km trên K3 đỏ chét như bác :3dcuoigif:

Hạng D
28/10/12
1.510
1.433
113
Xe mới thì tới thời hạn thì cứ vào hãng kiểm tra định kỳ thôi. Nhiệm vụ chủ yếu giờ là phải chăm sóc nội và ngoại thất, 3 tháng thì đánh bóng (Wax) sơn một lần, dùng dung dịch bảo dưỡng da (leather conditioning) 1 tuần hay 1 tháng 1 lần thì tuỳ, kỹ hơn thì dùng thêm mấy dung dịch bảo dưỡng cao su, nhựa, .... ngoài ra thì còn rửa động cơ, vệ sinh giàn lạnh 6tháng hoặc 1 năm một lần. Bác Cứ chạy rồi từ từ cũng sẽ biết mình nên bảo dưỡng chăm sóc thêm cái gì

Hạng C
14/8/13
529
303
63
Bác vô gruop Kia K3 nhé, anh em trong hội sẽ chỉ cho bác thêm, Bác có thể tham gia vào fb nè, haoc5 hội trong os nè.
Xe bác đi bảo dưỡng đúng hạn thì cứ yên tâm nhé, lưu ý sử dụng đầu DVD kỹ nha bác, vọc tùm lum dễ đứng hình lắm, sử dụng kỷ thì khong có vấn đề gì, rửa xe những nơi rửa bằng nước máy ( tiệm lơn) để không bị ố màu xe.
Nên sử dụng xe thường xuyên, nếu ít đi thường xuyên nổ máy cho sạc bình điện, nếu bỏ quen khong xài tren 10 ngày mà đề không nổ thì chỉ có em bình điện,
Cẩn thận của nẻo đóng cho thật kín.
Mua sẳn máy chai dung dich rửa kieng và nước làm mát phòng đi xa.
Xe đi không nên chở những thứ có mùi như nước măm, hay có mùi nặng gay hôi xe, bác có thể để lá dứa là cho mùi tự nhiên nhất. Em thấy nhiều xe đi 6 thang mà dơ kinh khủng, lột lớp ghế ra rác không, giữ vệ sinh sạch sẽ chiec xe, bác sẽ thêm yêu nó nhé

• Like
Reactions: Medusa202
Tập Lái
13/1/15
32
69
83
33
Xe mới thì tới thời hạn thì cứ vào hãng kiểm tra định kỳ thôi. Nhiệm vụ chủ yếu giờ là phải chăm sóc nội và ngoại thất, 3 tháng thì đánh bóng (Wax) sơn một lần, dùng dung dịch bảo dưỡng da (leather conditioning) 1 tuần hay 1 tháng 1 lần thì tuỳ, kỹ hơn thì dùng thêm mấy dung dịch bảo dưỡng cao su, nhựa, .... ngoài ra thì còn rửa động cơ, vệ sinh giàn lạnh 6tháng hoặc 1 năm một lần. Bác Cứ chạy rồi từ từ cũng sẽ biết mình nên bảo dưỡng chăm sóc thêm cái gì
Siêng quá nhở. 2 lần 1 năm nhé.