Các bác chọn mẫu xe nào?

• Honda Accord

Bình chọn: 68 63,6%
  • Volkswagen Passat

Bình chọn: 39 36,4%

• Total voters
    107
Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Ôi! Mục này, năm mới 2019 này, sao toàn nói chuyện ngoài lề, nói chuyện cá nhân, nói châm biếm nhau nhiều quá, tội bác chủ lần đầu cưới vợ mà hoang mang quá.
Thôi, em cũng góp ý xíu: bác lần đầu cưới vợ 2 , tuổi bác ? Em khuyên nếu bác có gia đình thì kêu cả nhà đi xem, cho người nhà xem body, và chọn ai, sau đó bác cho cả nhà lên xe chạy thử. Về nhà bác nghiên cứu thêm về tính năng, giá, chính sách bảo dưỡng từng em, vv. Rồi quyết .
Em cũng thích xe đức (merc, bmw, vv. ), hay châu âu lắm chứ nhưng chưa có đk, nhưng ở vn, không có đường cho xe merc tung hoành hết công suất.

Tập Lái
16/5/20
40
53
18
38
Theo mình tìm hiểu (cũng chỉ là đọc mấy forum xe quốc tế) thì Passat bên Mỹ nhập từ Me Hi Cô Mà Nhiều ý kiến cho rằng chất lượng ko bằng Passat ở khu vực Tây Âu. Xe Passat Viet Nam thì nhập từ Đức (theo WV VIETNAM). Mình cũng hay thấy nhiều bạn trên này hay nêu tên Passat (hay VW noi chung) sx ở TQ, nhưng VW TQ chỉ phục vụ thị trường TQ thôi á.
CHuẩn rồi bạn. Xe có số vin mà. sao lại cứ phải tranh luận những điều rành rành như vậy. Tôi vẫn thấy con passat là đáng từng đồng xu mà người mua bỏ ra. CHỉ có xe Đức hoặc là xe Nhật hạng sang như Acura mới có thể so sánh trải nghiệm với nó.

Tập Lái
27/12/18
7
1
5
31
Cảm ơn các bác đã comment nhiệt tình nhé. Mình cũng đang chờ 2 hãng ra phiên bản mới rồi quyết, vì xem bản 2019 của passat thấy rất đẹp và ưng. Theo kn của em trên mạng thì passat ở Mẽo là lắp ở Mễ nên khác với passat ở Châu Âu. Nên khi so 2 mẫu xe thì có chút khác biệt phải ko các bác?
Nhà em thì khuyên xe đầu thì nên mua xe Nhật sau này có lên đời thì lên Xe châu âu cao cấp 1 thể hơn là mua hang trung trung như VW. Nên đang lăn tăn quá.

Hạng B2
26/12/15
134
98
38
Con nào trục cơ sở dài hơn là lấy nhé thớt. Mà cơ sở hạ tầng ở VN thì đừng mơ chạy lên 130km/h.
Về các gara và đại lý về bảo dưỡng, sửa chữa, thay thế phụ tùng.... thì để an toàn thì cứ hãng nào nhiều hơn là chiến.

Hạng C
24/1/12
554
448
63
Accord hay Camry bác đợi ra thế hệ mới nhé.
Bản Accord tại VN hiện nay khá ok, nhưng bị cái hộp số 5 cấp quá lạc hậu và ồn khi đi cao tốc. Nhưng dù sao Accord vẫn ok hơn Passat vì giá hợp lý và option nhiều hơn. Passat rẻ hơn 150 củ nữa thì mới hợp lý.

Hạng C
9/4/18
637
509
118
35
Khúc trên thì chú so giá xe bên Mẽo, khúc dưới lai so gia xe nhập với xe lắp ráp trong nước là thấy tào lao rồi. Thử đem com Cam vs con Passat hoặc con BMW 320 (tương đương Mec C Class) nhập về xem giá như thế nào rồi phán.

So giá bên mẽo là hợp lí đó thím Luân ơi