Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Vế đầu ok. Vế sau chưa chắc nhé. Mấy bác chạy dịch vụ mua xe mới cúng còn dữ hơn nha.
Máy bác mua xe chạy dịch vụ cúng là cúng thần tài cho làm ăn phát đạt chứ không phải cúng cô hồn, cúng cô hồn chỉ dành cho xe cũ thôi. Ngày xưa xe ít nên rất hiếm người mua được xe mới, do đa số phải mua lại xe cũ nên từ đó tục lệ cúng xe ra đời để xua cô hồn đang đeo bám theo xe (nếu có) sau này nhiều ông ko biết lại nghĩ là cúng cho cô hồn trong tương lai không bám theo xe. Cái đó là hoàn toàn sai vì nếu không làm việc gì tội lỗi, chính khí ngời ngời thì chẳng cô hồn nào bám theo được nên việc cúng là không cần thiết.

Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Mua xe mới khác nhiều lắm bác. Cảm giác từ lúc ký hợp đồng đến nhận xe về, được làm lễ bàn giao và chụp hình, hoa khi nhận xe. Đánh lái một chiếc xe mới cóng từ showroom về nhà trong niềm hạnh phúc lâng lâng vì mọi thứ đều mới. Và đặc biệt mua xe mới bác không cần cúng xe vì không phải lo ngại cô hồn dã quỷ bám theo ám xe vì những hành động của người chủ cũ, nếu bạn là người đang phân vân giữa việc nên tin và làm theo người khác là cúng xe hay đang muốn không cúng vì thấy rằng nó khá mê tín thì việc mua xe mới giúp bạn có cơ sở nghiên về lựa chọn sau nhiều hơn.
Bác cứ mô tả thế này là bác ấy hiểu: giống như cưới vợ 1 cô chưa lấy chồng lần nào và 1 cô đã từng li dị

Hạng D
6/12/14
1.328
1.289
113
Máy bác mua xe chạy dịch vụ cúng là cúng thần tài cho làm ăn phát đạt chứ không phải cúng cô hồn, cúng cô hồn chỉ dành cho xe cũ thôi. Ngày xưa xe ít nên rất hiếm người mua được xe mới, do đa số phải mua lại xe cũ nên từ đó tục lệ cúng xe ra đời để xua cô hồn đang đeo bám theo xe (nếu có) sau này nhiều ông ko biết lại nghĩ là cúng cho cô hồn trong tương lai không bám theo xe. Cái đó là hoàn toàn sai vì nếu không làm việc gì tội lỗi, chính khí ngời ngời thì chẳng cô hồn nào bám theo được nên việc cúng là không cần thiết.
tôi đã chạy qua 4 xe, chưa cúng lần nào