Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Tiền tỷ tỷ thì cứ bóc tem! Xe có siêu lướt cũng là cũ! E350 cũng đâu có tệ mua xe cũ chi!
Vd: S400 lướt bán dưới tỷ thì mua được. Còn tỷ tỷ không hà! Mới đi! Bác ra bấm cái chóc ra số 11168 bác sướng hết cả người!
Nó k tệ với sản phẩm cùng phân khúc hoặc rẻ tiền hơn, nhưng nó vẫn chỉ là E không bao giờ bằng con S. Từng đi xe sang đủ lâu sẽ nhận ra cũ mới k quan trọng bằng chất lượng sản phẩm cấp cao hơn đem lại so với sản phẩm cấp thấp.
Bác chắc chưa bao giờ đi xe sang hay mua Bentley hay RR cũ nhỉ :) Nhiều ng vẫn mua đầy khi dư sức đập thùng con Mer Maybach, quan trọng là nó k cùng “đẳng cấp” thì nói gì tới cũ hay mới.

Hạng B2
11/9/17
121
77
28
Nếu là E350 Hybrid cũng đáng để trải nghiệm chứ các bác! Thấy spec 2.5L/100km. S dòng lướt cũng quá ổn rồi (nếu đã từng dùng nhiều xe rồi thì cũ mới ko quan trọng nữa) chỉ e ngại chủ thớt nếu sở hữu lần đầu thì cũng cần đập hợp để thoã mãn đa mê và bớt lo lắng. Nói thật lòng đa số xe lướt/ xe cũ đều có 1 cái bệnh gì đấy(ko ưng, ko nâng cấp sua chua đc) mà chủ cũ ko thích nên mới đẩy thôi, bản thân mình cũng trải qua 3 đời xe đều đập hộp mới đều là mer và đã nâng cấp và đổi xe nhiều lần nên rất hiểu lo âu này. Chứ xe lướt và cũ mà ko có bệnh gì thì đó là người chưa dùng xe nên ko có trải nghiệm

Hạng D
17/12/17
1.218
30.194
113
Chơi luôn dòng z đi. Nó là cuối bảng chữ cái đó:D:D

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Nếu là E350 Hybrid cũng đáng để trải nghiệm chứ các bác! Thấy spec 2.5L/100km. S dòng lướt cũng quá ổn rồi (nếu đã từng dùng nhiều xe rồi thì cũ mới ko quan trọng nữa) chỉ e ngại chủ thớt nếu sở hữu lần đầu thì cũng cần đập hợp để thoã mãn đa mê và bớt lo lắng. Nói thật lòng đa số xe lướt/ xe cũ đều có 1 cái bệnh gì đấy(ko ưng, ko nâng cấp sua chua đc) mà chủ cũ ko thích nên mới đẩy thôi, bản thân mình cũng trải qua 3 đời xe đều đập hộp mới đều là mer và đã nâng cấp và đổi xe nhiều lần nên rất hiểu lo âu này. Chứ xe lướt và cũ mà ko có bệnh gì thì đó là người chưa dùng xe nên ko có trải nghiệm
Bác phát biểu quá cảm tính
Người ta bán xe lướt rất nhiều lý do mà theo m có 4 lý do chính
1: vỡ nợ hoặc cần tiền đầu tư (chất lượng ko ảnh hưởng gì)
2: lên đời (chất lượng ko ảnh hưởng)
3: không hài lòng, nó cũng giống cái bác nói ko nâng cấp được (người ta ko hài lòng cái này ko có Nghĩa là mình cũng ko hài lòng)
4: tai nạn, ngập nước ( cái này test kĩ là ra, cần thiết vào hãng test ra hết, đặc biệt là Mec test rất kĩ)

Hạng B2
18/12/18
134
50
43
Quan trọng là bác chủ có chấp nhận bỏ thêm chi phí để nuôi con S cũ ko, vì chắc nó cũng chênh nhìu so với con E mới.

Hạng D
14/8/16
1.867
2.260
113
39
Bác phát biểu quá cảm tính
Người ta bán xe lướt rất nhiều lý do mà theo m có 4 lý do chính
1: vỡ nợ hoặc cần tiền đầu tư (chất lượng ko ảnh hưởng gì)
2: lên đời (chất lượng ko ảnh hưởng)
3: không hài lòng, nó cũng giống cái bác nói ko nâng cấp được (người ta ko hài lòng cái này ko có Nghĩa là mình cũng ko hài lòng)
4: tai nạn, ngập nước ( cái này test kĩ là ra, cần thiết vào hãng test ra hết, đặc biệt là Mec test rất kĩ)
Xe cũ mà giá cao hơn xe mới thấp hơn 1 level thì mua xe mới thấp hơn 1 level vẫn ok hơn!
mer S xe lướt bán giá bằng mer C thì mua mer S! Còn giá s400 mà cao hơn hoặc bằng E350 thì mua E350 mới!

• Like
Reactions: dcdk
Tập Lái
22/3/16
1
1
3
32
S vẫn là anh cả rồi bác. Kể cả E350 mới thì cũng ko sánh đc đâu bác ơi

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113
Xe cũ mà giá cao hơn xe mới thấp hơn 1 level thì mua xe mới thấp hơn 1 level vẫn ok hơn!
mer S xe lướt bán giá bằng mer C thì mua mer S! Còn giá s400 mà cao hơn hoặc bằng E350 thì mua E350 mới!
Cái quan trọng mua xe lướt và hơn 1 2 hạng đó là chi phí:
1. Xe lướt 2-3 năm là sắp qua thời gian bảo hành, và xe đã hao mòn 2-3 năm. Nên chi phí sắp tới sẽ cao. Còn xe mới thì đổ xăng và đi
2. Xe lướt hơn 1-2 đời thì khi cần thay thay thế thì đồ sẽ đắt hơn khá nhiều. Vd như đôi gương S là cũng thốn đấy
3. Xe cũ có các rủi ro đi kèm, như chất lượng xe hoặc chủ cũ có chăm sóc đúng ko
Đó là 3 lý do để cân nhắc xe cũ và xe mới
Chứ ai mà chả biết mẹc S nó ngon hơn E, các bác chỉ được cái nói thừa

Tập Lái
22/8/07
47
34
20
Nếu như biết rõ lai lịch chiếc xe, thì chả có gì phải đắn đo khi mua xe lướt ạ, xe mới bác lái ra cửa thì nó cũng là xe lướt. S đẳng cấp hơn hẳn E rồi.