Chọn phim cách nhiệt hãng nào

• Total voters
    143
Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Mấy loại thông thường này dán chơi thôi, để cách nhiệt hoàn toàn, chống 100% uv, bác nên dán loại phim sinh học vox mới ngon, giá một xe 7 chỗ tầm 14 triệu. Nó có máy test phim cho mình coi luôn.

Phim sinh học vox nó như thế nào bác, em mới nghe lần đầu, có thông tin ko :D .

Bác qua MinhPhu Oto có phim Cool N Lite hàng mới nhé vừa mới tháo phim 3M sau 2 năm. Mới test trưa nay, đi họp đậu xe từ 10h30-11.30. khi vô xe cảm giá ko còn nóng và hầm và khó chịu như lúc trước nữa nhé. chỉ hơi ấm trong xe tý thôi... chấp nhận được.

Phim Cool N Lite làm theo nền tảng kim loại, phản xạ tốt (không biết sóng gió điện thoại GPS ảnh hưởng gì ko) nhưng mà em không có thiện cảm với Minh Phú cho lắm, tiệm gì mà chảnh thấy ớn, toàn nói chuyện theo kiểu "bề trên" với khách hàng, kiểu đó em chẳng ủng hộ kểu chăm sóc khách hàng như vậy.

Thông số của phim này ngoài dòng Titan X thì dòng còn lại cũng như Llumar ah, không có gì đặc biệt. Dòng Titan X thì đúng là đối thủ của VK70 hay CR70, chủ yếu không biết giá cả thế nào.

• Like
Reactions: Yeumorning
Hạng B2
29/4/17
110
44
28
43
Test như nào vậy anh?
Có máy đặt trong xe. Mang hai xe ra ngoài nắng, một xe dán vox, một xe dán phim bất kỳ và test độ chống choa, chống uv, cực tím. E thấy nó như kem 50++ của mấy chị em.

Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Có máy đặt trong xe. Mang hai xe ra ngoài nắng, một xe dán vox, một xe dán phim bất kỳ và test độ chống choa, chống uv, cực tím. E thấy nó như kem 50++ của mấy chị em.

Chà test cái này phụ thuộc nhiều vào thời gian, điều kiện thời tiết đó nhen, lỡ xui đi vào lúc trời mưa hay trời râm mát thì không chuẩn xác cho lắm ah nhen.

• Like
Reactions: rockidit
Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43

Phim Cool N Lite làm theo nền tảng kim loại, phản xạ tốt (không biết sóng gió điện thoại GPS ảnh hưởng gì ko) nhưng mà em không có thiện cảm với Minh Phú cho lắm, tiệm gì mà chảnh thấy ớn, toàn nói chuyện theo kiểu "bề trên" với khách hàng, kiểu đó em chẳng ủng hộ kểu chăm sóc khách hàng như vậy.

Thông số của phim này ngoài dòng Titan X thì dòng còn lại cũng như Llumar ah, không có gì đặc biệt. Dòng Titan X thì đúng là đối thủ của VK70 hay CR70, chủ yếu không biết giá cả thế nào.
ùm, có tay gì đó nhỏ người nói chuyện "hạ tý" sẽ tốt hơn.. MinhPhu đuọc cái đầu tư trang tri tốt.. Khách thoải mái.. Minh dùng Bluetooth trong xe, GPS, 3G di chuyen lien tuc, chat, mail, Viber, xem youtube ( kêt nối ko dây từ iP vào xe nghe nhạc... tốt nhé... quản đương đi VT-HCM.
Công bằng mà nói Cảm nhận Phim này dùng tốt.

AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43

bên Minh Phú CSKH tệ lắm ah bác. Em đang tinh dán lại con xe ghẻ của em bằng CoolNLite cho mát xíu, loại cũ nóng quá, mà như bác nói vậy em mang xe ghẻ qua chắc họ ko làm luôn quá :oops:

Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
ùm, có tay gì đó nhỏ người nói chuyện "hạ tý" sẽ tốt hơn.. MinhPhu đuọc cái đầu tư trang tri tốt.. Khách thoải mái.. Minh dùng Bluetooth trong xe, GPS, 3G di chuyen lien tuc, chat, mail, Viber, xem youtube ( kêt nối ko dây từ iP vào xe nghe nhạc... tốt nhé... quản đương đi VT-HCM.
Công bằng mà nói Cảm nhận Phim này dùng tốt.
Bác gặp Tay ah, em gặp 1 em girl, em có cảm giác 1 là cái văn hóa doanh nghiệp nó thế, 2 là 1 phương thức marketing để nâng mình lên, tạo cảm giác cao cấp cho khách hàng. Em làm trong ngành xây dựng và quản trị chất lượng dịch vụ nên cái kiểu này em ngứa lắm.

Mà nếu Minh Phú làm thì em nghĩ giá cả sẽ hơi cao đấy, xe em chắc 15 - 20tr hehe. Con Ertiga này xe cỏ, có 650tr lăn bánh ah nên giá cao quá sợ :D

• Like
Reactions: Bán hóa đơn
Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
bên Minh Phú CSKH tệ lắm ah bác. Em đang tinh dán lại con xe ghẻ của em bằng CoolNLite cho mát xíu, loại cũ nóng quá, mà như bác nói vậy em mang xe ghẻ qua chắc họ ko làm luôn quá :oops:

Em nói theo khía cạnh chuyên môn của em nhá:
  • Pre-Sale: tuy rằng ăn nói nhỏ nhẹ nhưng mà cách nói chuyện rất "bề trên", đôi lúc theo kiểu "bún mắng cháo chửi" của miền Bắc ấy nhưng theo kiểu thâm thúy hơn.
  • After-Sale: cái này em chưa trải nghiệm qua vì sau khi nghe nói sale xong em bye bye nó lun, với lại giá Minh Phú khá là cao, em chưa dám liều vì chưa biết hiệu quả có xứng đáng với số tiền bỏ ra hay không.
Em có đọc 1 vài comment của OS mình https://www.otosaigon.com/threads/bac-nao-da-dan-phim-cach-nhiet-cool-n-lite-chua.8782842/ . Phim này như bác Cool N lite nói là 1 loại phim tốt nhưng mà hiệu quả thế nào cũng ít có feedback vì giá phim này thấy khá cao nên dân tình còn ngại.

Hạng B2
20/11/15
251
197
43
43
Bác gặp Tay ah, em gặp 1 em girl, em có cảm giác 1 là cái văn hóa doanh nghiệp nó thế, 2 là 1 phương thức marketing để nâng mình lên, tạo cảm giác cao cấp cho khách hàng. Em làm trong ngành xây dựng và quản trị chất lượng dịch vụ nên cái kiểu này em ngứa lắm.

Mà nếu Minh Phú làm thì em nghĩ giá cả sẽ hơi cao đấy, xe em chắc 20tr hehe.
Mình cũng làm dịch vụ, chăm sóc khách hàng mà..mình chiều khách lắm... làm hơn 10 năm DV .. nghe hắn mắn mà mình cười sái cổ... nói chung là cũng mưa nắng... xe mình 15triệu

• Like
Reactions: hiepsilangthang