DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
Em mua bán tải cũ để phục vụ công việc, nên chọn Mitsubishi Triton hay Nissan Navara?
Chào các bác oser, em đang có nhu cầu mua bán tải cũ để giao cho nhân viên sales đi giao hàng với khoảng cách di chuyển thường xuyên đi dưới 300km/ lần. Em đã chấm được 2 mẫu xe và đang phân vân chọn giữa: Mitsubishi Triton (cũ) và Nissan Navara (cũ), các bác cho em tư vấn nên mua bán tải cũ nào có khả năng cày bừa tốt và bền bỉ ạ, bên cạnh chi phí nuôi xe và bảo dưỡng thì xe nào tối ưu hơn. Ưu nhược điểm của từng loại, vì em chưa có kinh nghiệm. Em xin cảm ơn!
Em mua bán tải cũ để phục vụ công việc, nên chọn Mitsubishi Triton hay Nissan Navara?
Em mua bán tải cũ để phục vụ công việc, nên chọn Mitsubishi Triton hay Nissan Navara? Em mua bán tải cũ để phục vụ công việc, nên chọn Mitsubishi Triton hay Nissan Navara?

Attachments

Hạng D
15/11/13
3.828
4.645
113
Giao hàng thì quan tâm kích thước, tải trọng hàng để tối ưu hóa lượng hàng trong mỗi chuyến.

Hạng D
30/3/09
1.111
1.195
113
Tùy chọn theo phiên bản nào và đời nào nữa. At,Mt full or base.
Navara như hình là đời trước so với Triton. Navara bản MT 2012 thì gương chỉnh tay bản mt máy cũng yếu hơn bản AT. Khoang lái tương đối rộng rãi phù hợp đi xa. Nội thất xấu, khung gầm máy chắc chắn dáng ngoài tương đối cứng cáp so với các xe cùng thời. Thùng hàng lớn hơn Triton.
Triton thời truocs 2014 thì nên chọn bản máy dầu, dáng xấu nội thất cũng không dc đẹp, Còn bản triton đời sau như hình thì hình topic là 2015 trở lên thì tiết kiệm dầu dáng đẹp nội thất ok và dù sao đời cao hơn thì đồ tới hạn phải thay cũng ít hơn.
Máy móc 2 con với máy dầu thì độ bền ngang nhau, Nissan ồn hơn ở vận tốc thấp nhưng chạy tốc độ cao Nisan ổn định thân xe hơn so với xe cùng đời.

Hạng C
19/12/16
636
402
63
32
mua cho nhân viên thì quá đơn giản. con nào xe nhật rẻ nhất thì mua

DSG confirmed
Hạng C
13/11/13
710
571
93
View attachment 1881716Chào các bác oser, em đang có nhu cầu mua bán tải cũ để giao cho nhân viên sales đi giao hàng với khoảng cách di chuyển thường xuyên đi dưới 300km/ lần. Em đã chấm được 2 mẫu xe và đang phân vân chọn giữa: Mitsubishi Triton (cũ) và Nissan Navara (cũ), các bác cho em tư vấn nên mua bán tải cũ nào có khả năng cày bừa tốt và bền bỉ ạ, bên cạnh chi phí nuôi xe và bảo dưỡng thì xe nào tối ưu hơn. Ưu nhược điểm của từng loại, vì em chưa có kinh nghiệm. Em xin cảm ơn!

đệch, cái bót của mình mà anh đẹp chai nào có khả năng nhảy vô sửa bài rồi thêm hình minh quạ vô từa lưa hết vậy? mà nhìn cũng đẹp hỉ. hehehehe