Hạng B2
31/8/15
218
157
43
34
OS dạo này toàn tập lái hỏi vớ vỉn mà các bác vẫn tư vấn nhiệt tình
Mua được Mẹc E mà viết bài câu cú lủng củng, còn ngọng nờ lờ.
Rồi mua xe cũng chả xác định là phục vụ nhu cầu gì, đi phân vân 1 suv với 2 sedan.
đùa chứ, thế mấy ông học văn dốt là không mua được Mec E đúng không.
Nhiều người đi xe người ta không để ý nhiều đâu, thế nên phân vân SUV với sedan là chuyện bt. Đối với người ta, cứ con xe nào trong cùng tầm tiền là mang lên cân hết

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Nếu chỉ có 1 chiếc xe sang , hãy chọn Lexus , nếu có nhiều hơn thì hãng đi xe Đức bác nhé . Thời tiết VN mình ko hề ổn cho các dòng xe Châu Âu đâu dù có biện minh là nhiệt đới hoá rồi đi chăng nữa bác ah ...

Vậy hả, mình chạy xe Đức mà không gặp bác sớm để bác tư vấn. Mà nghĩ nhue bác chạy To thôi lên xe sang làm gì.

Hạng D
30/7/16
2.635
57.875
113
Nếu anh chủ ở SG, chọn xe nào lội nước tốt hơn !

Hạng D
6/5/04
2.796
1.900
113
Vietnam
Do tính chất công việc nhiều khi cũng phải đi tiếp khách và cũng muốn có cái che nắng che mưa cho vợ con trong những dịp về quê (quê e miền trung) lên muốn lấy một e cho tử tế thôi. Nhưng vì số tiền tương đối nhiều lên hơi lăn tăn chút. Nhưng thật lòng e nghiêng về E250 hơn. Còn Es250 nghe đâu tới T3/2019 mới có xe.

ES 250 dẫn động cầu trước mà bác. Chưa kể thông số vận hành thuộc loại đến 350 còn không bằng E250.

Đấy là vânn hành, còn Mec 250 lành bác. Bác rảnh alo mình test con E250 6 năm tuổi so với ES350 cũng tầm 6 năm tuổi là biết thế nào thôi mà.

Đã gọi là xe sang, ES 250 phí tiền, vì vận hành không đáp ứng được xe sang.

Riêng GLC 300 thuộc dòng SUV nên tuỳ nhu cầu.

Nếu là mình, phải chọn Sedan hay Suv thời điểm 2019 sẽ là Vinfast. Đown giản nó có thiết kế vận hành của xe Đức và giá của xe Nhật phổ thông ở Việt Nam. :):(;)

• Like
Reactions: ManhUy
Hạng B2
25/3/16
142
168
53
34
OS dạo này toàn tập lái hỏi vớ vỉn mà các bác vẫn tư vấn nhiệt tình
Mua được Mẹc E mà viết bài câu cú lủng củng, còn ngọng nờ lờ.
Rồi mua xe cũng chả xác định là phục vụ nhu cầu gì, đi phân vân 1 suv với 2 sedan.
Thỉnh thoảng cứ gặp mấy thằng XL dựa vào mấy cái hư danh trên diễn đàn mà phán xét người khác. Tâp lái thì éo đc mua xe hả? ngọng nờ lờ thì éo mua xe đc hả? Cứ thể hiện ta đây đẳng cấp hơn mọi người mới chịu.

Hạng D
3/2/17
3.547
4.545
113
Thỉnh thoảng cứ gặp mấy thằng XL dựa vào mấy cái hư danh trên diễn đàn mà phán xét người khác. Tâp lái thì éo đc mua xe hả? ngọng nờ lờ thì éo mua xe đc hả? Cứ thể hiện ta đây đẳng cấp hơn mọi người mới chịu.
:) vậy là bạn có đọc mà kk có hiểu r

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
View attachment 1781847Kính chào các bác, e đang sử dụng Toyota Corolla Altis 2015. Hiện tại e và bà xã quyết đinh “khô máu” để lên đời. Thực sự e cũng ko rành về xe cho lắm nhưng cũng muốn có một e “vừa sang vừa chảnh” để cưỡi cho biết cảm giác với người ta. [pagebreak][/pagebreak]

Cả em và bả cả đã nhắm tới và đặt cọc con GLC 300 tới tháng 1 này lấy xe, nhưng e vẫn lăn tăn ko biết lên lấy Mercedes-Benz E250 hay Mercedes-Benz GLC 300? mặt khác e cũng muốn sau này ko mất mát quá nhiều lên cũng suy nghĩ và đi coi e Lexus ES250, nói thật e lăn tăn quá. Rất mong sự tư vấn của các bác về các dòng này. Em cám ơn!

View attachment 1781843 View attachment 1781846 View attachment 1781845
Cái quan trọng nhất vẫn là dựa vào thu nhập:
Không nợ, nhà cửa đủ cả, tk ngân hàng có chục tỏi trở lên, thu nhập hàng tháng sau trừ chi phí cất đi được 100tr/tháng thì em cứ đề xuất Mer E250 trở lên mà chơi chứ ko GLC300 hay ES.
Lý do: cảm giác lái Mer E250 mới sướng tương đương seri5, từ êm ái đến phấn khích. Nội thất em thấy đẹp hơn ES. An toàn Mer E thì luôn là 5* còn ES em chưa xem. E là cầu sau tăng tốc tốt hơn ES. Ra cao tốc đóng tốc độ cao em thấy Mer vẫn đầm hơn ES. Chắc em đi Mer quen rồi rồi nên ngồi lên Lex thấy nó bồng bềnh ko chắc bằng.
Con GLC loại ngay ra khỏi danh sách bác nhé, nó là khung gầm của C nên cách âm, đầm chắc xe và cảm giác lái chán hơn E kha khá.
Nếu thu nhập sau trừ chi phí hàng tháng dưới 100tr/tháng thì nên đi ES. (Chi cho cái sướng hơn thường sẽ tốn hơn).

• Like
Reactions: KaT87 and Phong2k
Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Mercedes VN chạy 2 năm bảo đảm quăng vì quá mệt vác ra Haxaco than phiền.
Đấy là kinh nghiệm của một chuyên gia nước ngoài liều mua con E250 AMG năm 2014 kể với em.
Tháng trước em thấy 1 con ES Lexus xám mới chạy ở gần nhà em.
Thành thật khuyên bác mua ES mới. Cực kỳ đẹp luôn, trông lả lướt hơn nhiều so với thằng anh LS của nó và cả Merc E.
Còn nếu bác muốn đi con thời thượng GLC thì làm ngay quả. Mà hình như cả GLC 300 cũng CKD thì phải...
Bác này chắc nghe nói, không phải con nào nó cũng hay hỏng như thế.
Xe em Mer mỗi năm cày 3-4v, giờ 15v rồi mà có thấy gì quá tốn đâu. Quan trọng là bảo dưỡng định kì đúng cách theo khuyến cáo hãng. Em toàn vào hãng chek rồi ra ngoài gara chuyên Mer bảo dưỡng, mỗi năm mất tầm 20tr bảo dưỡng với nó.
Của bền tại người bác ak.

Hạng D
28/6/16
1.514
1.717
113
Nếu anh chủ ở SG, chọn xe nào lội nước tốt hơn !
Nước ngập như vừa rồi thì bán tải cũng tèo nhá cụ. GLC thì nước nào cầu cũng tèo nhé.
Tốt nhất ngập nước thì taxi hay ở nhà cho lành.

• Like
Reactions: wuynhzu
Hạng B2
29/7/09
465
51
28
E vote cho "lé-xẹ" giúp bác..Nếu bác thích nét đẹp "lồng lộn" thì chọn Mer, nếu bác thích nét đẹp "tao nhã" bác Lex.