Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
Chả là e có cái xe Nissan cổ, cụ chủ cũ độ Smartkey nhưng rất chập chờn, hôm rồi không tắt đc máy, phải tháo hết cả dây ra... huhu giờ em muốn hỏi các cụ về việc thay cụm Smartkey bằng cụm khóa cơ bình thường để khởi động ô tô ạ... cụ nào trên mình làm món này tư vấn giùm e đc không ạ, e cảm ơn cccm nhiều .. em ở Hà Nội ạ.

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
Chả là e có cái xe Nissan cổ, cụ chủ cũ độ Smartkey nhưng rất chập chờn, hôm rồi không tắt đc máy, phải tháo hết cả dây ra... huhu giờ em muốn hỏi các cụ về việc thay cụm Smartkey bằng cụm khóa cơ bình thường để khởi động ô tô ạ... cụ nào trên mình làm món này tư vấn giùm e đc không ạ, e cảm ơn cccm nhiều .. em ở Hà Nội ạ.
Xe cũ không có sao cả, chỉ mua đồ cũ hàn theo dây điện là xong ... nhưng thay bộ khoá .. hơi mệt. Còn vụ tắt kh được máy thì mở capôt xe , lấy chìa khoá 10 hay 12 mở cọc bình là nó im miệng mà ... (theo nguyên tắc), tội gì phải tháo dây đề ... trong vòng 5 phút là xong (hình như chìa 10 thì phải)

Hạng B2
24/9/04
398
3
18
www.so8mobile.com
tức là bộ khóa cơ theo xe giờ ko có để mua ạ, lắp bộ khóa nào vào cũng đc hay phải đúng theo xe ạ ?? Tks bác đã rep e

Hạng F
29/10/16
11.455
21.556
113
Pháp
tức là bộ khóa cơ theo xe giờ ko có để mua ạ, lắp bộ khóa nào vào cũng đc hay phải đúng theo xe ạ ?? Tks bác đã rep e
Đúng hay tương đương cùng chủng loại và hiệu. Vì nếu không sẽ không ráp và ăn khớp, trừ khi bạn chế biến mà thôi.Thường thì cùng hiệu giống nhau, chỉ cần xem thông số là biết. Vì các thương hiệu khi ra xe đôi khi không cần phải thay đổi kết cấu hoàn toàn phía trong xe. Bạn có thể cho tôi thông số của xe bạn, có thể tìm được đồ tương đương . Từ khoá để tìm trong các website nước ngoài "neiman" bạn sẽ thấy vô số và giá thành

• Like
Reactions: xlive and Phuong Ho