Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Đến đây em lại càng ngu hơn khi chẳng hiểu anh nói cái % giá xe ảnh hưởng đến quyết định chọn xe mà anh đã dày công giải thích. Cũng bởi vì em vẫn còn đi ngửa tay xin tiền nên cứ nghĩ rằng xe nào rẻ hợp túi tiền thì mua. Anh nhắc lại cho cái đầu đần em hiểu: NX và ES là 2 xe khác nhau, cuv và sedan, nên cho dù thằng này có mắc hơn thằng kia 10% thì cũng ko ảnh hưởng tới quyết định mua xe rẻ hơn với người đã cầm trên tay 2 tỏi và đã thích xe đó, quan trọng người ta thích sedan thì nó có rẻ hay mắc hơn, người ta vẫn mua thôi em ạ.

Em nghĩ những người mua xe Toy, Ford sẽ thôi ko mua xe nữa và chọn xe hãng khác khi sales bắt phải mua bia kèm lạc hoặc thậm chí bỏ thêm tiền để lấy xe sớm? Em ra các đại lý Explorer mà bú liếm những người mua xe chấp nhận bỏ thêm 200tr để rước bản mới về đy, những đại gia nghìn tỷ của chú em đới. Đầu đần như em thì mãi đếch có tiền để ký hợp đồng đặt cọc. Anh chửi thì lo mà hít lấy hít để, cảm ơn anh đã chia sẻ cái mà thằng như em đếch bao giờ đc trải nghiệm :))

Em nghĩ những người mua xe sang như Merc, chấp nhận chờ nửa năm để lấy xe, chấp nhận xe lỗi mốt hơn nửa năm, còn chấp nhận bồi dưỡng thêm cho sales để được đẩy lên hàng trên trong ds hàng đợi, thì sẽ từ bỏ xe brandnew để thay vì mua xe used cùng đời chỉ chạy được vài ngàn km à?

Cuối cùng, em trai cũng như những thằng đuối lý khác mà anh đã vắt cho ra bã. Khi cuộc tranh luận đi đến hồi kết, thằng đuối lý sẽ chẳng còn lý lẽ gì nữa mà quay ra bắt bẻ, đòi chứng minh mền đi xe gì, tài sản tới đâu. Nếu em thích thì trong diễn đàn đã từng có 2 bài mod phỏng vấn chia sẻ về 2 chiếc xe cũ của anh, thằng như em chắc chắn đã đọc qua rồi vì được up lên news của OS. Em chịu khó lân la mấy cái box xe kiếm bài cskn là ra thôi vì dạng bài này ko nhiều.
Hãy cố gắng chứng minh đi cho câu nói đó và ví dụ đi kèm :D Nếu mà chứng minh đúng thì quả thật tổ tiên có phúc đức lắm đẻ ra đứa cháu mang huyết thống mà nó vẫn đang cố chứng tỏ nó k có “dây dưa rễ má” gì, khác nào “con hoang” khôn hết phần gia đình :rolleyes:

Hạng B1
11/5/17
74
90
23
31
2 bác p.Huayra, umihira thôi 2 bác bớt cải nhau đi, mổi người nhịn 1 câu đi, diển đàng chia sẽ thông tin, đoàn kết nhau, mong 2 bác đừng mất hòa khí nhau nữa, thời gian viết cải nhau đó thì tranh thủ bảo trì vợ 1, vợ 2, vợ 3..
Đầu tuần rồi chúc các bác vui, anh em os vui.

• Like
Reactions: umihira
Tập Lái
8/7/14
25
33
13
33
Ho Chi Minh City, Vietnam
Em nên chọn Mercedes-Benz E250, GLC300 hay Lexus ES250?
Em nên chọn Mercedes-Benz E250, GLC300 hay Lexus ES250?
Các bác tranh cãi nhau làm gì.. mỗi người 1 quan điểm mà.
Mình vào đây chia sẻ ý kiến chứ có fai vào để cãi nhau hơn thua đâu.
Còn theo quan điểm của em thì em thích Lexus es 2019 nên em khuyên bác chủ thớt nên chọn lexus.
Mới hỏi giá cả thì es250 2019 ngang vs mer e250 nha ( mắc hơn phiên bảo es cũ khoảng 300tr ) - 2 tỷ 5
Nhưng option thì đẹp hơn hẳn.. sale nói màn hình to đẹp hơn phiên bản cũ..
về việt nam gần như option rất ổn chỉ cắt cái loa mark levinson thôi.

• Like
Tập Lái
24/10/14
22
12
3
42
View attachment 1786378 View attachment 1786377 Các bác tranh cãi nhau làm gì.. mỗi người 1 quan điểm mà.
Mình vào đây chia sẻ ý kiến chứ có fai vào để cãi nhau hơn thua đâu.
Còn theo quan điểm của em thì em thích Lexus es 2019 nên em khuyên bác chủ thớt nên chọn lexus.
Mới hỏi giá cả thì es250 2019 ngang vs mer e250 nha ( mắc hơn phiên bảo es cũ khoảng 300tr ) - 2 tỷ 5
Nhưng option thì đẹp hơn hẳn.. sale nói màn hình to đẹp hơn phiên bản cũ..
về việt nam gần như option rất ổn chỉ cắt cái loa mark levinson thôi.
Thanks bác, hôm bữa e có đi ngồi thử con Es250, khi ngồi bên trong e ko nhận ra dc là nó nhỏ hơn E250 chỉ khi coi Thông số mới biết. Nhưng đợi chờ ko phải là “hạnh phúc” nên e đã lấy E250. Một lần nữa thanks bác.

• Like
Reactions: thientranduc
Tập Lái
24/10/14
22
12
3
42
E chân thành cảm ơn tất cả các Os đã góp ý, e đã đưa ra quyết định theo quan điểm và cảm nhận cá nhân của riêng e(e đã lấy E250). Và mong 2 bác “ra” đừng “chém” nhau như kẻ thù vậy nữa mất vui.

• Like
Hạng B2
18/4/12
472
805
93
E chân thành cảm ơn tất cả các Os đã góp ý, e đã đưa ra quyết định theo quan điểm và cảm nhận cá nhân của riêng e(e đã lấy E250). Và mong 2 bác “ra” đừng “chém” nhau như kẻ thù vậy nữa mất vui.

Chúc mừng bác nhé! Chạy chiếc xe phù hợp và do mình ra quyết định cảm giác vẫn sướng hơn mua xe do bị các yếu tố khác chi phối. Em cũng xin lỗi vì đã mượn thớt của bác để sát sanh ạ.

Hạng C
18/3/16
529
12.827
93
Hai ông kia, 1 ông thì thích thể hiện, 1 ông thì chua ngoa đanh đá kiểu 49 gặp 50. Nhưng ông thích thể hiện chuyên 3 ngôn ngữ thì nên coi lại phần nghĩa tiếng việt, mình không rành về xe nhưng cũng biết Toyota và Lexus có nhiều mẫu xe chung khung gầm và động cơ, nếu như thế việc ông kia nói không có dây dưa rễ má gì với nhau là hoàn toàn sai nghĩa, vì câu đó có nghĩa là chả có 1 tí liên quan gì đến nhau trong khi nếu đã chung khung gầm thì là đã có liên quan (liên quan lớn nữa là khác) thì lời ông chua ngoa ngay từ đầu nói đâu có gì sai đâu mà phải cãi nhau, chung khung gầm thì 1 cái bình dân, 1 cái hạng sang thôi trang bị opt nó khác mà. Đơn giản là thằng kia nếu nó cùng dòng máu với mình thì mình sẽ phải gọi nó là anh hoặc em, chỉ có thằng con ông hàng xóm là đúng chả có dây dưa rễ má gì với mình.
Thấy chuyện chả có gì mà 2 ông chửi nhau như trẻ trâu, đọc thì thấy ông thích thể hiện chắc cay cú gì ông chua ngoa kia lắm mới thế, chứ gặp người nếu đúng như ông thích thể hiện đang nói về bản thân thì ổng đang ở địa vị khác (vừa có tiền, vừa có trình độ) chả có lí do gì đi cãi nhau vì chuyện chả đáng với cái ông chua ngoa kia dù có ý tốt là tư vấn nhưng lời lẽ khiếm nhã thật, gặp mình ở ngoài mong là ông bự con hơn mình chứ mà nhỏ hơn chắc mình dợt ổng luôn chứ chả muốn cãi, thiệt mở miệng ra nói câu nào không những sốc lờ mà còn xoáy câu đó nữa, hơn cái ông chuyên 3 ngôn ngữ nhiều, chỉ muốn đánh chứ k muốn cãi.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng C
16/3/14
578
695
143
Thanks bác, hôm bữa e có đi ngồi thử con Es250, khi ngồi bên trong e ko nhận ra dc là nó nhỏ hơn E250 chỉ khi coi Thông số mới biết. Nhưng đợi chờ ko phải là “hạnh phúc” nên e đã lấy E250. Một lần nữa thanks bác.

Form ES mới có lẽ chạy 4-5 năm nữa lexus mới đổi thiết kế. Bác chủ mua Mẹc sợ chưa đến 2 năm Mẹc sẽ đổi all new design tiếp mà mất vui.Form hiện giờ Mec C,E,S đều có hơn 3 năm rồi. Dù sao cũng chúc mừng bác chủ đã lựa chọn cho mình vợ 2 yêu quý

Hạng B2
18/9/18
103
68
28
35
Hôm rồi đi triển lãm VMS chỉ thấy ES350h thôi, ko thấy con 250 đâu. Còn khướt để cụ đặt đít lên ngồi con ES250. Ít nhất chắc cuối năm sau cụ mới có xe mà chạy, mà cụ không kèm 1 rổ lạc thì cụ đợi thêm năm sau nữa.
1 trong những lý do khiến Lexus là hãng xe đáng ghét nhất tại VN.