Tập Lái
9/11/18
44
11
8
28
Có cụ nào muốn mua xe cũ (99.99%) không?
Em đang bán chiếc GLC 300, xe Gia Đình, ODO: 5999 km.
Em nó sản xuất 2018. MÀU XANH THIÊN THANH - BRILIANT.
Biển số cực đẹp.
Giá ra đi: 2.199 tỏi (Thương lượng cho khách nào có thiện chí, miễn cò lái nhé ;) ).
Em có dẫn link về bài viết của em, có gì anh em bấm vào tham khảo xem hình ảnh luôn nhé :D.
Link: https://www.otosaigon.com/threads/sieu-pham-mercedes-glc300-2019-hang-hiem.8895550/#post-16024087

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Em xin cảm ơn và ghi nhận tất cả các ý kiến của các bác, em đã xem qua khá nhiều dòng, budget em 1.3t, bữa em có xem thử Outlander thì thấy khá nhỏ, PSAN thì to và hao xăng mà nhu cầu của em thì ít đi xa, 1 năm chắc được 2, 3 lần, San 19 em đã xem qua và ưng ý, em cố đợi đến t12 xem sao, nếu ko có thông tin gì chắc em tính phương án khác, chán mấy ông HTC quá.
vậy là vững bụng rồi, santafe 2019 lại xuất hiện nhà bác chủ thôi nè

• Like
Reactions: Bibi12
Hạng B2
1/9/17
116
132
83
san mà bản full nó ra 1.3 tỷ thì lại ối người suy nghĩ lại =)). Lúc đấy là ngang giá với Pajero Sport, Everest với Tủn thì giá phân khúc khác rồi (kèm lạc hơi nhiều). Liệu với giá 1.3 tỷ thì các bác chọn Santafe hay PS? 1 con xe hàn ráp vn vs với 1 con xe nhật ráp thái

Hạng C
24/2/07
849
2.355
93
48
san mà bản full nó ra 1.3 tỷ thì lại ối người suy nghĩ lại =)). Lúc đấy là ngang giá với Pajero Sport, Everest với Tủn thì giá phân khúc khác rồi (kèm lạc hơi nhiều). Liệu với giá 1.3 tỷ thì các bác chọn Santafe hay PS? 1 con xe hàn ráp vn vs với 1 con xe nhật ráp thái
2 con xe này 2 phân khúc khác nhau và phục vụ 2 đối tượng khách hàng khác nhau.
Không thể nói ai mua con PS là khôn hơn ai mua SantaFe.
Doanh số sẽ biết xe nào ngon, phục vụ được nhu cầu của khách hàng là hiểu.

Hạng B2
28/10/17
335
311
63
41
vậy là vững bụng rồi, santafe 2019 lại xuất hiện nhà bác chủ thôi nè
Cảm ơn bác, nhưng cũng ko biết T12 này có thông tin chính thức nào cho San 19 ko nữa hay là qua năm sau thì thua, bác thân cận với HTC có tin nào cho em vững tin chờ tiếp ko bác?

• Like
Reactions: hyundaithao
Tập Lái
22/11/18
32
7
8
42
Nhận xét công tâm thì Out 2.4 full và X-trail 2.5 full hơn kém nhau những gì các bác nhỉ? Độ đầm chắc, độ vọt, độ êm ái, cách âm, chính xác của vô lăng, độ rộng rãi, tiện nghi của nội thất...
Em chỉ biết là Xtrail rộng ngang hơn chút xíu nhưng ngắn hơn nên hàng 3 kém Out.

Hạng D
25/10/09
4.156
1.141
143
YÊU THƯƠNG
Cảm ơn bác, nhưng cũng ko biết T12 này có thông tin chính thức nào cho San 19 ko nữa hay là qua năm sau thì thua, bác thân cận với HTC có tin nào cho em vững tin chờ tiếp ko bác?
có tin gì mới nhất em sẽ inbox bác liền nhé

• Like
Reactions: Bibi12
2/3/14
1.327
1.287
113
Mấy con xe cùng phân khúc để mấy tay láy nghiệp dư lên dạo một đoạn Ng Văn Linh vài km rồi về phán bừa xe này hơn xe kia thì thật là vô lí. Lái vài km chỉ là cảm quan, k một hảng xe nào sản xuất một chiếc xe cùng phân khúc hảng khác mà để mấy ông lên dạo một vòng thì thấy xe này ngon hơn kia liền nếu có thì con xe đó bị khai tử ngay và luôn. Người ta test có ban bệ, thiết bị đo, các loại đường và các xe cùng phân khúc cùng một điều kiện rồi mới kết luận đồng thời xe này yếu mặt này mạnh mặt kia chứ k có chuyện ngon tất như mấy thánh phán...
Cá nhân e thấy mua xe trước tiên là vừa mắt, sau ngồi vào thấy thoải mái nội thất dể chịu, còn cảm giác lái và máy móc, công nghệ, an toàn... đa số là gần như nhau, nếu thiếu khoản nào thì hảng đã tính vào giá bán rồi. Còn lại tham khảo thêm người đã và đang sử dụng xe đó rồi đưa ra quyết định. Phần hậu mãi cũng nên tham khảo.
Ý kiến cá nhân e thấy Sanfe 2019 cũng có thể gọi là all new vì đã đổi nhiều dù thiếu cái 2.0 Tgdi và 2.0 dầu. Còn con Ps, Fortun, Out dù gì cũng ra rừ 2015 cũng gần cuối dòng sắp ra bản mới dự là 2019 này nên xét về công nghệ thì có thể kém hiện đại hơn tí so với Sanfe. Còn lại hóng cái giá...