Tập Lái
17/5/17
3
1
3
32
Xin chào mọi người, em là thành viên mới của OS và đang có dự định mua xe. Hiện nay có người quen muốn bán 1 chiếc Toyota Corolla Altis 1.8 AT màu đen giá 480-500tr. Xin các bác tư vấn cho em là có nên mua không ạ (xe 1 chủ, không đâm đụng ngập nước). Tại e nghe thông tin vào 2018 giá xe sẽ giảm ạ. E cám ơn các bác ạ

Hạng B2
12/9/15
293
526
93
51
Thu nhập chính của VN là thu thuế nên giảm cái này ắt sẽ tăng cái khác. Điều này minh chứng từ xưa tới giờ rồi. Vấn đề là phụ thuộc cảm xúc của bác thôi, "hoãn cái sự sung sướng" được thì hoãn, không thì múc ngay. Còn mua xe nào, giá nào thì mình không có ý kiến đâu. Chúc bác mau lấy zợ 2.

• Like
Reactions: ljuyifei
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Nếu bác là người mua xe: Nếu bác đã có chừng đó tiền thì nên mua xe mới đi bác, em chắc với bác là bác đi giữ gìn thì 5 7 năm sau vẫn yên tâm mà cỡi. Xe gần 10 năm rồi thì ghế/đèn/gầm/máy/nhựa sẽ xuống cấp. Lại thêm cái vụ 6 tháng phải đi kiểm định 1 lần nữa. Tuy máy nó bền nhưng liệu bác có tự tin cỡi em nó sau 5 năm nữa không. Nếu mua cũ thì kiếm xe đời gần gần mà mua bác ạ. Đừng ham cái logo rồi sang năm xe nó giảm lúc đó bác muốn đẩy thì phải down giá cực mạnh mới đẩy được.
Nếu bác là người sở hữu xe này (trường hợp này vẫn có): thì em chịu;)

• Like
Hạng B2
27/3/09
357
327
63
Chắc cà đau
Bóc tem cho nó sướng bác, và đi cũng an tâm hơn. Xe 2 bánh thì dễ xử chứ 4 bánh mà già quá nhỡ ẻm hứng lên đình công giữa đêm khuya thanh vắng hay miền quê thanh bình cái là hát tiếng Miêng cũng ko ra hơi.hihihihi... Giờ em cũng chưa có 4 bánh nhưng từ lúc có ý định sắm cái che mưa che nắng cho vợ con bớt cực thì em cũng tính mua xe cũ cho nó rẻ với lại mới biết chạy lỡ có trầy xước cũng ko tiếc mà nghe mấy người bạn kể khổ và chia sẻ nỗi niềm nên em chờ bóc tem ngọc trinh hoi :)

• Like
Hạng B2
27/7/16
278
269
63
46
Quảng Ngãi
Bóc tem cho nó sướng bác, và đi cũng an tâm hơn. Xe 2 bánh thì dễ xử chứ 4 bánh mà già quá nhỡ ẻm hứng lên đình công giữa đêm khuya thanh vắng hay miền quê thanh bình cái là hát tiếng Miêng cũng ko ra hơi.hihihihi... Giờ em cũng chưa có 4 bánh nhưng từ lúc có ý định sắm cái che mưa che nắng cho vợ con bớt cực thì em cũng tính mua xe cũ cho nó rẻ với lại mới biết chạy lỡ có trầy xước cũng ko tiếc mà nghe mấy người bạn kể khổ và chia sẻ nỗi niềm nên em chờ bóc tem ngọc trinh hoi :)
Chuẩn bác. Mua cũ giống như rước và nuôi thêm thằng nghiện. Đặc biệt là xe đã tham gia giải bơi lội ở đường phố SG rồi.