Mua xe nào?

• Total voters
    86
Hạng B2
Em nên chọn mua Ford Everest Bi-Turbo hay Ford Explorer?
Như tiêu đề, em nhờ các bác tư vấn xem nên mua SUV: Ford Everest 2018 (ế) bi tụt quần (1,7 tỷ) hay chọn Ford Explorer 2018 (2,7 tỏi). Em sợt gúc gồ chưa tìm thấy bài so sánh nào về 2 em này cả vì nó không cùng phân khúc và bi tụt quần thì mới ra. Các bác nào đã từng sở hữu hoặc trải nghiệm 2 em này rồi cho em cái tâm thư xem![pagebreak][/pagebreak]
Em đã chạy thử bi tụt bô cỡ 10 phút nên chả cảm nhận được gì! thầy nó hơn mấy con như phò tũn , ỉn.v.v.​
Và giờ muốn mua 2 con đều phải kèm lạc hết!​
Lưu ý giá bên Mẽo thì 2 con gần tương đương nha nhưng về VN thì lại khác do thuế dung tích xy lanh.​
Nhưng Explorer thì đi chắc nhìn bên ngoài sang hơn con ế nhỉ! nhưng nghe một số cú cạc chê explorer ồn, mùi hôi....​
Sau khi tổng hợp hết ý kiến các cụ lại e sẽ chốt là hốt em nào​

Attachments

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: Patricknguyen
Hạng B1
20/12/18
91
27
23
Sài Gòn
Nếu không quan tâm giá cả cứ lấy explorer mà đi ạ. Exp thiết kế ngoại thất đẹp hơn, nội thất xịn hơn ever, rộng rãi hơn, động cơ xăng bốc hơn k bị trễ, ghế massage và làm mát ghế, camerA trước sau, vv.. Muốn mua xe gọi em 0946556044

Hạng D
21/2/17
1.568
1.693
113
43
Thấy toàn khen Explorer.
Everest có hộp số mới (đã sử dụng trên nhiều xe khác của Ford GM Chevy), biturbo giảm độ trễ đáng kể.
Cách âm có vẻ tốt hơn Explorer, ngoài ra là SUV body on frame cứng cáp mạnh mẽ về cấu trúc.

Mấy cái matxa mát xiếc bác mấy khi xài... chạy xe vài bữa quen rồi thì cam lùi còn thấy dư chứ nói chi cam 360.

Giá lại rẻ hơn cả tỏi...

Hạng B2
27/6/13
176
73
28
ex em chạy thử rồi vẫn ồn và giá cao hơn 1t theo em cứ ( ế ) mà phang

Hạng C
15/6/16
842
1.118
93
40
Mình chưa đc trải nghiệm Explorer, Ev biturbo cũng chưa.hihi. Mình chỉ có thể nói lên quan điểm cá nhân thôi. Nếu đi gia đình nhiều người và đường đẹp thì Ex. Nếu đi nhiều, ít khi đi đủ 7 ghế, đi đường xấu thì Ev. Nếu đi nhiều và phục vụ công việc thì EV tiết kiệm kha khá tiền nhiên liệu, số vốn bỏ ra ít, nếu đổi xe thì thanh khoản của Ev hơn Ex.

Hạng C
5/2/05
897
2.337
93
Cả hai con này đều phải tốn lạc cho đại lý nó vặt. Nói chung thừa tiền thì mua.

• Like
Reactions: dragonhair