Hạng D
7/3/18
1.165
2.424
113
View attachment 1881716Chào các bác oser, em đang có nhu cầu mua bán tải cũ để giao cho nhân viên sales đi giao hàng với khoảng cách di chuyển thường xuyên đi dưới 300km/ lần. Em đã chấm được 2 mẫu xe và đang phân vân chọn giữa: Mitsubishi Triton (cũ) và Nissan Navara (cũ), các bác cho em tư vấn nên mua bán tải cũ nào có khả năng cày bừa tốt và bền bỉ ạ, bên cạnh chi phí nuôi xe và bảo dưỡng thì xe nào tối ưu hơn. Ưu nhược điểm của từng loại, vì em chưa có kinh nghiệm. Em xin cảm ơn!

Bác làm 1 con Suzuki 0,5-1 tấn là ổn, giá rổ =1/2, tiết kiệm nhiên liệu....theo em là phù hợp hơn.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chọn triton nếu cho công việc, sử dụng gia đình thì lấy Navara đẹp hơn.
Hilux & Triton là dân công trình nào cũng biết quá rõ 2 đứa này chả được gì, ngoài cái lỳ & bền.

Hạng F
29/10/14
8.524
11.193
113
Bác làm 1 con Suzuki 0,5-1 tấn là ổn, giá rổ =1/2, tiết kiệm nhiên liệu....theo em là phù hợp hơn.
Sales đi chào hàng pác. Pác chủ nói đi giao hàng nhưng thực chất là kết hợp đi làm thị trương luôn. Nên cần cái mã 1 chút. Pác chủ ko nói đời nào, kinh phí bao nhiêu thì anh em khó tư vấn lắm. Em cũng dân kinh doanh. Nếu là xe cũ em thấy đa phần anh em sales hay chạy hilux, dmax, navara. Còn triton thấy anh em ít chạy. Vài năm trở lại đây thì thấy anh em chạy ranger nhiều

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Giao hàng gì vậy a? Hàng gọn nhẹ thì 2 con này ổn, hàng nặng thì hilux, ranger tải tốt hơn. Triton thì rẻ nhất chợ, giao nv đi chiếc đó cũng ok

Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Con Suzuki sao chạy tầm xa nổi a ơi còn mưa nắng nữa, cho nhân viên tự lái thì họ xin nghỉ việc luôn

Hạng B1
12/7/17
50
78
28
34
Nếu dùng kinh doanh thì triton hợp lý nhất rồi cụ. Triton, hilux, dmax vốn được dân công trường ưa sử dụng vì bền bỉ, ít hỏng vặt, cày bừa tốt. Đặc biệt triton tiết kiệm nhiên liệu nhất so với các xe cùng phân khúc nên đi nhiều sẽ rất kinh tế. Còn mấy cụ cứ đánh giá nội thất, ngoại thất xấu đẹp, hầm hố hay ko, an toàn nọ kia thì chả giải quyết vấn đề gì, chỉ là xe gia đình thôi. Xe kinh doanh cứ bền, chi phí thấp, ít hỏng hóc là chiến, xấu đẹp ko q.trọng. Khoản này thì triton là sự lựa chọn hợp lý.

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
View attachment 1881716Chào các bác oser, em đang có nhu cầu mua bán tải cũ để giao cho nhân viên sales đi giao hàng với khoảng cách di chuyển thường xuyên đi dưới 300km/ lần. Em đã chấm được 2 mẫu xe và đang phân vân chọn giữa: Mitsubishi Triton (cũ) và Nissan Navara (cũ), các bác cho em tư vấn nên mua bán tải cũ nào có khả năng cày bừa tốt và bền bỉ ạ, bên cạnh chi phí nuôi xe và bảo dưỡng thì xe nào tối ưu hơn. Ưu nhược điểm của từng loại, vì em chưa có kinh nghiệm. Em xin cảm ơn!

Cỡ đời 2015-2016 thì động cơ của Triton ngon hơn Navara, cùng 2.5 nhưng động cơ dầu Nissan chỉ có 161HP, động cơ Mitsu đến 178Hp, lên chạy, động cơ Mitsu cũng êm hơn. Khung gầm như nhau, đều trâu bò, nội thất xấu ngang nhau, ngoại thất tùy người nhìn.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
29/3/19
9
5
3
27
nếu mẫu navara như hình thì mua triton , còn nếu từ 2015 trở lên thì mua navara