Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
Ý mình là: xe luôn có những mốc bảo dưỡng lớn như 20-40-60-80k km. Nếu mua xe cũ nên yêu cầu thực hiện mốc bảo dưỡng lớn này. Ở các mốc này thì hãng sẽ thay những chi tiết đến hạn theo khuyến cáo. Sẽ giảm thiểu rủi ro được phần lớn. Còn việc chủ xe có chăm sóc xe tốt không thì mình kiểm tra nội ngoại thất là sẽ thấy được. Những phần này có thể phục hồi hoặc thay mới ok bác ơi.
Hãng nào thay các chi tiết đến hạn thế bác. Thay thì tự bỏ tiền ra chứ?
Hay ý bác là bắt chủ cũ ra chi trả các khoản này trc khi mua? Làm gì có ai tốt bụng vậy

Hạng B2
31/12/15
102
39
33
38
Xe nào em ko có ý kiến vì chưa đi qua
Nhưng Phải bóc tem mới sướng đc :)

năm trước em đang đi CRV , cuối năm lăng tăn RX350 2016 Lướt .... này kia nọ , hỏi thăm ,.. sợ xe bệnh,....cuối cùng múc con NX300 bóc tem ... ko còn suy nghĩ gì nữa
Vậy đất nước mới có tiền thuế

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Hãng nào thay các chi tiết đến hạn thế bác. Thay thì tự bỏ tiền ra chứ? ==> yes.
Hay ý bác là bắt chủ cũ ra chi trả các khoản này trc khi mua? Làm gì có ai tốt bụng vậy ==> do thỏa thuận mua bán thôi. Nằm trong giá hết. Thuận mua vừa bán mà bác.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Em chả hiểu bóc tem xe mới là cái gì. Chỉ ký tên vô tờ khai thuế trước bạ và ta mất thêm 12%tiền xe... Đó gọi là bóc tem ạ?

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Bác phát biểu quá cảm tính
Người ta bán xe lướt rất nhiều lý do mà theo m có 4 lý do chính
1: vỡ nợ hoặc cần tiền đầu tư (chất lượng ko ảnh hưởng gì)
2: lên đời (chất lượng ko ảnh hưởng)
3: không hài lòng, nó cũng giống cái bác nói ko nâng cấp được (người ta ko hài lòng cái này ko có Nghĩa là mình cũng ko hài lòng)
4: tai nạn, ngập nước ( cái này test kĩ là ra, cần thiết vào hãng test ra hết, đặc biệt là Mec test rất kĩ)
Theo mình đó cũng chính là lý do mà ngày trước mình mua xe phổ thông chạy cũng chọn đập thùng và sau này nếu có tiền mua xe sang vẫn đập thùng theo như đúng các lý do bạn đưa ra:
1. Vỡ nợ hoặc cần tiền đầu tư (nói chung là sau khi mua xe kinh tế gặp vấn đề) nên nếu mê tín thì có thể kết luận sau khi mua xe về bị xui hay chiếc xe đã mang lại cái xui cho chủ mà người kinh doanh càng lớn họ càng mê tín bạn à.
2. Lên đời hoặc không hài lòng, từ xe phổ thông hoặc cận sang lên sang là cả một khoảng trời trải nghiệm. Sướng còn không hết mà tự dưng chấp nhận lỗ 1 khoảng lớn bán tống tháo xe đi chứng tỏ nó có 1 khuyết điểm gì đó khiến người ta vô cùng khó chịu 1 cách dễ nhận biết. Như vậy mình vớ vào làm gì?
3. Đâm đụng, ngập nước -> nỗi lo chung của người mua xe cũ. Mặc dù vào hãng có thể check ra hoặc bằng cảm quan cũng thấy được nhưng sẽ rất mất thời gian, doanh nhân có tiền đủ mua E class, S class thì đâu dư thời gian đi tới đi lui các salon bên ngoài mặc cả từng đồng và đem xe vào hãng nè bạn.
Vậy nên theo mình tiền nào của nấy, muốn an tâm thì chịu mắc chút mà mua xe mới đi cho khoẻ thân và khoẻ đầu.

• Like
Reactions: dcdk
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Em chả hiểu bóc tem xe mới là cái gì. Chỉ ký tên vô tờ khai thuế trước bạ và ta mất thêm 12%tiền xe... Đó gọi là bóc tem ạ?
Mua xe mới khác nhiều lắm bác. Cảm giác từ lúc ký hợp đồng đến nhận xe về, được làm lễ bàn giao và chụp hình, hoa khi nhận xe. Đánh lái một chiếc xe mới cóng từ showroom về nhà trong niềm hạnh phúc lâng lâng vì mọi thứ đều mới. Và đặc biệt mua xe mới bác không cần cúng xe vì không phải lo ngại cô hồn dã quỷ bám theo ám xe vì những hành động của người chủ cũ, nếu bạn là người đang phân vân giữa việc nên tin và làm theo người khác là cúng xe hay đang muốn không cúng vì thấy rằng nó khá mê tín thì việc mua xe mới giúp bạn có cơ sở nghiên về lựa chọn sau nhiều hơn.

Tập Lái
22/8/07
47
34
20
Tóm lại là nếu mê tín đôi chút thì hãy mua xe mới, đúng không ạ? Còn không thì cứ đời cao mà mua, nhỉ.

Hạng D
16/5/12
1.657
1.391
113
36
XÌ GÒN
Mua xe mới khác nhiều lắm bác. Cảm giác từ lúc ký hợp đồng đến nhận xe về, được làm lễ bàn giao và chụp hình, hoa khi nhận xe. Đánh lái một chiếc xe mới cóng từ showroom về nhà trong niềm hạnh phúc lâng lâng vì mọi thứ đều mới. Và đặc biệt mua xe mới bác không cần cúng xe vì không phải lo ngại cô hồn dã quỷ bám theo ám xe vì những hành động của người chủ cũ, nếu bạn là người đang phân vân giữa việc nên tin và làm theo người khác là cúng xe hay đang muốn không cúng vì thấy rằng nó khá mê tín thì việc mua xe mới giúp bạn có cơ sở nghiên về lựa chọn sau nhiều hơn.
Vế đầu ok. Vế sau chưa chắc nhé. Mấy bác chạy dịch vụ mua xe mới cúng còn dữ hơn nha.

Hạng B2
20/1/10
212
30
28
35
cho em hỏi ké các bác bao giờ thì có GLE đời mới về nhỉ?