Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em nên mua SUV 7 chỗ nào tầm 800 triệu quay đầu?
Chào các bác, nhà em đang dùng Ford Focus đời 2012 và không có gì để chê cả nhưng nhà em có 5 người lớn và 1 em bé (lúc trước chỉ có 4 người lớn nên đi thoải mái, nay có thêm vợ và F1 của em nữa) nên những lúc full tải đi khá chật (nhưng ít khi đi full tải, đa số là em, vợ và F1 em đi. Em cũng muốn đổi lên 7 chỗ để cả nhà có đi chơi thì cũng thoải mái (em có gắn ghế trẻ em nữa). Nếu không đổi thì chắc thuê xe tự lái (nhà có mấy ông anh chạy dịch vụ Toyota Innova hay Ford Everest 200x) khi đi chơi xa full tải. [pagebreak][/pagebreak]​
Em xin hỏi các bác là có nên đổi sang SUV 7 chỗ không? Và nếu 800 quay đầu (đã bao gồm tiền bán Ford Focus 2012) thì tìm được xe lướt (dưới 3 năm) nào ngon các bác nhỉ. Tiêu chí ưu tiên của em là số tự động (100%), chi phí sử dụng xe vừa phải (bằng Ford Focus 2012 hoặc ít hơn càng tốt, em Ford Focus 2012 tới tuổi thay phụ tùng nên cũng tốn kha khá), tiết kiệm chút (Ford Focus ăn 11l nên cũng hơi tốn). Em xin cám ơn.​

Attachments

Last edited by a moderator:
Hạng F
12/10/16
7.498
6.353
113
E thấy nhu cầu như vậy chưa nên đổi, nếu 800tr đó để ko thì mình tiến hành thôi :D

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Dạ, các bác cho em hỏi như tiêu đề ạ. Chi tiết như sau:
- Nhà em đang dùng focus 2012 và không có gì để chê cả nhưng nhà em có 5 người lớn và 1 em bé (lúc trước chỉ có 4 người lớn nên đi thoải mái, nay có thêm vợ và f1 của em nữa) nên những lúc full tải đi khá chật (nhưng ít khi đi full tải, đa số là em, vợ và f1 em đi. Em cũng muốn đổi lên 7 chỗ để cả nhà có đi chơi thì cũng thoải mái (em có gắn ghế trẻ em nữa). Nếu không đổi thì chắc thuê xe tự lái (nhà có mấy ông anh chạy dịch vụ Ỉn và Everest 200x) khi đi chơi xa full tải.
- Em xin hỏi các bác là có nên đổi sang 7 chỗ không? Và nếu 800 quay đầu (đã bao gồm tiền bán focus 2012) thì tìm được xe lướt (dưới 3 năm) nào ngon các bác nhỉ. Tiêu chí ưu tiên của em là số tự động (100%), chi phí sử dụng xe vừa phải (bằng focus 2012 hoặc ít hơn càng tốt, em focus 2012 tới tuổi thay phụ tùng nên cũng tốn kha khá), tiết kiệm chút (focus ăn 11l nên cũng hơi tốn). Em xin cám ơn.
Dạ nếu bác có trong tay 800tr sao bác hok lên luôn dòng xe mới là Toyota Innova bản G ( số tự động) 2019 rộng rãi toẹt vời luôn đó bác. Hiện nay em nó sau khi trừ hết khuyến mãi chỉ còn khoảng 897tr lăn bánh xong xuôi hết đó bác. Hiện nay Innova 2019 cũng đã được cải tiếng rất nhiều ( lên 7 túi khí, đầy đủ các tính năng an toàn). Bác cần thêm thông tin về xe cứ alo cho em ngay và luôn nha. Em mời bác qua showroom em, làm ly cafe, lái thử và cảm nhận về em nó nha. Em cám ơn bác ^^.

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Em thấy con Outlander là hợp lý nhất :D
Dạ, em sẽ nghiên cứu thử.
E thấy nhu cầu như vậy chưa nên đổi, nếu 800tr đó để ko thì mình tiến hành thôi :D
Dạ, tiền để không thì chắc chắn là không có rồi nên em cũng rất đắn đó vì em focus chạy rất sướng, chỉ khổ khi đi 5 người lớn + thì rất chật, tội nghiệp người ngồi chứ em ngồi lái thì không ảnh hưởng.
Dạ nếu bác có trong tay 800tr sao bác hok lên luôn dòng xe mới là Toyota Innova bản G ( số tự động) 2019 rộng rãi toẹt vời luôn đó bác. Hiện nay em nó sau khi trừ hết khuyến mãi chỉ còn khoảng 897tr lăn bánh xong xuôi hết đó bác. Hiện nay Innova 2019 cũng đã được cải tiếng rất nhiều ( lên 7 túi khí, đầy đủ các tính năng an toàn). Bác cần thêm thông tin về xe cứ alo cho em ngay và luôn nha. Em mời bác qua showroom em, làm ly cafe, lái thử và cảm nhận về em nó nha. Em cám ơn bác ^^.
Dạ, em ở Bình Dương nên chắc chi phí sẽ rẻ nữa, tuy nhiên em không có plan mua xe mới. Cám ơn bác.

Hạng B2
12/2/19
219
112
61
32
Dạ, em sẽ nghiên cứu thử.

Dạ, tiền để không thì chắc chắn là không có rồi nên em cũng rất đắn đó vì em focus chạy rất sướng, chỉ khổ khi đi 5 người lớn + thì rất chật, tội nghiệp người ngồi chứ em ngồi lái thì không ảnh hưởng.

Dạ, em ở Bình Dương nên chắc chi phí sẽ rẻ nữa, tuy nhiên em không có plan mua xe mới. Cám ơn bác.
Dạ em chúc bác sẽ tìm dc vợ 2 ưng ý nha.

Hạng C
23/11/18
884
776
93
38
Ford focus khá nhỏ so với xe cùng hạng C nếu bác chủ muôn đổi thì e thấy sorento lướt cũng ổn ko thì outlander và x trail lướt

Hạng B2
14/5/15
340
685
93
Bình Dương - Hồ Chí Minh
Ford focus khá nhỏ so với xe cùng hạng C nếu bác chủ muôn đổi thì e thấy sorento lướt cũng ổn ko thì outlander và x trail lướt
Dạ, X-trail cơ quan em có 2 chiếc, ngồi sau cho cảm giác xe mỏng và không chắc chắn dù thấy tài xế đạp 110 xe vẫn ổn định nên em loại. 2 chiếc còn lại em sẽ cân nhắc thêm nhưng 800 hình như chưa tới được xe 2016+

Hạng D
24/8/18
1.500
1.592
113
48
Bác đã chạy Ford rồi thì tư vấn cũng khó, vì dòng xe Ford đi đầm xe và máy khỏe. Đang Sedan bác lên 7 chỗ thì sẽ không đầm được bằng đâu, có điều 7 chỗ thì nó cơ động và khả năng mang vác của nó được nhiều hơn thôi. Kinh nghiệm của bác như vậy bác có thể tự tìm hiểu được mà.