Tập Lái
24/10/14
22
12
3
42
Mercedes VN chạy 2 năm bảo đảm quăng vì quá mệt vác ra Haxaco than phiền.
Đấy là kinh nghiệm của một chuyên gia nước ngoài liều mua con E250 AMG năm 2014 kể với em.
Tháng trước em thấy 1 con ES Lexus xám mới chạy ở gần nhà em.
Thành thật khuyên bác mua ES mới. Cực kỳ đẹp luôn, trông lả lướt hơn nhiều so với thằng anh LS của nó và cả Merc E.
Còn nếu bác muốn đi con thời thượng GLC thì làm ngay quả. Mà hình như cả GLC 300 cũng CKD thì phải...
Đúng rồi bác

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
e cũng muốn sờ mó tận tay cho sướng rồi mới quyết định nhưng nghe đâu Es250 mãi tới 3/2019 mới có xe. Có bác nào có thông tin chính xác ngày có xe và giá cho e biết với.
À e nghe cái vụ chạy từ SG ra miền Trung thì dẹp ngay cái ý định gầm thấp như E250 hay ES250 đi nhé :D
Tiền đó bác kiếm NX200t 2015-2016 hoặc RX350 2014 đi cho nó vuông nhé. Bảo đảm dung hoà tất cả mọi thứ, mua Lexus used cứ tán vào hãng khỏi lo vì nó có lịch sử bảo dưỡng.
Còn nghĩ cái việc thích mua xe mới hơn thì bảo đảm bác hối hận vì 2 con e nêu ngon hơn cái con mang xác Lexus nhưng hồn vẫn 1 phần là Cảmy bác đang thích đấy, lại còn mua mới phí cả đống tiền thuế và phí.

Hạng B2
18/4/12
472
801
93
À e nghe cái vụ chạy từ SG ra miền Trung thì dẹp ngay cái ý định gầm thấp như E250 hay ES250 đi nhé :D
Tiền đó bác kiếm NX200t 2015-2016 hoặc RX350 2014 đi cho nó vuông nhé. Bảo đảm dung hoà tất cả mọi thứ, mua Lexus used cứ tán vào hãng khỏi lo vì nó có lịch sử bảo dưỡng.
Còn nghĩ cái việc thích mua xe mới hơn thì bảo đảm bác hối hận vì 2 con e nêu ngon hơn cái con mang xác Lexus nhưng hồn vẫn 1 phần là Cảmy bác đang thích đấy, lại còn mua mới phí cả đống tiền thuế và phí.

dân Việt ai cũng thấm nhuần công thức động cơ, khung gầm giống nhau như nêu trên thì cứ quất chiếc rẻ, chiếu dưới sẽ đc hít cỏ thơm thì anh Vĩnh Phát thắng chắc :))

Khung gầm và động cơ xài chung với Avalon, check thử giá Avalon tại VN.

Tuy có một số bộ phận, linh kiện có vẻ thiết kế giống nhau (hộp cầu chì, máy lạnh..) nhưng output khác nhau, nếu muốn rẻ gắn vào có thể cũng ok hoặc sẽ làm giảm output gây giảm tuổi thọ, báo lỗi. Vô Lexus gặp cvdv để xác nhận, cần thì họ show part number khác nhau của 2 món có thiết kế, kích thước giống nhau 100%.

Ps: sedan ra Huế vô tư. Gặp tạng người ko quen cho lên LX570 ngồi có khi còn ói thả ga hơn ngồi Fortuner, hỉ hỉ

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
dân Việt ai cũng thấm nhuần công thức động cơ, khung gầm giống nhau như nêu trên thì cứ quất chiếc rẻ, chiếu dưới sẽ đc hít cỏ thơm thì anh Vĩnh Phát thắng chắc :))

Khung gầm và động cơ xài chung với Avalon, check thử giá Avalon tại VN.

Tuy có một số bộ phận, linh kiện có vẻ thiết kế giống nhau (hộp cầu chì, máy lạnh..) nhưng output khác nhau, nếu muốn rẻ gắn vào có thể cũng ok hoặc sẽ làm giảm output gây giảm tuổi thọ, báo lỗi. Vô Lexus gặp cvdv để xác nhận, cần thì họ show part number khác nhau của 2 món có thiết kế, kích thước giống nhau 100%.

Ps: sedan ra Huế vô tư. Gặp tạng người ko quen cho lên LX570 ngồi có khi còn ói thả ga hơn ngồi Fortuner, hỉ hỉ

Bác thấy thế nào khi Camry nhập Mỹ và ES250 nhập Nhật (chính hãng) cùng tầm giá 2 tỷ 3 được cho là xứng đáng hơn với lựa chọn phân khúc khác như mình đề nghị với bác chủ, thì cứ nêu ra chả sao cả :)

P/s: chỉ có việc đi thì cả xe máy cũng ra dc Huế chứ nói gì phải sedan hay CUV, hơn nhau ở chỗ gặp đường xấu hay lụt lội khi gặp tình huống bất ngờ thì chúng ta luôn chọn cái rủi ro thấp hay cao :) Khi coi chiếc xe là quan trọng trong mỗi chuyến sẽ hiểu tại sao nên chọn dòng ít rủi ro với nhu cầu của mình, chứ k phải chỉ nghĩ tới việc leo lên và lái dc tới nơi là xong. Cái việc đi k quen xe ói thời gian có thể giải quyết dc nhưng thời gian k làm 1 chiếc xe thấp cao lên được khi vô tình nó gặp cơn mưa.

Hạng D
3/2/17
3.546
4.544
113
OS dạo này toàn tập lái hỏi vớ vỉn mà các bác vẫn tư vấn nhiệt tình
Mua được Mẹc E mà viết bài câu cú lủng củng, còn ngọng nờ lờ.
Rồi mua xe cũng chả xác định là phục vụ nhu cầu gì, đi phân vân 1 suv với 2 sedan.

Hạng B2
12/3/18
288
169
58
44
nếu là mình thì sẽ chọn E250. Lexus chỉ nên mua khi bạn có tài xế riêng, còn giờ bạn làm tài xế chở vợ con mà nên mua Mec là phấn khích hơn

Hạng B2
24/9/13
476
332
63
GLC không có tuổi gì so với E250 bác nhé, hơn được vụ leo lề thôi, còn lại thì thua toàn tập về độ sướng. Bác đi Mẹc thì chấp nhận khấu hao rất nhiều nhé. Mỗi năm mất tầm 350 củ khấu hao, vận hành thì rất rẻ.