Theo bạn xe nào bền hơn, ổn định hơn, ít hỏng vặt hơn

• Elantra 2.0

Bình chọn: 67 77,9%
  • Honda City Top

Bình chọn: 19 22,1%

• Total voters
    86
Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Nhà có chú em trai đang định xúc con Elantra mà các bác phán kinh quá , vậy Elantra bản mới 2019 múc được không trong tầm giá 760 triệu chưa ra biển số.
Hyundai Elantra đi ngon lành mà bác vô tư đi chạy ngon làm gầm máy thế hệ mới rất em ạ, ít tốn nhiên liệu ạ, kiểu dáng hiện đại thời trang lịch thiệp.....sẽ chia đôi dòng ạ

Tập Lái
16/10/19
1
2
0
41
Honda city top thì quá ngon trong tầm giá rồi. Thương hiệu tốt, form đẹp, rộng rãi, nhiều option nhất và khả năng vận hành tốt nhất phân khúc. Nhươc điểm là ồn, tay lái nhẹ và hệ thống treo hơi cứng, chạy qua những gờ hoặc ổ gà thì hơi shock và cứng (Nhưng nhìn chung thì tốt nhất phân khúc B). Nếu thích Honda city top thì nên đợi năm sau ra phiên bản mới hãy mua. Giá lăn bánh hiện tại cho bản City top tầm 650tr + phụ kiện (đã bao gồm BH thân vỏ). Elantra 2019 2.0 FL phân khúc C nên không thể đặt lên bàn so sánh với City được nhé bạn! Phiên bản FL là bản nâng cấp giữa vòng đời nên không thể thay đổi nhiều được, chủ yếu là ngoại hình, chỉnh lại vô lăng ổn hơn, thật hơn và cách âm tốt hơn 1 chút. So với City top thì Elantra rộng rải hơn, nhiều option hơn và hệ thống treo tốt hơn nhiều nên êm ái hơn nhiều. Khả năng vận hành của Elantra thì khá ổn, ít hỏng vặt. Bạn thân mình đi Elantra 2017 2.0 đến nay chỉ bảo dưỡng định kỳ và thay nhớt, chưa hỏng bất cứ thứ gì và rất hài lòng. Giá Elantra 2.0 2019 FL đang khuyến mãi giảm khoảng 35tr còn 664tr, lăn bánh ở HCM tầm 770tr (đã bao gồm BH thân vỏ, mới tăng phí cấp biển số lên 20tr, phụ kiện 7 món camera hành trình, phim cách nhiệt, phủ gầm, lót sàn...). Nếu phân vân Elantra thì nên so với Cerato 2.0 hoặc chờ Mazda 3 all new 2019 1.5 về nhé! Giá dự kiến bản 1.5 tầm 660-680tr, 2.0 740tr. Mình cũng rất phân vân giữa Elantra FL 2019 2.0, Cerato 2019 2.0 và chờ Mazda all new 2019 về. Mình rất thích City top nhưng không thể chờ nổi đến khi phiên bản mới. :) nên đã chốt em Elantra 2.0 FL với giá trên. Chúc bạn chọn được xe ưng ý nhé!

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
20/9/19
1
0
0
27
Về cơ bản Honda City và Elantra không cùng phân khúc, nên so sánh củng khó lòng so sánh được vì nó khá khập khiễng. Nếu anh đã cân nhắc kinh tế mình ổn để phân vân Elantra 2.0 thì em nghĩ anh nên chọn Elantra 2.0 vì option nhiều hơn, đi êm máy bốc hơn, nội và ngoại thất củng đẹp hơn, chất liệu tốt hơn.

Tập Lái
19/12/19
7
15
3
42
chắc bg bác chủ đã có con xe ưng ý rồi, trước đây mình cũng như bác hỏi ý kiến ae với 2 dòng xe khác phân khúc (eltra & vios) bị mấy bác trên đây chửi sắp mặt, mà vậy mới khôn ra đc, cuối cùng thì e cũng đã có con eltra 2.0 2018, hoàn toàn ưng ý với lựa chọ của mình.

• Like
Reactions: namphat
Hạng D
21/3/16
1.014
665
113
Mình không thích Elantra so với các xe hãng khác cùng phân khúc C. Nhưng nếu lấy City Top để so sánh thì mình khuyên bạn chọn Elantra vì nó tốt hơn hẳn cả về lý thuyết lẫn trải nghiệm thực tế. City chỉ nhinhr hơn về thương hiệu

• Like
Reactions: peter Nguyễn