Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Pajero sport DMT 2015-2017
Tầm giá đó cụ múc Pajero Sport D MT đời 2015-2017 đc rồi. Còn bản D AT thì chỉ đc đến 2013 hay 2014 e ko nhớ lắm. Máy dầu tiết kiệm, chạy khá bốc, rộng rãi thì khỏi bàn. Em đg chạy bản D AT 2011, hàng thứ 3 thì ngồi 2 ng lớn trên 1m7 thoải mái nhé. Hàng t2 trượt được nên hàng 3 khoảng để chân tốt. Fortuner thì ko ổn cho lắm, đi khá bồng bềnh. Everest thì treo sau dạng nhíp lá nên ko êm bằng treo lò xo. Trước kia e cũng phân vân SUV 7 chỗ và đã chọn PS, hiện giờ vẫnẫn thấyấy mình lựa chọn đúng đắn.
Em cũng focus, nếu lên 7c đúng nghĩa SUV tầm 800 quay đầu thì sẽ ngó em Pajero sport 2016 gì đó.
Em cám ơn các bác, em chỉ mua số tự động và đời 2016 trở lên, em có lướt sơ sơ thì không có xe dưới 800 nên chắc em tạm thời loại khỏi danh sách nhưng tương lai gần thì có thể vì em không vội mua xe liền do nhu cầu không qua lớn, có xe ngon thì đổi. Không thì tiếp tục với em phò già :D

bác mà đi focus rồi thì chỉ có thể lên Mec hay Audi mới thỏa mãn sự sung sướng. bác mà muốn lên 7 chổ giá rẻ , đi mua mua innova hay xpander gì đó .chắc lái 3 hôm đập xe . vì đã sướng rồi thì nó khó xìu lém . kja kha
Dạ, focus thì đi sướng khỏi phải bàn nhưng vào hãng nó chém kinh quá mà em thì lại không có thời gian để đi làm ở gara uy tín, em thì lại ở huyện lẻ gara rành ford không có mà em Focus 7 năm đến tuổi thay phụ tùng nhiều + nhà có thêm người nên thôi đổi 7 chỗ đời cao hơn đi cho nhẹ đầu vì em không có thời gian chăm xe.

Bác tìm MPV Sedona của KIA xem sao, phù hợp với cả gia đình luôn. Rondo cũng ổn đấy. Cố gắng vay thêm ít nữa mua xe mới nhé, chúc bác sớm có xe mới.

Bác có thể tham khảo Outlander mới hoặc tìm con Santa fe hoặc sorento đời 2012 2013
View attachment 1855561 Bác săn em Out 2017 2018 2.0 std Cũ nhé
Tầm 800 có thể kiếm dc
Xe 7 chỗ ngồi rộng hơn Xtrail và Sò ( vì hàng ghế 2 dịch chuyển dc , sò ko dịch dc )
innova 2018 ( form new ) em loại vì em chạy qua rồi ko êm = Outlander
Ko thì đập hộp con Xpander New ngồi trong xe còn rộng hơn Out :))
Xe bác focus treo sau độc lập đa liên kết, 2 tay nhúng 2 bên nên rất êm, bác đổi lên 7 chỗ cũng tìm xe treo sau kiểu như vậy mới thỏa mản được, với 800 triệu quay đầu thì chỉ có outlander thôi.
Dạ cám ơn các bác, em cũng đang tìm hiểu Outlander ạ. Thấy cũng ưng ưng cái bụng vì giá hợp lý hơn Sò.

800 kiếm e crv 2.4 2014-2015
CRV em cũng mê mà giá hơi cao so với khả năng ạ. Đời sâu quá thì em lười đổi.

Khuyên bác nên thử con Captiva Revv 2017 hoặc 2018, chiếc này chạy đầm, cách âm tốt, máy khoẻ. Nhược điểm là mua mới mà bán thì lại rớt giá khủng khiếp :)
em rất mê nhưng k có điều kiện, và nhu cầu cũng chưa cần 7cho. :)
đã từng 1 thời gian đi thường xuyên 1 em đời 2013. Giờ đang chạy mazda thì thấy k chắc chắn, đầm như Chevrolet.
Cap (Revv, có lắp thêm giàn lạnh hàng ghế #3) hoặc New Sò (bản xăng full).
Lời khuyên của người đã chạy cả 2 dòng này, định hướng phục vụ cá nhân (đi làm hàng ngày) + gia đình (thỉnh thoảng đi 6 người, 5L+1N)
Cám ơn các bác, từ Ford qua Chevrolet chắc cũng không đến nổi nào :D, thấy giá cũng mềm. Watch list hiện tại là Cap và Outlander :D,

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
những bài hỏi như thế này cả đóng sao ko tìm lại mà đọc, lâu lâu thấy đưa lên chi zậy trời, ai rãnh đâu mà tư với vấn.
Dạ, em có tìm rồi nhưng đa số là 400 triệu hoặc 1 tỷ quay đầu với lại thời điểm ~2016, mọi thứ nó không còn chính xác nữa ạ. Thật sự là em không rành về CUV/SUV 7 chỗ nên mới nhờ mọi người ít thông tin để rút gọn danh sách xem xe ạ.

Hạng C
25/2/14
575
995
93
Thành phố Hồ Chí Minh
Bác chủ nếu có sống ở xứ nóng thì nhớ chú ý dàn lạnh khi mua xe nhé. 1 là các hàng ghế có cửa gió riêng hay không. 2 là dàn lạnh thổi có mạnh và lạnh không (khoản này em thấy máy lạnh Mitsu rất tốt, máy lạnh của Kia Morning (Kia khác thì sao em ko biết) rất tệ)

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Bác chủ nếu có sống ở xứ nóng thì nhớ chú ý dàn lạnh khi mua xe nhé. 1 là các hàng ghế có cửa gió riêng hay không. 2 là dàn lạnh thổi có mạnh và lạnh không (khoản này em thấy máy lạnh Mitsu rất tốt, máy lạnh của Kia Morning (Kia khác thì sao em ko biết) rất tệ)
Dạ, cám ơn bác. Một chi tiết rất quan trọng ạ.

View attachment 1854334Chào các bác, nhà em đang dùng Ford Focus đời 2012 và không có gì để chê cả nhưng nhà em có 5 người lớn và 1 em bé (lúc trước chỉ có 4 người lớn nên đi thoải mái, nay có thêm vợ và F1 của em nữa) nên những lúc full tải đi khá chật (nhưng ít khi đi full tải, đa số là em, vợ và F1 em đi. Em cũng muốn đổi lên 7 chỗ để cả nhà có đi chơi thì cũng thoải mái (em có gắn ghế trẻ em nữa). Nếu không đổi thì chắc thuê xe tự lái (nhà có mấy ông anh chạy dịch vụ Toyota Innova hay Ford Everest 200x) khi đi chơi xa full tải. [pagebreak][/pagebreak]​
Em xin hỏi các bác là có nên đổi sang SUV 7 chỗ không? Và nếu 800 quay đầu (đã bao gồm tiền bán Ford Focus 2012) thì tìm được xe lướt (dưới 3 năm) nào ngon các bác nhỉ. Tiêu chí ưu tiên của em là số tự động (100%), chi phí sử dụng xe vừa phải (bằng Ford Focus 2012 hoặc ít hơn càng tốt, em Ford Focus 2012 tới tuổi thay phụ tùng nên cũng tốn kha khá), tiết kiệm chút (Ford Focus ăn 11l nên cũng hơi tốn). Em xin cám ơn.​

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
em ko nghĩ là vậy, sò bề hông bự hơn ngồi thoải mái hơn những dòng cùng hạng rất nhiều nha bác, còn băng 3 của sò em cao 1m8, 92kg thử ngồi đi từ HCM - Vũng Tàu cũng ok nha.
Em cũng từng lăn tăng Sò Dầu ạ
Nên e thuê đi sò dầu khá nhiều trước khi quyết mua Outlander ạ . E đi sò dầu chuyến Nha Trang 7 member test 2 lần rùi hehe
Bề hông rộng hơn tí . nhưng hàng 2 share ko dc
Sò dầu quá ổn nhưng giá chát hơn Out 2.0 std hí hí

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em cũng từng lăn tăng Sò Dầu ạ
Nên e thuê đi sò dầu khá nhiều trước khi quyết mua Outlander ạ . E đi sò dầu chuyến Nha Trang 7 member test 2 lần rùi hehe
Bề hông rộng hơn tí . nhưng hàng 2 share ko dc
Sò dầu quá ổn nhưng giá chát hơn Out 2.0 std hí hí
Dạ, bác cho em hỏi Outlander 5 chỗ hay 7 chỗ ạ? Vì em search thấy lúc là 5 chỗ, lúc là 7 chỗ. Hay dòng cũ là 5, nó làm dòng mới 5+2 như CRV ạ? Nếu vậy thì 7 chỗ là từ đời nào ạ? Em cám ơn.

Tập Lái
6/3/15
16
9
3
30
Trà Vinh
Dạ, bác cho em hỏi Outlander 5 chỗ hay 7 chỗ ạ? Vì em search thấy lúc là 5 chỗ, lúc là 7 chỗ. Hay dòng cũ là 5, nó làm dòng mới 5+2 như CRV ạ? Nếu vậy thì 7 chỗ là từ đời nào ạ? Em cám ơn.
Outlander là 7 chỗ, outlander sport là 5 chỗ

Hạng D
5/7/16
1.951
13.792
113

Outlander Sport mới 5 chỗ, còn Outlander thì 5+2 chỗ.

Mấy con bác nói đa số đều là 5+2 hết nhưng hên xui cái +2 nào ngồi thoải mái nhất.

em thấy bác ưng rồi thì quất thôi ạ, xe trong 3 năm thì ok mới qua đợt bảo dưỡng nên chắc chủ trước cũng đàng hoàng.

Hạng C
27/3/18
701
316
63
38
Xpander ra giay lun co 700 :)),lây them 100tr nâng cap mâm len 18in,theo ban đô cua indo la dep va ngầu lien :p:p:p:p