Tìm Hiểu Âm Thanh Xe Hơi Em muốn coi TV!

LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Thấy cái DVD Motevo theo xe có chức năng TV, lấy ra dò đài thử, ai ngờ coi được thiệt, nhưng chỉ bắt được mỗi HTV7, hình chỉ có trắng đen, hột é đá hột mè nhiều, tiếng rõ!
Bây giờ em muốn coi rõ hơn chút có cách nào không các bác? Ví dụ như câu thêm cọng dây kẽm vô chẳng hạn, vì hiện tại anten cho cái đầu này lấy từ các thanh sưởi trên kính sau, nghe FM còn không rõ!
Thanks các bác!

Tập Lái
12/6/14
24
3
8
47
Bác tìm thử: anten tivi cho xe hơi đã có sẵn, loại này có nhiều chỗ bán đó ạ, lắp vào xem tv, fm ngon

• Like
Reactions: LT
Hạng C
4/7/11
521
435
63
Vụ coi TV trên xe nghe nói lâu lắm rồi mà ít người dùng. Xe dừng thì coi được mà chạy là mất tính hiệu.

• Like
Tập Lái
23/9/13
39
14
8
Thấy cái DVD Motevo theo xe có chức năng TV, lấy ra dò đài thử, ai ngờ coi được thiệt, nhưng chỉ bắt được mỗi HTV7, hình chỉ có trắng đen, hột é đá hột mè nhiều, tiếng rõ!
Bây giờ em muốn coi rõ hơn chút có cách nào không các bác? Ví dụ như câu thêm cọng dây kẽm vô chẳng hạn, vì hiện tại anten cho cái đầu này lấy từ các thanh sưởi trên kính sau, nghe FM còn không rõ!
Thanks các bác!
Bác lắp thêm antena xem TV loại dán lên khung kính. Nhưng TV sẽ kg xem rõ khi xe di chuyển đó Bác

• Like
LT confirmed
Hạng B2
6/3/14
198
166
43
Thanks các Bác, nếu đơn giản thì em làm coi cho vui, có còn hơn không, với lại cải thiện tình trạng nghe FM luôn, FM gì đâu mà yếu xìu, dò đài tự động còn không được, phải dò thủ công không!