Tư Vấn Chia Sẻ Em muốn độ xe Innova!

Tập Lái
12/2/06
3
0
0
RE: Em muốn độ xe Innova!

Chào các bác!! Em vừa gia nhập OS và mới lên diễn đàn thôi nhưng nghe bác BMW chê con INNOVA quá nên em xin có đôi lời, TO "đẻ" ra INNOVA là nhằm vào khách hàng bình dân vì giá của nó cạnh tranh hơn so với các con 8 chỗ khác. Trước đây bác nào mua Premacy với giá > 30k mà con đó thì nhỏ xíu, dáng thì thấp le te, wa phà, cầu là kể như đi toong dàn gầm sao không lên tiếng chê? Chiến lược của TO là khách hàng cứ mua INNOVA còn cần Accessories thì TO sẵn sàng cung cấp. Bác cứ bỏ thêm hơn 10k như mua con Grandis di, bác xe có INNOVA hơn cả tuyệt vời.
Đừng nghĩ nhà sản xuất ko hiểu thị trường mà hãy nghĩ là ta chưa hiểu ý đồ của nhấản xuất.
Cám ơn các bác đã đọc

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Trích đoạn: ht82

Chào các bác!! Em vừa gia nhập OS và mới lên diễn đàn thôi nhưng nghe bác BMW chê con INNOVA quá nên em xin có đôi lời, TO "đẻ" ra INNOVA là nhằm vào khách hàng bình dân vì giá của nó cạnh tranh hơn so với các con 8 chỗ khác. Trước đây bác nào mua Premacy với giá > 30k mà con đó thì nhỏ xíu, dáng thì thấp le te, wa phà, cầu là kể như đi toong dàn gầm sao không lên tiếng chê? Chiến lược của TO là khách hàng cứ mua INNOVA còn cần Accessories thì TO sẵn sàng cung cấp. Bác cứ bỏ thêm hơn 10k như mua con Grandis di, bác xe có INNOVA hơn cả tuyệt vời.
Đừng nghĩ nhà sản xuất ko hiểu thị trường mà hãy nghĩ là ta chưa hiểu ý đồ của nhấản xuất.
Cám ơn các bác đã đọc

Pre qua phà mà đi tong dàn gầm á, kinh thế [8|]!

Hạng C
4/2/05
576
30
28

Trích đoạn: ht82

Cám ơn các bác đã đọc

Tôi đồng ý với bác trong 1 số điểm nhưng có 1 số điểm chưa thấy thuận lắm.

(1) Đồng ý là Innova có giải quyết được một số vấn đề mà anh em cũng nhận thấy về Premacy, tuy nhiên nếu so sánh thì có những điểm mặc dù Innova ra đời sau gần 3 năm so với Premacy nhưng vẫn THUA Premacy, đơn cử như số tự động chẳng hạn. Mặc dù gầm của Pre thấp nhưng không phải không qua được phà:D

(2) Giá của Premacy dưới 25K (trong thời điểm này) là có thể chấp nhận được, còn khi tất cả giá xe lên cao và giá công bố của Pre là 32,5K thì lúc đó giá thực tế phải trả từ 28-29K. Nhưng khi đó rất ít người mua Premacy, bác có thể tham khảo doanh số bán xe hàng tháng của VMC. Xu hướng nhiều người muốn mua Pre trong thời gian gần đây là vì giá xe được down rất nhiều so với giá list. (Ngoài lề 1 tý: Bây giờ với 25K thì mua Pre ngon bổ rẻ hơn rất nhiều so với mua Vios, mặc dù năm 2003 thì giá Pre là 23.8K trong khi giá Vios là 19.8K)

(3) Chuyện các hãng xe cắt bớt option để bán thêm ngoài xe là có thể hiểu được vì nếu thêm option vào xe từ đầu thì sẽ bị tính thêm thuế TTĐB cho những phần đó, tuy nhiên một xe như Innova dù có bỏ thêm 10K lắp thêm các option khác nhau cũng chưa chắc đã bằng Grandis, đơn cử chuyện hộp số tự động, động cơ 2.4 so với 2.0.

Nếu so sánh Innova với Zace thì tôi đồng ý có rất nhiều lợi thế (vì theo lý thuyết của Toy là dùng Innova thay thế Zace), nhưng so sánh Innova với xe của các hãng khác có lẽ sẽ khập khiễng như so sánh quả táo với quả cam. Bác có thể dành thời gian tham khảo mấy bài đã bị khóa trong Box Toyota, Mitsubishi, Cà Phê Xuyên Việt...

Bản thân tôi nếu có 30K và định mua MPV thì Innova cũng là 1 trong những lựa chọn đầu tiên tôi cân nhắc.

Tập Lái
5/2/06
8
0
0
42
namdinh
www.otosaigon.com

[8D]tru`i ca'c bac đô song ba'n sâ't vu.n lun dây a`

:)sua bo` la` tôt nhât cho su' pha't triên cua bê so' sinh va bê nho:mad:;)