Các bác chọn mẫu xe nào?

• Honda Accord

Bình chọn: 68 63,6%
  • Volkswagen Passat

Bình chọn: 39 36,4%

• Total voters
    107
9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Khúc trên thì chú so giá xe bên Mẽo, khúc dưới lai so gia xe nhập với xe lắp ráp trong nước là thấy tào lao rồi. Thử đem com Cam vs con Passat hoặc con BMW 320 (tương đương Mec C Class) nhập về xem giá như thế nào rồi phán.
Vợi mụ ấy thì hòn đá là số 1 mà. Keke

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
cùng là phân khúc D giá cả ngang ngang nhau ! thì thêm lựa chọn không được sao ??
ví dụ như có câu hỏi " RORROLADO HAY NAVARA " thì củng có tá người vào chọn ranger
vì nó bán chạy nhất phân khúc nên đem camry ra có gì sai hả ??
MÀY ÓC THÌ CHIỆU CÁI TRÌNH CỦA MÀY HỎI 1 THÌ PIK CÓ 1 SỦA QUÁ DẬY CON TRAI =))))
Không hiểu mày có đọc tiêu đề của bài viết không. Trong diễn đàn có rất nhiều bài nói cái mày tỏ ra nguy hiểm rồi, đọc kỹ lại nhé.

DMG confirmed
Hạng C
21/9/14
687
5.278
93
43
Dậy củng có thằng đọc hiểu để trả lời =)))
NHÓC MUỐN ĐI BẮT CHÍNH TẢ NHƯ CẤP 1 THÌ VÀO TRƯỜNG CẤP 1 NHA NHÓC =)))
ê bé, chỗ trao đổi kiến thức xe mà, đâu phải nơi để tỏ ra trẻ trâu, lóe chóe thế.

Hạng C
31/5/11
510
606
123
Mua phải Passat lắp Tàu thì còn nhục nữa, đại ngu, thời buổi nào còn bị lừa bởi cái mác VW "xe Đức"

Accord! Chấm hết.

Shanghai Volkswagen Automotive also manufactures the Passat NMS in its Nanjing factory
Nói thì phải có bằng chứng. Trưng ra đi, kiện chết mẹ VW VN đi.
Còn không thì im. Đừng hồ đồ. Đi xe đạp đừng sống ảo lên đây dạy người khác xài tiền.
Thân.
P/S: Thể loại này chạy xe ngoài đường gặp đã nhiều, lên os mà nó cũng ko tha.

Hạng B2
12/3/18
288
168
58
44
Ăn chắc mặc bền, có tí tuổi, đĩnh đạc ,thích sự đứng đắn thì Accord, Trẻ trung, thích cái hay, cái mới ,thích sự khác lạ, cá tính ,sự đam mê thì Passat.
Quan niệm của em lại ngược lại với bác. Em thấy con VW nó đứng đắn hơn con Honda

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Nếu a chủ tham khảo dá ở Mẽo thì Pasat luôn rẻ hơn Cam-Cọt 3-4k Trump tệ, ở thiên đường VW 1 thương hiệu xe bình dân, có dá bán ngang ngữa xe sang như Merc là thấy tào lao rồi.
Bạn mới cần xem lại. COn Passat bán ở VN dược sản xuất tại ĐỨc, chất lượng ngang với con Passat bán tại mẽo. Vậy bạn hãy so giá của nó với cam và accord nhập Mỹ đi nhé! Cảm giác lái và chất lượng hoàn thiện chiếc passat hoàn toàn hơn hẳn Accord, đặc biệt là Cam bán ở VN.

Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
ê bé, chỗ trao đổi kiến thức xe mà, đâu phải nơi để tỏ ra trẻ trâu, lóe chóe thế.
mày củng đuôi mù hay không biết đọc cmt trước dậy =)))
thấy cái nhảy dô sao dống mấy con đót thấy cu*t là táp liền =))))

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
VW passat là xe bình dân, thần kinh mới mua VW giá trên trời ở Việt Nam
Ko trải nghiệm thì đừng phán bừa. Hãy thử chạy con Passat và cam, accord đi rồi hãy phán. Passat nó còn ngon hơn cam nhập Mỹ chứ ở đó mà so với mấy con xe bán ở VN.

Hạng B2
24/11/15
246
315
78
33
Không hiểu mày có đọc tiêu đề của bài viết không. Trong diễn đàn có rất nhiều bài nói cái mày tỏ ra nguy hiểm rồi, đọc kỹ lại nhé.
tao đọc rồi mới cmt không thích thì next
nhưng lỡ đụng chạm tới fan honda nên cắn dữ quá ... loại như m cột lại bỏ chuồng chưa đủ chắc phải gởi tiệm thịt cầy

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Trong 2 con này con nào lắp ráp trong nước thế bác?
COn Passat bán ở VN được sản xuất tại ĐỨc, chất lượng ngang với con Passat bán tại mẽo. Vậy bạn hãy so giá của nó với cam và accord nhập Mỹ đi nhé! Cảm giác lái và chất lượng hoàn thiện chiếc passat hoàn toàn hơn hẳn Accord, đặc biệt là Cam bán ở VN.

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
tao đọc rồi mới cmt không thích thì next
nhưng lỡ đụng chạm tới fan honda nên cắn dữ quá ... loại như m cột lại bỏ chuồng chưa đủ chắc phải gởi tiệm thịt cầy
Ông này cắn dữ quá............... Tốt nhất bạn không cần phả trả lời lại, quá hiểu.

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Toàn mấy thánh chưa lái bao giờ phán như đúng rồi!!
VW là mẹ Audi, Passat dùng chung khung gầm Audi A6. Lái tốc độ cao êm và đầm hơn cọt nhiều! Cách âm tốt hơn.
Về thiết kế và nội thất cảm nhận tuỳ cá nhân!
Tuy nhiên giá Passat bluemotion cao hơn cot kha khá. Passat mà mua phải lấy bản bluemotion options đầy đủ hơn.
p/s: em đã từng test drive Cot, Passat thuê xe chạy bên Châu âu hơn 2,000km. Hiện tại không chạy con nào nên ko fan của em nào hết!!
Chuẩn. Ngay cả cam nhập cũng ko thể có cảm giác lái và cách âm, độ chắc chắn thân xe được như Passat. Nhưng về êm thì Passat ko êm mấy, do các xe Đức thường thiên về cảm giác thể thao và ổn định thân xe nên xóc nó hơi cứng so với xe Nhật cùng hạng.

Hạng B1
2/7/17
67
21
8
45
Quan niệm của em lại ngược lại với bác. Em thấy con VW nó đứng đắn hơn con Honda
Mỗi người một cảm nhận thôi Bác, thích cái nào trong điều kiện của mình thì nhích thôi bạn.

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Nếu a chủ tham khảo dá ở Mẽo thì Pasat luôn rẻ hơn Cam-Cọt 3-4k Trump tệ, ở thiên đường VW 1 thương hiệu xe bình dân, có dá bán ngang ngữa xe sang như Merc là thấy tào lao rồi.
Giá ngang merc là chắc vì vw không có nhà máy hoành tráng như merc. Merc trên 1 cấp, có lần em nghe trên mạng nói vw là xe châu âu bình dân cho thị trường châu á, và các khu khác! Đặc biệt china.

Tập Lái
21/8/19
8
2
3
Hcmc
COn Passat bán ở VN được sản xuất tại ĐỨc, chất lượng ngang với con Passat bán tại mẽo. Vậy bạn hãy so giá của nó với cam và accord nhập Mỹ đi nhé! Cảm giác lái và chất lượng hoàn thiện chiếc passat hoàn toàn hơn hẳn Accord, đặc biệt là Cam bán ở VN.
Theo mình tìm hiểu (cũng chỉ là đọc mấy forum xe quốc tế) thì Passat bên Mỹ nhập từ Me Hi Cô Mà Nhiều ý kiến cho rằng chất lượng ko bằng Passat ở khu vực Tây Âu. Xe Passat Viet Nam thì nhập từ Đức (theo WV VIETNAM). Mình cũng hay thấy nhiều bạn trên này hay nêu tên Passat (hay VW noi chung) sx ở TQ, nhưng VW TQ chỉ phục vụ thị trường TQ thôi á.

• Like
Reactions: Hùng Lê