Chọn phim cách nhiệt hãng nào

• Total voters
    143
Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Mình cũng làm dịch vụ, chăm sóc khách hàng mà..mình chiều khách lắm... làm hơn 10 năm DV .. nghe hắn mắn mà mình cười sái cổ... nói chung là cũng mưa nắng... xe mình 15triệu

Cái kỳ đó em đi làm cách âm cho con xe, quảng cáo dán cách âm Gribz, hàng Châu Âu, toàn con xe em giá là 10 hay 12tr gì đó quên rùi. Lúc sale tâng bốc sản phẩm đủ trò, rồi còn nói làm đi, không hối hận rồi ko làm sớm hẹn lại chờ lâu v.v nhiều trò nói chung cũng mắc cười.

Em nghe điện thoại xong thui em ngứa quá nên không làm. Em qua bạn em nó là NPP của 3M, nó dán chính hãng 3M cho em + thêm em phủ gầm bitium nữa tốn total tầm 7tr ah, rẻ hơn Minh Phú cả mấy triệu mà h cái xe êm ru bà rù.

Em Minh Phú này nên điều chỉnh lại quy trình contact chứ gặp nhiều người khó tính hay tự ái v.v dễ mất khách.

AL5 confirmed
Hạng B2
12/7/11
162
132
43
Em nói theo khía cạnh chuyên môn của em nhá:
  • Pre-Sale: tuy rằng ăn nói nhỏ nhẹ nhưng mà cách nói chuyện rất "bề trên", đôi lúc theo kiểu "bún mắng cháo chửi" của miền Bắc ấy nhưng theo kiểu thâm thúy hơn.
  • After-Sale: cái này em chưa trải nghiệm qua vì sau khi nghe nói sale xong em bye bye nó lun, với lại giá Minh Phú khá là cao, em chưa dám liều vì chưa biết hiệu quả có xứng đáng với số tiền bỏ ra hay không.
Em có đọc 1 vài comment của OS mình https://www.otosaigon.com/threads/bac-nao-da-dan-phim-cach-nhiet-cool-n-lite-chua.8782842/ . Phim này như bác Cool N lite nói là 1 loại phim tốt nhưng mà hiệu quả thế nào cũng ít có feedback vì giá phim này thấy khá cao nên dân tình còn ngại.
Thanks bác. Thôi chắc e làm chỗ khác cho lành. Em cũng làm bên bán lẻ nên ko thích kiểu chảnh chảnh vậy.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Chi phí của em tầm trên dưới 10tr cho con phim. Do phim dán sẵn trên xe quá cùi nên không biết là nó đang được dán 3M gì, còn CR70 thì cũng khá là nổi tiếng, cạnh tranh với VK-70 .

Bác có thể giải thích sơ sơ phim nhuộm là sao ko bác, phim xe em thì e thấy nó có 3 dọc chữ 3M trên kính lái, màu thì khá sáng, người ngoài nhìn vào rõ và tại sao phim này lại giảm chất theo thời gian. Lúc mua hãng nó quãng cáo tặng phim hình như gói 6tr. Mà 6tr chắc hãng ăn cũng dữ nên chắc phim tầm 3tr hehe.

Chạy full tải thì cũng khá vì cũng thường xuyên chở 7 người nên ngoài mát xe thì nó cũng làm giảm mức tiêu hao nhiên liệu của xe.

Phim dán sẵn là loại gì mà cùi vậy bác?
Vụ phim này cũng nhiều ý kiến khác nhau, nhưng em nghiên về phía cứ dán loại thường cho nó tối tối, đảm bảo riêng tư thôi. Chứ mua gói > 10 tr thấy vô lý quá.
_ Về TK nhiên liệu: em thí dụ là giảm được 1 lít/ 100 km ~ 17,000 VND. Như vậy bác sẽ phải chạy đến 58,800 km mới thu hồi được vốn, lúc đó chắc bác đã bán xe hoặc phim hư phải đổi(10 triệu tiền dán phim). Nhưng trong thực tế dám phim mà giảm được 1 lít/ 100 km gần như là không khả thi với tấc cả các loại phim.
_ Giả sử phim tốt, khi bác đậu xe ngoài trời thì tia hồng ngoại khó xâm nhập vào xe hơn, đồng nghĩa những tia đã xâm nhập vào cũng khó thoát ra ngoài hơn. >> Không có tác dụng làm mát xe khi đậu ngoài nắng.
Em hết.

Hạng B2
22/12/14
334
218
43
35
HCM
Phim dán sẵn là loại gì mà cùi vậy bác?
Vụ phim này cũng nhiều ý kiến khác nhau, nhưng em nghiên về phía cứ dán loại thường cho nó tối tối, đảm bảo riêng tư thôi. Chứ mua gói > 10 tr thấy vô lý quá.
_ Về TK nhiên liệu: em thí dụ là giảm được 1 lít/ 100 km ~ 17,000 VND. Như vậy bác sẽ phải chạy đến 58,800 km mới thu hồi được vốn, lúc đó chắc bác đã bán xe hoặc phim hư phải đổi(10 triệu tiền dán phim). Nhưng trong thực tế dám phim mà giảm được 1 lít/ 100 km gần như là không khả thi với tấc cả các loại phim.
_ Giả sử phim tốt, khi bác đậu xe ngoài trời thì tia hồng ngoại khó xâm nhập vào xe hơn, đồng nghĩa những tia đã xâm nhập vào cũng khó thoát ra ngoài hơn. >> Không có tác dụng làm mát xe khi đậu ngoài nắng.
Em hết.

Phim dán sẵn là 3M bác, cũng không biết hãng dán sẵn 3M loại mã phim nào nên cũng không đánh giá được.

Vì sao dán phim không thể giảm được 1 lít/100Km nhỉ, cái này có nghiên cứu nào không bác. Em nghĩ nếu phim tốt máy lạnh ít hoạt động thì nó tác động nhiều chứ vì những lúc trời 40 độ và những lúc trời 25 độ em thấy tiêu hao nhiên liệu chênh lệch lớn vì máy lạnh nó làm việc nhiều, do đó em nghĩ nếu trong nó mát thì sẽ tiết kiệm hơn 1 lít.

Đối với phim cách nhiệt thì em thấy chủ yếu tập trung vào phần kính trước, còn phía sau em nghĩ không cần loại xịn vì có che nắng đủ trò + thêm dán tối nữa, còn phía trước mình cần tầm nhìn rõ + cách nhiệt tốt nên cần loại xịn.

• Like
Reactions: AeroInn and namosa
Tập Lái
2/6/17
36
15
8
48
View attachment 723368
Em đang có nhu cầu thay phim cách nhiệt cho con Suzuki Ertiga 7 chỗ của em. Xe hiện đang dán phim 3M mà phim này do hãng nó tặng nhân dịp SN gì đó của nó, nó dán sẵn trước khi xuất xưởng nên lúc mua em cũng không có đi dán hay lựa chọn gì, xài tạm. Tuy nhiên thì qua thời gian sử dụng gần 2 năm thì em thấy là cái phim 3M nó dán cho em dù chẳng biết có hang thật hay không, nhưng so với con Ford Fiesta 2011 cũ của em (lúc mua e cũng mua cũ, nó dán sẵn hay là được phủ lớp cách nhiệt trên kính của hãng gì đó không rõ) thì có nhiều điểm thua: xe nóng hơn, và quan trọng là khi đi trời nắng thì rát tay (tất nhiên là dịu hơn không dán phim rồi), điều mà con Fiesta lúc lái em không bị.
[pagebreak][/pagebreak]

Vì vậy em muốn thay phim cách nhiệt loại tốt để đi được thoải mái. Em có đưa ra 3 giải pháp trên 3 hãng nổi tiếng + thông dụng là Vkool, 3M và Llumar.

Tiêu chí của em là kính lái + kính sườn trước dùng loại the best để đảm bảo khả năng nhìn quan sát và khả năng cách nhiệt. 2 kính sườn sau thì loại tối như Limosine (5% đến 20%), khả năng cản nhiệt ok là được vì bà con cũng toàn che nắng tè le cho đỡ chói mắt. Kính lưng thì loại tốt hay bt đều được, nhưng tầm quan sát cần tốt (40% trở lên) Mấy gói bên dưới em chọn theo các thông số xuyên sáng, TSER là chủ yếu.

Phim Vkool, em lấy theo giá của 6B Láng Hạ, còn giá Vkool Nam Quốc Cang chẳng biết thế nào có chênh lệch gì ko. Ở HCM mà phải lấy tạm bảng HN

Phim 3M, em lấy theo giá NPP quen, hàng chính hãng

Phim Llumar cũng lấy theo cửa hàng quen.

• Nhờ các bác chuyên về phim hay có kinh nghiệm về phim tư vấn giúp.
  • Chênh lệch hiệu năng giữa các cấp phổ thông, cao cấp các hãng thế nào. Em có cảm giác dòng phổ thông 3M wá bèo so với Llumar, Vkool thì thấy phổ thông cũng ko ok bằng Llumar thì phải.
  • Có nên sử dụng các hãng phim khác nhau cho các loại kính khác nhau hay không? Em chấp nhận chạy tùm lum chỗ để lấy cái tốt nhất.
  • Ngoài 3 hãng nổi tiếng trên thì mấy hãng rẻ như NTech có ok ko, hoặc các gói giá thấp hơn của các loại phim này thì hiệu suất của nó như thế nào so với các gói cao cấp nêu trên. Gì chứ em thấy cái gói bèo mà hãng dán 3M cho em thì hiệu quả hơi bị thấp.

Thanks các bác nhiều
Dạ Chào Bác,
Cool N Lite gửi Bác thông số dòng Titan X Series để Bác dễ dàng lựa chọn hơn
Dán phim cách nhiệt ô tô loại nào tốt nhất?
Ertiga dán Cnl Titan X Series
Dán phim cách nhiệt ô tô loại nào tốt nhất?

Tập Lái
29/12/14
2
7
3
48
Cái kỳ đó em đi làm cách âm cho con xe, quảng cáo dán cách âm Gribz, hàng Châu Âu, toàn con xe em giá là 10 hay 12tr gì đó quên rùi. Lúc sale tâng bốc sản phẩm đủ trò, rồi còn nói làm đi, không hối hận rồi ko làm sớm hẹn lại chờ lâu v.v nhiều trò nói chung cũng mắc cười.

Em nghe điện thoại xong thui em ngứa quá nên không làm. Em qua bạn em nó là NPP của 3M, nó dán chính hãng 3M cho em + thêm em phủ gầm bitium nữa tốn total tầm 7tr ah, rẻ hơn Minh Phú cả mấy triệu mà h cái xe êm ru bà rù.

Em Minh Phú này nên điều chỉnh lại quy trình contact chứ gặp nhiều người khó tính hay tự ái v.v dễ mất khách.

Dạ chào Bác!
Rất xin lỗi Bác chủ top về những cảm giác không thoải mái mà Bác đã chia sẻ.
Thực tế, trước đây Minh Phú tập trung chuyên vào việc tìm kiếm và kiểm chứng chất lượng sản phẩm trước khi đưa đến tay người tiêu dùng nên bỏ ngỏ việc chăm sóc về dịch vụ khách hàng để Bác và một số khách hàng khác cảm thấy không thiện cảm.
Hiện nay, Phòng CSKH đang hoạt động rất tích cực để đem đến cho Khách Hàng chất lượng dịch vụ hoàn hảo tương đồng với cơ sở vật chất và chất lượng sản phẩm.
Rất mong Bác và các anh em cộng đồng O.S ghi nhận.
Có bất cứ điều gì bất cập, Hotline 1800.2068 (24/7) luôn lắng nghe và hoàn thiện để có thể đến gần hơn với Khách Hàng.
Cảm ơn Bác.

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Phim dán sẵn là 3M bác, cũng không biết hãng dán sẵn 3M loại mã phim nào nên cũng không đánh giá được.

Vì sao dán phim không thể giảm được 1 lít/100Km nhỉ, cái này có nghiên cứu nào không bác. Em nghĩ nếu phim tốt máy lạnh ít hoạt động thì nó tác động nhiều chứ vì những lúc trời 40 độ và những lúc trời 25 độ em thấy tiêu hao nhiên liệu chênh lệch lớn vì máy lạnh nó làm việc nhiều, do đó em nghĩ nếu trong nó mát thì sẽ tiết kiệm hơn 1 lít.

Đối với phim cách nhiệt thì em thấy chủ yếu tập trung vào phần kính trước, còn phía sau em nghĩ không cần loại xịn vì có che nắng đủ trò + thêm dán tối nữa, còn phía trước mình cần tầm nhìn rõ + cách nhiệt tốt nên cần loại xịn.

Bởi vì không có hãng nào dám cam kết dán lên sẽ giảm tiêu hao nhiên liệu bao nhiêu hết bác ơi. Lẽ ra bác nên tìm xem có nghiên cứu nào chứng minh dán phim xịn (ví dụ V cool) giảm tiêu hao bao nhiêu nhiên liệu.
Bác lấy ví dụ trời nắng 40 độ cũng khó đại diện được, bao nhiêu % thời gian bác phải chạy xe dưới cái nắng 40 độ?
Để đơn giản, bác cứ lấy mức tiêu hao nhiên liệu của xe bác hiện giờ trên cũng đường SG-VT và ngược lại. Xong bác dán phim vào rồi chạy lại y chang cung đường đó xe nó có giảm tí nào không nhé bác. Sau đó bác cho em xin thông tin, nếu tiết kiệm nhiều (ít nhất 20k km phải lấy lại vốn) em sẽ dán. hihi, Bác nhớ cài nhiệt độ như nhau giữa 2 lần đi nhé bác

Thánh Chó
11/10/09
4.450
6.744
113
3M giả nhiều lắm, suzuki xe cỏ thì nó chơi đồ tào lao thôi, khoảng 1,5tr 1 xe, suzuki kiu ở ngoài zô dán. Trừ khi bác mua Mer thì mới có phim xịn. Nếu hàng 3M mà đỉnh của đỉnh thì giá lên tới 15tr 1 xe sedan

Hạng D
23/8/08
3.138
1.831
113
45
Rát tay hay không là còn cần xem độ cản sáng bác chọn cỡ nào.
Cản càng cao thì càng mát nhưng cho quan sát kém. Chọn fim phủ chất phản quang nó còn mát nữa.
Ở VN phim dán giá hơi mắc.

Hạng B1
9/3/15
66
50
18
48
Chào bác chủ thớt ! Em cũng vừa mới lấy xe. Cũng đã từng băn khoăn như bác cả tháng trời. Lên các diễn đàn thì càng rối, mỗi ng khuyên một kiểu. Sau e quyết định Vkool !! Lấy xe xong e vọt thẳng Nam Quốc Cang. ... Chẳng biết phim có tốt hay không nữa, chưa được 1 tuần em lột cmn đi vì khi mang xe đi làm bảo vệ sơn thợ chỉ em mới để ý là khi dán phim tụi nó làm không kỹ, rất nhiều chấm sao trên kính nhìn nhức mắt. Đúng ra như vậy Sẽ đc bảo hành, nếu quay lại chắc chắn phải dán lại cho em, nhưng em thấy không ok nên tiện thay loại khác luôn, loại dán cho kính cửa của Vkool khi dán lên nhìn bị ánh xanh xanh đỏ đỏ nhìn dởm lắm bác. Em nghĩ chất lượng các loại chính hãng là tương đương thôi bác, quan trọng bác thấy loại nào dán lên thấy đẹp và quan trọng là kỹ thuật dán của thợ nữa. Mấy ông sale quảng cáo thì bỏ qua đi. Bác nghiên cứu thử phim Xpel đi bác, em dán cái đó thấy đẹp. Dán chỗ Điện Biên Phủ, nếu dán full xe gói cao cấp được tặng bộ thảm của Weathertech, tính ra thì cũng không có rẻ đâu bác, hình như 13 tr :) . Nếu bác Ko lấy thảm trừ đi 4tr6 thì ra giá cũng giống mấy hãng khác. E giữ lại kính lái với mua cmn bộ thảm rồi nên không được km. Sđt 0917738989 , bác có quan tâm thử gọi nhé! Nếu có dán thì báo em, em qua lấy tiền cò :)