Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Cám ơn các bác, em đã mua được của bác giakhang. Xin cám ơn cả nhà

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/8/11
790
1.936
93
54
chúc mừng bác có quyết định sáng suốt khi chon jolie!chúc bác mau tậu được vơ hai

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
em cũng mê thằng jolie lắm, hiihi, chúc mừng bác có sự lụa chọn sáng suốt

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
-Cám ơn các bác thật nhiều, để em tâm sự với các bác vì sao em thích Jolie nha. Khi mới có bằng lái em xin vào lái xe cho 1 công ty, cty giao cho em 1 chiếc Jolie 2002, bánh treo. Sau 1 thời gian cùng em nó lên bờ xuống ruộng, em thật sự ấn tượng về sự trâu bò và ổn định của em nó nhưng khoản ăn uống của em nó khiến em rất sợ hãi. Thế nhưng càng nhìn lại càng thấy đáng yêu như cái tên Jolie của nó vậy. Và khi đã yêu thì củ ấu cũng tròn và em quyết định rước em nó về, vấn đề có lẽ chỉ là thời gian thôi. Các bác chờ em rước nó về tham gia MFC giao lưu học hỏi nhé, cầu mong sao cho em đừng rước phải em siđa về

-To bác thanhhung2274 , f2 : Cách đây mấy hôm em có coi chiếc này rồi, buồn lắm các bác àh. chiếc này là của 1 bác cò ( giấy tờ uỷ quyền ) . Sáng chủ nhật vừa rồi em cùng bà cả và thợ máy hẹn bác cò lên xem, xem 1 hồi thợ máy bảo ok chỉ còn vấn đề giá cả thôi, bác cò kêu 367 , em trả 340 không được, chưa kịp thương lượng thì ngay lúc đó có 1 anh nhà giàu cũng hẹn xem xe lúc đó, anh ấy coi chưa đầy 5 phút rồi đồng ý mua luôn không cần trả giá. Thế là em với bà cả đành ngậm ngùi chia tay, cũng buồn lắm nhưng em tự an ủi biết đâu sau này mình tìm được 1 em ngon hơn thì sao

-Em rút ra kinh nghiệm như vầy, các bác cò mua đi bán lại kiếm lời còn em thì tiền không nhiều nên mua chính chủ sẽ rẻ được 1 chút và chủ xe bán cho em sẽ được giá hơn 1 chút so với bán cho cò. Có lẽ vì vậy giữa em và các bác cò không có tiếng nói chung, Các bác cò thông cảm nhé

Last edited by a moderator:
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
hiện tượng "cò" ở nước ta khá phổ biến, không chỉ cò xe đâu, còn có cò nhà, cò giấy tờ, cò hôn nhân.. ôi thôi đủ loại cò, chỉ tại tâm lý lười tìm kiếm, học hỏi mà nhiều người phải nạp cho "cò" khá nhiều phí. Thật không thể tin được khi 1 cò giao dịch thành công 1 chiếc 4 bánh tầm 300tr thì đã ăn hơn 15tr (trung bình). Còn giao dịch thành công 1 căn nhà, " cò" ăn đến 10% quá khủng khiếp. Thử hỏi những người làm công ăn lương làm còng lưng cả tháng trời để cho cò ăn trong 1 ngày??? Thực ra nếu chịu khó chúng ta vẫn có thể tìm được những chiếc xe tốt mà không cần qua cò, lái. Đó là cách chúng ta tự trả lương cho mình đấy, và khi kiếm được mình cũng tự hào vì công sức mình bỏ ra được đền bù.

Hạng D
6/7/08
4.323
3.072
113
Trùi xe này mà 367. Chắc xe em giờ cỡ 380 quá, bác Kim H26 khen là "Jolie ngon nhất Sài gòn", hi hi hi hi.
Phải update lại cái giá để mai mốt còn bán !!!!!!!

Hạng D
11/6/11
1.166
2.178
113
Bác cho em xin, bác mà update giá lại, và những người khác cũng làm theo bác thì chết những người giống như em, nghèo mà khoái đua bơi, hihi