Tập Lái
28/10/08
43
0
6
45
Em muốn thay 1/2 - 3/4 nóc Civic bằng loại vật liệu gì đó trong (nhìn xuyên qua), màu (kiểu như kính sườn đã dán film), nhưng khó vỡ vụn, nứt, xước, lâu bị lão hóa (có thể là kính chịu lực dày).

Mục đích là vẫn nhìn xuyên qua trần xe, nhưng vẫn tránh nắng gắt, tránh bị nhìn từ trên xuống (như film 1 chiều, hoặc dán film sau cũng OK), nhưng tránh được chuyện dột, tránh chuyện cành cây, đá văng nhẹ vào mà bị vỡ.

Em dị ứng với bụi và khói xe (bị ngạt mũi dị ứng) nên muốn ngắm cảnh trời mà không muốn mở cửa sổ trời (hay bị dột mưa qua mép lắm).

Các bác tư vấn giúp em xem có ổn không?, làm ở đâu thì ngon?

Em cảm ơn!

Hạng C
12/2/08
811
30
18
aquasaigon.org
Coltplus2008 nói:
Em muốn thay 1/2 - 3/4 nóc Civic bằng loại vật liệu gì đó trong (nhìn xuyên qua), màu (kiểu như kính sườn đã dán film), nhưng khó vỡ vụn, nứt, xước, lâu bị lão hóa (có thể là kính chịu lực dày).

Mục đích là vẫn nhìn xuyên qua trần xe, nhưng vẫn tránh nắng gắt, tránh bị nhìn từ trên xuống (như film 1 chiều, hoặc dán film sau cũng OK), nhưng tránh được chuyện dột, tránh chuyện cành cây, đá văng nhẹ vào mà bị vỡ.

Em dị ứng với bụi và khói xe (bị ngạt mũi dị ứng) nên muốn ngắm cảnh trời mà không muốn mở cửa sổ trời (hay bị dột mưa qua mép lắm).

Các bác tư vấn giúp em xem có ổn không?, làm ở đâu thì ngon?

Em cảm ơn!

Bộ xe Civic của bác là đời ơ kìa hoặc đời cô Lựu hay sao mà cửa sổ trời bị dột mưa qua mép vậy bác ?
Những tiêu chí bác đưa ra thì cửa sổ trời (sunroof) đều đáp ứng được hết (Không hề có chuyện dột trần!) mà sao bác phải ao ước thêm làm gì ?

Cửa sổ trời xe đời mới sau này đều gồm 2 lớp, lớp ngoài bằng kính màu, lớp trong bằng nhựa và được bọc cùng chất liệu nỉ như phần trần xe còn lại, khi cần ngắm trời mà không muốn hứng gió ngoài thì chỉ cần đẩy phần trần bên trong ra, sẽ ngắm  trời mây, trăng sao qua lớp kính màu bên ngoài của sunroof, tránh được ánh nắng gắt, nếu nắng quá mà không thích ngắm trời nữa thì kép lớp trần cách nhiệt phía trong che lại là xong.

Hạng B2
28/7/08
351
2
16
làm cái sunruf là xong! Nhưng đồ chế chán lắm bác ợ, nhiều khi làm xong còn hối hận! Hay bác đổi em Kia sorento với 2 sunroof chiếm gần hết cái nóc xe!

Hạng C
14/5/10
601
3
18
Làm cửa sổ trời phải mất mười mấy chai hả các bác